3 CON CUA 200K CHÁY TỎI BAO ĐỔI LUÔN NHA QUÝ DỊ 🤪

3 CON CUA 200K CHÁY TỎI BAO ĐỔI LUÔN NHA QUÝ DỊ 🤪 ➡Đợt thèm cua thèm tôm nghe bảo bên này chuyên cua nên xách con xe qua đây ăn! ➡️Quán lúc nào cũng thấy đông với mua về nhiều lắm nha! ———— ➡Cua có mấy giá lận đó! ✅200k/3 con ( bao đổi nếu ốp ) ✅100k/1 con , 150k/1 con ... ➡Tôm hùm cũng vậy ák! ✅100k/1 con, 150k/1 con , 200k 300k/1 con có hết ák ⛔Chủ quán xếp theo hàng rồi ra mình chọn giá hoy 🤪🤪quan trọng túi tiền mình thôi à😆 ———————- ✅Cua mình chọn 200k/3con : mình thấy khá ổn, cua chắc thịt. Càng thì to và tươi! Cháy tỏi vị cũng ngon lắm! Chấm bánh mì ok nhen! ✅Tôm hùm mình chọn 150k/1con: nướng phô mai béo ngậy hổng bik ngon hông mà 1 mình 1 con luôn 🤪🤪 ✅Ốc thì mình thấy tươi! Mình chấm được ốc len xào dừa béo ngon ➡70k ✅Nghêu thái tươi mà cay qá trời quá đất 😭😭 ➡50k ✅Còn ốc bông rang muối khá mặn quý dị 😥➡️50k ✅Ốc giác xào rau muốn cũng bình thường thôi! ➡️70k ⛔Giá ốc hơi cao 1 tẹo ——————- ⛔⛔Sẽ quay lại nhưng chỉ ăn cua và tôm Hùm thôi nè! ❌Lên món nhanh nha mọi người, tuy là đông nhưng ko bik chờ lâu đâu! ⏰16h- đến hết :)) ❌ăn tôm cua ko no thì kế bên có quán cơm gà MAMADELI bao ngon bao no luôn :))) ❌đây là cảm nhận riêng của mình nha :)) ❌Vô cái Hẻm 1005 Trần Xuân Soạn, bạn chạy thẳng hoài, qa cái cầu nhỏ đi 1 tẹo nữa bên phải là quán ák! ❌Hình như gần bánh tráng Cát Thy !

7 4

TỰ TAY LÀM NÊN NHỮNG CHIẾC BÁNH THẬT XINH TẠI DIY BAKERY

TỰ TAY LÀM NÊN NHỮNG CHIẾC BÁNH THẬT XINH TẠI DIY BAKERY 📍 Địa Chỉ : Tầng 2 Đại Phát Plaza, 738 Sư Vạn Hạnh, Phường 12, Quận 10, Thành Phố Hồ Chí Minh. ⌚️ Thời Gian Hoạt Động : 9:00 - 22:00 (Trừ thứ 2) 📱 Fanpage : https://www.facebook.com/BanhTuLam/ ——————————————————————— 🍓 Vốn biết mẹ không thích quà đắt tiền nên cứ đến sinh nhật mẹ là mình lại cứ vắt óc suy nghĩ mãi, không biết tặng quà gì cho ý nghĩa. Cũng may chị mình rủ lại tiệm này như kiểu xưởng, có thể đến tự tay làm bánh luôn. 🍓 Không gian ở đây xinh mà sạch sẽ lắm nè! Bánh ngọt nhiều loại với tầm giá khoảng 160k ~ 400k/cái. Mình có đính kèm hình menu ở cuối list ảnh cho các bạn tham khảo, giá này là bao gồm nguyên liệu, dụng cụ, đồ trang trí, hộp bánh hết rồi. Chỉ có vài thứ xịn xịn mới tính phí thêm nhưng cũng hông cao lắm, từ 10k đến 40k thôi à! 🍓 Sau khi chọn bánh xong thì hai chị em mình cùng nhau bắt tay vào làm. Thật ra công đoạn làm bánh cũng khá dễ nhưng do mình không được khéo tay nên mấy chị nhân viên hướng dẫn rất nhiệt tình! Bởi vậy thành phẩm cuối cùng đẹp hơn mình mong đợi! :)) 🍓Nhớ check in và share hình chụp tại DIY lên facebook cá nhân để được giảm giá 10% cho 1 bánh và giảm 100k khi làm từ 2 bánh trở lên, áp dụng đến hết tháng 10 thôi nha mọi người! Chỉ cần dành ra khoảng 3 tiếng ở xưởng thôi là chúng mình đã hoàn thành xong 2 chiếc bánh vừa dễ thương vừa ngon mang về mừng sinh nhật cho mẹ ời. Nhìn mẹ vui mà hai đứa cũng hạnh phúc quá chừng! 🍓 Gần tới Halloween nên bên này còn có bánh đặc biệt cho dịp lễ nữa. Chắc sắp tới mình lại phải qua đây làm thêm vài cái về tặng mấy đứa bạn đây! Mình thấy chỗ này cũng hợp với các bạn couple lắm nè! Cuối tuần mà hẹn nhau qua đây làm bánh là cưng hết chỗ chê! Mà nhớ đặt chỗ trước ít nhất 1 ngày cho chắc, vào tiệm trước 19h - 20h mới có đủ thời gian làm bánh nha cả nhà! Have fun! <3

3 2

BÁNH MÌ NƯỚNG THẬP CẨM PHÔ MAI

BÁNH MÌ NƯỚNG THẬP CẨM PHÔ MAI Chỗ này có bạn chỉ t là bán bánh mì nướng thập cẩm khá ok, ngay hẻm 95 Đinh Tiên Hoàng cũ kế Passio bên Bình Thạnh ấy, đi thẳng vô xíu ngó bên phải thấy xe của cô liền. T gọi thử 2 hộp là bánh mì nướng thập cẩm 20k với bánh mì nướng sốt phô mai cũng 20k. Bánh mì quét gia vị xong ép máy nướng, bỏ thêm mớ topping có chà bông, xúc xích, giò chả, trái trứng cút, nửa trái trứng gà, cá viên chiên, dưa leo mỗi thứ 1 ít, rồi thêm miếng mỡ hành, rắc đậu phộng xong xịt sốt lên 🤤 Mà bánh mì có gia vị rồi sốt nhiều nữa nên bị mặn ăn khát nước với hơi ngán 🥵 nhất là cái sốt phô mai á hiuhiu Xog cô hỏi ăn thử bánh tráng chiên sốt phô mai luôn hông cô làm cho 1 phần 10k thôi à, nghe cũng lạ lạ mà thấy cô dth nên ủng hộ luôn:)) mà kêu bánh tráng cho thân thuộc thôi chứ nó là kiểu Tortilla dạng chips hình tam giác, xog xịt sốt phô mai lên ăn chung cũng vui miệng. Trước khi dìa cô có bảo mai mốt gì đó quay lại đi cô bán thêm sandwich mứt dâu nữa :)) Cô bán từ 3h chiều tới 8h tối, CN nghỉ. Với lại mua mang đi à, hông có chỗ ngồi lại đâu, mình cô làm nên ráng chờ xíu nha — 🤰🏻Instagram: @hetmydiscovery 🤰🏻Riviu: https://riviu.vn/hetmydiscovery

2 2

LẨU MỰC KHỔNG LỒ

LẨU MỰC KHỔNG LỒ Một chảo mực khổng lồ siêu to nhiều đồ ăn lắm luôn.Nào là cá viên,bò viên,chả cá,mực khổng lồ ăn kèm tokbokki,mì bá hơn chữ bá. Một chảo vậy khoảng 290K cho hai người no xỉu

4 0

Ăn vặt Xiên Que + Đồ Nướng thả ga chỉ từ 6k

Ăn vặt Xiên Que + Đồ Nướng thả ga chỉ từ 6k Quán ăn vặt chất chơi của ba mẹ con chị chủ quán, ai ghé ăn rồi chắc biết có thằng nhỏ phục vụ lanh quá trời lanh kakakaka. Bữa nguyên đám qua nhà nhỏ bạn chơi, nó dắt ra ngoài hẻm ăn vặt mới biết quán này. Thấy rẻ mà ngon, thêm thằng nhóc phục vụ chu đáo nên viết bài review ủng hộ, có sao nói vậy nha 🤣 -Quán chủ yếu bán món ăn vặt: xiên que, trà sữa, đồ nướng, gà chiên rồi bánh flan các kiểu,... giá hs-sv tầm 6k- 60k à. -Tụi mình gọi: Lẩu xiên que nhỏ có 60k, nguyên set đồ ăn với nước lẩu như hình. Nước lẩu chua, cay nhẹ, thơm nồng mùi sả lắm, hai người ăn vừa đủ. Mẹt thập cẩm vừa mà “bạ chà bứ” luôn, mix đủ loại cá viên, tương chấm còn có tỏi phi nữa. -Còn đồ nướng cũng đồng giá từ 6k-60k/phần, nhiều món lắm (giảm 20% nếu đi nhóm 4 người): tôm, bò, bạch tuộc, mề gà, chân gà, bò cuộn nấm,... ăn điểm nhất là 3 loại nước chấm, vị lạ miệng, cay cay siêu đã. Có điều order món rồi mới nướng, nóng hổi nhưng phải chịu khó đợi lâu một xíu nha. -Quán cây nhà lá vườn, trước nhà có mấy bàn nhỏ ngồi mát mẻ, tụ tập ăn uống hợp lý. Ai thích ăn vặt giá rẻ mà được phục vụ tận tình thì quẹo lựa he!!!! Địa chỉ nè: Ăn Vặt Út Cưng- 125/1 Lê Hoàng Phái, P17, Gò Vấp - Bán xuyên đêm từ 13h-2h30 khuya nha.

4 2

Quán sủi cảo “thiệt tình”

Quán sủi cảo “thiệt tình” Tại sao mình gọi như vậy, vì anh chủ quán dễ thương, có sao nói vậy, thiệt tình cực kì luôn. Đó giờ mình đi ăn nhiều quán sủi cảo, ngon cũng nhiều, dở cũng không thiếu, mà ấn tượng để nhớ quài quài chắc chỉ được vài quán. Thì quán anh này là một trong số đó. Mình gọi hủ tiếu sa tế, sủi cảo thập cẩm, mì xá xíu vs dĩa sủi cảo chiên ăn kèm. Đa số các quán khác đều ghi là hủ tiếu sa tế nai nhưng thực chất là thịt bò, thịt heo lẫn lộn. Anh này nói với mình luôn: “Hủ tiếu sa tế anh nấu thịt bò và thịt nai tuỳ bữa nha, hôm nào có nai bán thịt nai chứ thịt nai đâu ra nhiều dữ vậy mà bán thường xuyên em ơi 😂”. Còn sủi cảo nhiều chỗ để nguyên con tôm, nhà anh làm thịt nguyên xi với thịt tôm bằm nhe, có thịt tôm đàng hoàng chứ ko phải ko có tôm đâu nha, tại bằm ra nó quyện với thịt dẻo với thơm hơn, ta nói người gì mà thiệt tình dễ sợ 😂 Đặc biệt nhất ở quán là tương chấm với sa tế nhà làm vừa sạch vừa thơm, đối với mấy đứa thích ăn gì cũng chấm chấm như mình là đúng toẹt vời. Thêm cái nữa là nước lèo cá nhân mình thấy rất ngon, vừa ăn, ko quá nhiều dầu mỡ nên ko có cảm giác bị ngấy. Còn lại các thứ khác ko có gì quá đặc biệt. Giá cũng bình dân từ 35-50k nhe. Quán ko to tát, hoành tráng gì lắm đâu, vài chiếc bàn, đôi ba chiếc ghế, tối thì có thêm bàn ngoài vỉa hè nữa nên rộng hơn chút xíu, nhưng chắc chắn mình sẽ còn quay lại dài dài. Vì hổng phải ai cũng bán đồ ăn có tâm và thật lòng với khách hàng của mình đến như vậy 👍 📍Quán tên Sủi Cảo Huy Ngân, 538 Lý Thái Tổ, Q.10 ( mình nhớ là khúc gần BV Nhi Đồng í).

4 0

💁🏻‍♂️HÁ CẢO 20K ĂN NGON ĂN NO CỤC CHÀ BÁ 🤤

💁🏻‍♂️HÁ CẢO 20K ĂN NGON ĂN NO CỤC CHÀ BÁ 🤤 #samlacatanbinh _ Đoạn chợ Phạm Văn Hai cứ tầm chiều có một xe há cảo lúc nào cũng tấp nập người mua bởi những viên há cảo mập ú nhiều màu sắc (sử dụng màu tự nhiên từ nông sản) nhìn cưng lắm. Đầy đủ " đồ chơi " từ há cảo, bánh xếp, xíu mại cho đến các loại nhân đa dạng bắt mắt.Một hộp khoảng 6 viên (20K) ăn đã khá no í,nếu ăn mạnh kêu hẳn hộp 10 viên (30K).Mình thích ăn há cảo ở đây lắm,có lần mua cho Mami mà cô ấy khen suốt luôn. _ HÁ CẢO ĐẶC BIỆT _🍃Giá: 20K - 30K _🌿Thời gian: 16:30 - 21:00 _🏡Địa chỉ: 107F Phạm Văn Hai, Phường 3, Quận Tân Bình (gần tới Trường Sa) _ ❤️Follow me IG & Tiktok @samlacareview _ #samlacareview #samlacasaigon _ Bài Viết Theo Trải Nghiệm Cá Nhân

4 0

Đổi gió đi ăn Mì Cay LARVA mới toanh, ngon phát hờn bên quận 9

Đổi gió đi ăn Mì Cay LARVA mới toanh, ngon phát hờn bên quận 9 Cái tên Mì Cay LARVA này còn khá lạ với nhiều người. Nay mình quyết định vào test thử thì ngỡ ngàng trước độ hấp dẫn tô Mì cay ở đây luôn 🤪 Quán không chỉ có một chi nhánh mà có rất nhiều chi nhánh, cả một hệ thống mì cay xuất hiện khắp các quận Sài Gòn, không thua kém những cái tên “đinh” của làng mì cay nào hiện nay. ••••••••• LARVA - Mì Cay & Cơm trộn 🏡 674 Xa Lộ Hà Nội, p. Hiệp Phú, quận 9 ⏰ 8h - 23h •••••••••• Menu ở LARVA mình thấy cũng nhiều món: mì cay, cơm trộn, gà rán, mì ý,.... Mình order hẳn Combo Family - 265K, gọi một lần mà được ăn nhiều món trong menu 🤩 Trong Combo 265K sẽ được hẳn 2 tô Mì Cay Larva quá xịn xò 🥰 🐙🦐 Tôm, mực tươi rói nhìn mà ưng bụng dã man. Điểm nhấn của món Mì cay ở đây chắc là phần nước chấm Muối ớt xanh í, chấm cùng hải sản hay thịt bò là xuất sắc Theo cá nhân mình thì nước soup Mì cay ở LARVA ngon và cay đậm đà hơn nhiều nơi khác. Nước mì không quá mặn, vị chua cay tự nhiên từ ớt và kim chi, ăn rất là bắt vị nè 😋 🍝 Mì trộn tương đen một phần khá chất lượng luôn, không chê vào đâu được. Sốt tương đen sánh đậm, hơi cay nhẹ ăn okilaaa phết 😉😉 🍛 Cơm trộn một thố cơm đầy ụ, nào bò, thịt, nấm, rau,....Thêm phần trứng ốp-la lòng đào siêu béo ngậy. Một phần cơm trộn Hàn Quốc còn được đi kèm một tô soup chả cá kim chi nóng hổi ⭐️⭐️ À còn cái này nữa nè !!! Bạn nào muốn ăn kim chi hay rau thêm cứ nói nhân viên đem ra nhé ☺️ Vì kim chi, rau, khăn lạnh ở đây đều được FREE 👉 Không gian quán có phần hơi nhỏ nhưng bù lại có thêm bàn ghế ngoài trời mát mẻ, rộng rãi nên cũng okila phết Nói chung là mình thấy thương hiệu MÌ CAY LARVA này cũng ổn lắm nè 🤗🤗 Giá không quá đắt chỉ từ 35K mà đồ ăn tươi ngon, chất lượng, siêu nhiều. Gọi Combo còn được tặng FREE Ly trà sữa khổng lồ và nước ngọt tha hồ mà ăn uống, quá xá tiệt kiệm 😎😎 *** Mình có up kèm menu của quán cho mấy bạn tham khảo thêm nhiều món và các địa chỉ chi nhánh LARVA. Mọi người xem tới hình cuối cùng nha !!! 🏡 10 phạm văn hai, p2 tân bình- 028.62967886 🏡 219 nguyễn thị định, bình trưng tây q2 - 028.6280.6922 🏡322 bạch đằng, phường 14 bình thạnh- 028.6272.6364 🏡 674 xa lộ hà nội, phường hiệp phú quận 9 - 028 62763674

1 0

Bánh Cuốn Bà Ngoại

Bánh Cuốn Bà Ngoại -Là một fan yêu thích món bánh cuốn, tụi mình cũng chịu khó lái xe đi ăn nhiều quán nổi tiếng ở Sài Gòn, nhưng đây là quán mình ăn thấy ngon và vừa miệng nhất. -Bánh nóng, quán trong hẻm nhưng rất sạch sẽ, món ăn được bỏ trên dĩa sứ trắng tinh, nhìn cực hấp dẫn, chưa ăn đã cảm giác thấy ngon, quán này chuẩn còn hơn nhà hàng 3 sao :) luôn do, mình nói vậy la bởi vì mình nhìn thấy bếp ăn của quán đầu tư các thiết bị như bếp nhà hàng, và thấy rất sạch sẽ không bị mùi. Còn món ăn thì ngon khỏi chê, phải đen an mới cám nhận được hết nha... ngon ngon. -Đặc biệt bánh tôm quán nay làm ngon lắm không bị dầu như may quán khác đâu. Quán nay cũng ban nước ép ngon lắm và gia hợp lý nữa :) -164/6 Nguyễn Văn Trỗi, Phường 08, Quận Phú Nhuận, Hồ Chí Minh Giờ hoạt động: 07:00-19:00

4 0

🍡🍡 Thêm một địa điểm ăn vặt quen thuộc của các bạn học sinh, sinh viên “ Ăn Vặt Sơn Ca”💯

🍡🍡 Thêm một địa điểm ăn vặt quen thuộc của các bạn học sinh, sinh viên “ Ăn Vặt Sơn Ca”💯 📍 CN2 493 Trường Chinh Q.Tân Bình ⏰ 11:00 – 23:00 💸 4K-29k 👫👭 Mình hay ăn với tụi bạn bên chi nhánh Võ Thị Sáu và thấy rất thích rồi. Hôm nay tình cờ đi qua đây thấy tên giống bên kia hỏi ra mới biết đây là chi nhánh 2 của quán.Chi nhánh này siêu rộng,2 lầu sáng sủa,sạch sẽ thoáng mát hơn hẳn bên kia luôn 💙💙 🍭 Các bạn sẽ tự chọn món ăn rồi điền tên vào tờ giấy, thực đơn đa dạng nên sẽ có nhiều sự lựa chọn cho nhóm bạn thân đi cùng. Bên cạnh đó, những món ăn kèm như dưa leo mát và đu đủ non ngâm chua rất vừa miệng, giảm đi độ bám dầu mỡ của các món viên chiên nên được nhiều bạn ưa chuộng🍡🍡 🍜 Mình có gọi thêm phá lấu món yêu thích của mình hehe.Ở đây phá lấu chiên hay nước đều ngon,sạch sẽ.Nước dùng đậm đà,mình ăn với nước me hết sảy luôn!Bánh mì chấm chung với nước phá lấu thì ta nói mlem mlem 😻😻 👍👍 Must try mọi người món xào me nha, ăn chua chua chấm kèm nước sốt quán chế biến ghiền thật sự😋 💥 Mọi người phải thử Chả giò hải sản với Sủi cảo sơn ca nha, hai món này ăn béo béo đã lắm bạn nào team mê béo như mình là thích mê luôn đó 🔥 🏡 Không gian sạch sẽ, khá rộng luôn nè, đi buổi tối tui thấy lên lầu ngồi mát mẻ tám chuyện cũng thích lắm nha, save gấp đi ăn vặt thôi nào 🍲 ❤️❤️ Điểm cộng ở đây có thêm trái cây trái miệng Free nữa đó các bạn 🍋🥭🍏🥝

1 0