Quán Bún Bò Huế Giáo Toàn

Quán Bún Bò Huế Giáo Toàn Mình đi từ quận 3 theo google xuống tới Thủ Đức hơn 40p với khí trời vừa tạnh mưa se se lạnh và cơn đói cồn cào. Cuối cùng cũng tìm đúng địa chỉ, bên ngoài toàn xe hơi đậu mà ko thấy quán nằm đâu. Nhân viên lắc tay bảo hết rồi khi chỉ mới 7:30pm. Sự thất vọng ko cam tâm trổi dậy vì đường xa và quá háo hức vì người bạn khen dữ dội lắm. Nhìn xuống quán thì đông nghẹt ko tin được quán khuất tầm nhìn thế này mà đông hơn đám cưới ở quê nữa, và ko lý nào ko còn gì để ăn 🥺 ấm ức ko chịu được ny mình bảo vào hỏi lần nữa đi 🤫 Mình lén trà trộn vào trong quầy bếp hỏi bếp lần nữa. Quán hết sạch thật, nhân viên đang lau rửa bếp và dọn chén hết rồi, mình mếu máo bảo từ SG xuống gần cả tiếng mới tìm được quán và rất đói chỉ có 2 người thôi giờ còn chút xíu gì cũng được bán cho mình đi bờ-ly. Bếp bảo chị qua hỏi chủ quán đi chứ hết rồi ạ. Mình lại quay mặt đáng yêu có phần đáng thương sang chủ quán lần nữa, chắc thấy vẻ mặt ( đói ) của mình thương quá, nên nhường phần lẩu ( người nhà ) bán cho mình luôn😳 Mặt liền tỉnh queo gọi điện kêu anh người yêu kiếm chỗ gửi xe đi có ăn rồi😋 Mình thề luôn từ nước súp đến nước mắm chấm ngon ko thể tả nổi. Nước lèo ngọt thanh, những miếng gầu bò béo ngậy giòn tan và sớ thịt bò mềm mại thơm phức chấm nước mắm nêm cay cay pha chế rất riêng của quán nhức nách luôn giời ạ. Tới cái rau mix nước lẩu ăn với nước chấm của quán cũng ngon bá cháy. Nói tới đây mình lại thèm chảy dãi, giờ mà ai rủ mình đi ăn lẩu bò hay bún bò thì rất khó thuyết phục mình ăn những quán khác, đành mất 40p xuống tới đây ăn mới dừa lòng hả dạ thôi. Quán tầm 7h hơn là hết sạch rùi nên mai mốt tui sẽ đi từ 3h trưa😜😜

3 0

Galbi Brother Korean BBQ❤️❤️

Galbi Brother Korean BBQ❤️❤️ Thèm mì lạnh với banchan mọi người ơi 😭😭 Siêu reccomend mì lạnh nha, đang ăn thịt ngán ngán húp miếng mì vô nó tỉnh người liền luôn á, nước súp ngon mà củ cải muối trong mì càng ngon thật sự luôn á. Vừa ngồi vô là được dọn banchan đầy bàn vậy á. Đa số đều vừa miệng hết á, đĩa thịt xào mà có cơm trắng là siêu bắt luôn nha. Thịt thì đa số không ướp, chỉ có sườn trong tô là ướp gia vị thôi ( ăn giống sườn cơm tấm vậy á :) ). Nói chung không phải quá xuất sắc nhưng có thể vẫn sẽ quay lại. Thịt thì không thể so với gogi rồi nè. Hôm đó mình đi buổi trưa và chọn set A là 200k/người gọi set vậy chứ nó là buffet nha mng. Là nhân viên dọn sẵn cho mình 1 lượt thịt như hình vậy á. Có thể kêu thêm mì lạnh hoặc bibimbap. ❤️❤️ nhất định phải ăn mì lạnh nha😊😊

2 0

Khao Lao là gì🤔🤔🤔🤔

Khao Lao là gì🤔🤔🤔🤔 Khao Lao Aeon Mall Tân Phú Địa chỉ: tầng 3, AEON MALL Tân Phú, 30 Bờ Bao Tân Thắng, Sơn Kỳ, Tân Phú, Thành phố Hồ Chí Minh Giá cả: 50k - 250k Khao Lao là sự phối hợp giữa những giá trị truyền thống và hiện đại của ẩm thực nước Lào đã có làm cho nơi đây sở hữu sự đa dạng hơn trăm món như: Tomyum Kung, Gỏi đu đủ Lào, phở bò bầm.....với hương vị nguyên bản nhờ vào nguồn nguyên liệu, gia vị được nhập khẩu trực tiếp từ Lào và bàn tay tài hoa của những đầu bếp người bản địa đã làm cho món ăn thêm đậm đà khiến những ai đã từng thưởng thức không thể quên được hương thơm ngây ngất cùng sự bày trí trang trọng của món ăn. Không gian nơi nay khá sạch sẽ, thoáng mát sẽ khiến các bạn hài lòng!! Nào cùng ibox bạn bè người thân lên một cái lịch và đi thôi nào!!! 🥰🥰🥰

7 0

Cocochin Food Court

Cocochin Food Court Tối cuối tuần phố đi bộ Nguyễn Huệ, ko biết ăn gì và nhà hàng nào cũng đông thì vào đây có rất nhiều quán ăn để lựa chọn sushi, súp, phá lấu, bánh canh, bánh bèo, hủ tiếu, bún bò, bún riêu, mì quảng, cơm, gà, nước uống chè tráng miệng cũng có nhiều loại, chỗ ngồi rộng rãi, trên lầu 1 có bàn ngoài trời, toilet ở lầu 1, ở đây hay khi vào nhận thẻ có sẵn 500,000 để mua đồ ăn nhanh, đưa thẻ lấy số, nhân viên mang đồ ăn ra bàn, khi ăn xong ra đưa thẻ để tính tiền Địa chỉ: tầng trệt & tầng 1 saigon house, 77 nguyễn Huệ Quận 1 Hồ Chí Minh Thời gian: 10:00 đến 22:30 Giá: 100,000 đến 300,000₫

4 0

Nhà hàng đồ Thái ngon nên thử

Nhà hàng đồ Thái ngon nên thử Happy Thai Mình mới đi vào ngày hôm qua, ấn tượng với không gian với màu sắc kiểu lạ lạ. Hôm qua mình đi 3 người, gọi 4 món, cảm nhận đều khá ngon nhưng đồ ăn có vẻ lai vị việt nam một xíu chứ k chuẩn thái 100% đâu nghen. + Soup TomYum Tôm càng (145k): chua cay vừa phải, ngon ngon, ăn một một pad thái xong húp miếng soup thì ngon vl huhuhu + Pad Thái (125k): sợi hủ tiếu dai mềm vừa phải thấm vị nhưng so với mình thì hơi nhạt :))) không ấn tượng lắm ấy, đc cái hải sản hơi bị tươi + Ba rọi chiên giòn (110k): ngon vl dù hơi ít, cắn miếng thịt ngoài giòn trong mềm, đặc biệt ko khô xíu nào nhá. Mình ăn ba rọi sợ nhất là thịt cứng quá nhưng bên này làm kiểu mềm mềm, chấm với nước sốt thái chua chua đã gì đâu :(((( + Gỏi đu đu tôm sú (109k): Cá nhân mình không thích gỏi đu đủ tại mình không thích ăn đu đủ sống. Bạn mình gọi xong mới biết có thể gọi xoài :)) nhưng mà mình ăn thử cũng okay, sợi giòn chứ ko nhũn. Bill mình ăn 490k chưa VAT, giảm 30% do đang khuyến mãi còn tầm 370k, free toàn bộ 4 nước ép do nhóm mình check-in :)))))))) Mỗi người tầm 100k ăn cũng vừa bụng chứ không no lắm nhưng giá vậy cũng khá ổn.

3 0

Mì Trộn Tóp Mỡ 3CE

Mì Trộn Tóp Mỡ 3CE -Mì trộn ở đây siêu ngon ngon luôn . Mì giống kiểu Hàn Quốc dai ngon cọng mì to mà không bị nhừ, tóp mỡ siêu béo kết hợp với mì vô cùng hoàn hảo, mì trộn vừa ăn có cải tím giòn ngọt đẹp mắt. Nước súp ngọt thanh có trứng , tôm, mực . Hải sản vô cùng tươi ngon. Mì trộn có nhiều topping khác nhau, giá cả vô cùng phải chăng chỉ từng 25k-45k tuỳ số topping trộn vào . - Mì Trộn Tóp Mỡ 3CE - Địa chỉ: 15 Nguyễn Thị Đặng, Hiệp Thành, Quận 12, Thành phố Hồ Chí Minh - Giờ hoạt động :11h-13h và 16h-23h

3 0

Bún Mắm Mợ Tư

Bún Mắm Mợ Tư -Bún mắm ở đây siêu ngon chuẩn miền Tây luôn nha.Nước súp thơm đặc trưng mùi mắm , nêm nếm đậm đà không ngọt quá, topping vô cùng phong phú, cá tươi chắc thịt,mực nè, tôm nè, thịt ba rọi béo ngon nè. Bún cọng vừa ăn không bị ngán. Có cà tím mềm ngon hợp với bún mắm cực kì. Ngoài bún mắm ra còn có bánh canh nữa. Giá dao động từ 45k-55k - Bún Mắm Mợ Tư - Địa chỉ: 141 Điện Biên Phủ, Phường 15, Bình Thạnh, Thành phố Hồ Chí Minh - Giờ hoạt động:7h-21h

5 0

Bún bò huế chuẩn vị Huế

Bún bò huế chuẩn vị Huế Hôm nay thèm bún bò huế mọi người ạ. Chợt nhớ ra hôm trước nhỏ bạn có chỉ cho chổ này, có bún bò huế chuẩn vị Huế, mình cũng muốn ăn thử cho biết 😊 Bún bò huế 55k, vị đậm đà vừa ăn, có thịt bò lát (cũng khá nhìu), chả viên và huyết nữa nè. dĩa rau ăn kèm cũng khá hấp dẫn, mà đặc biệt sợi bún ở đây là bún sợi nhỏ, khác với các quán bún bò mình hay ăn ở Sài gòn, nhưng ăn cũng khá ngon mn ạ😋 Địa chỉ quán ở 200 Nguyễn Thượng Hiền, p4, q3

3 0

Mì khô xá xíu dành cho người kiên nhẫn

Mì khô xá xíu dành cho người kiên nhẫn ⛺️31 Cô Giang, quận 1 🕰12-21h 🤑30k-35k-45k Quán mì khô nổi tiếng khu Cô Giang dành cho người kiên nhẫn vì 😂Làm món ít nhất 10p, do quán chỉ có hai vợ chồng cô chú làm, đồng thời khách đến thì mới trụng rau, cắt xá xíu và bỏ tôm mực từng phần 😂Chờ xếp chỗ, tối đến là đông kín chỗ, ngồi ghép bàn hay chịu khó nhìn bàn khác ăn xong rồi nhào vô 😂Chọn mì gói, mì tươi hay hủ tíu rồi dặn không tôm hay không mực hay ko hành phi là lát dễ bị lộn lắm rồi lại ngồi chờ ✔️Ngon, nhất là xá xíu và hành phi. Ko có sốt gì đặc biệt tuỳ mn nêm nếm thêm, ai thích ăn đậm đà chắc ko hợp ✔️Tô thập cẩm như hình 45k gồm 5 miếng xá xíu, 1 tôm, 1 mực và 1 vắt mì thêm rau. Mn có thể ăn tô xá xíu ko chỉ 30k thôi thấy ngon rẻ lắm

4 0

Buffet thịt nướng Hàn Quốc Galbi Brothers giá bình dân 😲

Buffet thịt nướng Hàn Quốc Galbi Brothers giá bình dân 😲 Quay lại lần 2 không phải vì thèm thịt nướng mà thèm mì lạnh với banchan mọi người ơi 😭😭 Siêu reccomend mì lạnh nha, đang ăn thịt ngán ngán húp miếng mì vô nó tỉnh người liền luôn á, nước súp ngon mà củ cải muối trong mì càng ngon thật sự luôn á. Vừa ngồi vô là được dọn banchan đầy bàn vậy á. Đa số đều vừa miệng hết á, đĩa thịt xào mà có cơm trắng là siêu bắt luôn nha. Thịt thì đa số không ướp, chỉ có sườn trong tô là ướp gia vị thôi (ăn giống sườn cơm tấm vậy á). Nói chung không phải quá xuất sắc nhưng có thể vẫn sẽ quay lại. Thịt thì không thể so với gogi rồi nè. Hôm đó mình đi buổi trưa và chọn set A là 210k/người gọi set vậy chứ nó là buffet nhé. Có thể kêu thêm mì lạnh hoặc bibimbap. Bữa đó mình không kêu thêm thịt nổi luôn á, do ăn mì với banchan nhìu quá á. các set buffet mọi người có thể tham khảo thêm trên fb của quán nè chứ lúc mình vô nhân viên chỉ đưa menu gọi món và giá khá là cao nha . 👉🏼 https://www.facebook.com/GalbiBrothersVN/ Mình đi 2 lần nhìn nhân viên đều ok, thay vỉ liên tục. Có thể sẽ ghé lại vì thèm mì lạnh. Giá buffet đã bao gồm nước ngọt và khăn lạnh, không có VAT

2 0