Thời gian có thể làm phai mòn tất cả, nhưng kỉ niệm thì không. Thế mới bảo thời gian là thứ đáng sợ nhất, nó cho chúng ta thật nhiều thứ và lấy đi cũng thật nhiều điều. Hay hỏi tình yêu có vĩnh cửu không? Có lẽ phải phụ thuộc vào trái tim của cả hai người. Ngày mới yêu cứ bảo thương nhau thắm thiết, thế mà giờ chia tay cũng đã được mấy mùa. Sau những ngày chia tay ấy đã khổ tâm và đau đớn tới mức chẳng biết mai sau này sẽ bản thân sẽ sống như thế nào? Vậy mà mọi chuyện rồi cũng đã qua. Nhận ra rằng chẳng ai không sống nổi vì thiếu mất một người. Chỉ là những tổn thương ngày ấy ngấm đủ vị mặn chat của đau khổ sẽ hằn lại thành những vết thương. Trái gió trở trời lại nhói lên từng hồi thế thôi. Nhói lên vì những kỉ niệm cũ mà đáng lẽ đã chẳng còn nhớ đến từ lâu nhưng tình cờ lại ngang qua nơi góc phố năm xưa từng hò hẹn. Bất giác những kỉ niệm, những kí ức chẳng thể cản ngắn cứ thế ùa về. Say ngày chia tay hôm ấy chúng ta lạc mất nhau, chúng ta dường như mất tất cả mọi thứ nhưng những kỉ niệm thì lại chẳng bao giờ. ------------------------------ "Time would heal almost all wounds. If your wounds have not been healed up, please wait for a short while." #gapolove #tamsu

0 0

Tình cũ vẫn còn vương.

1 1

Thương con quá! Cứ nghĩ thương yêu cháu mình thì cũng sẽ có người thương con mình. Nhưng thực sự đã nhầm. Các mom ơi cho mình hỏi liệu mình như thế này có được gọi là ích kỷ không ạ? Chuyện là như vậy: anh trai mình mất để lại 3 đứa con nhỏ, nhà mình có 2 anh em, bố mình cũng mất rồi nên mình rất thương mẹ và các cháu mình. Mình thấy rất thương 3 đứa cháu vì chúng còn quá nhỏ nên mình cứ mua gì là mua cho cả con và cháu luôn. Vẫn biết là chúng nó sẽ đc quan tâm hơn nhưng con mình còn nhỏ hơn nó cũng biết ghen tị mọi người mua cho 3 đứa kia nhiều thì mình nghĩ là mua cho con mình 1 ít cũng đc. Hôm nào đi làm về cũng thấy con mặt buồn tủi thân nhìn thấy mẹ là khóc. Người ngoài đã đành ngay cả mẹ mình cũng vậy, sinh nhật cháu nội thì mua hết cái này rồi đến cái kia, đến lượt con mình thì ko có gì. Mình đã thấy tủi rồi. Đến hôm nay mình vừa hỏi con là hôm nay con về hay ở dưới bà ngoại (mình cho con học mầm non gần nhà bà ngoại và nhờ bà ngoại đón về, khi mình đi làm về qua đó đón rồi 2 mẹ con về trên nha) thì mẹ mình nói luôn cho nó về mai tao phải đi ăn cỗ. Mình đã bị ức chế rồi thế là mình cho con mình về luôn. Mẹ mình bảo ơ thế về luôn à mình bảo mẹ đuổi thì con chẳng về. Lúc đấy mình chỉ muốn khóc thôi mình phải kìm lại. Đôi lúc bực cháu mà ko làm gì đc vì nghĩ cháu thiếu thốn tình cảm nên mình trút hết bực dọc lên con mình. Dù sao mai bà đi ăn cỗ thì vẫn còn 3 đứa cháu nội nữa thêm con mình thì cũng ko ảnh hưởng gì nhưng thực sự mình cảm thấy rất tủi thân và thương con. Về trên nhà chồng thì chỉ khi nào ko có đứa cháu nào nữa thì ông bà nội mới nhớ đến con mình. Ôi mình thương con mình vô cùng. Ở nhà ngoại hay nhà nội nó đều là út ít nhưng nó chưa từng đc đối xử công bằng. Nó cũng biết điều đó thì phải nên lúc trước nó thích ở dưới nhà bà ngoại lắm nhưng giờ thì lúc nào cũng đòi về, về trên nhà thì cũng chỉ ở trong phòng chơi đồ chơi của mình thôi. Mình tự hứa với bản thân con mình đẻ ra mình ko thương thì chẳng ai thương được. Mình nghĩ nhà bà ngoại ít người thì mẹ con mình ở dưới đó lúc nào thì vui lúc đó nhưng mình đã nhầm. Chị dâu mình thì quá tính toán và láo. Nói thật vì mẹ và các cháu và vì anh trai mình quá tốt với mình nên mình thấy thương và muốn bù đắp 1 phần nào đấy thì mình mới gọi là chị. Chứ ko là mình cũng chẳng bao giờ coi chị dâu là người nhà mình. Mình quý trọng anh trai mình nên mình mới tôn trọng chị dâu mình. Mình nhớ anh trai mình lắm. Mình muốn bù đắp tình cảm và vật chất cho các cháu và mẹ mình nhưng hình như ko ai muốn điều đó. Ai làm gì mình cũng đc nhưng mình chỉ muốn đối xử công bằng với 1 đứa trẻ con thôi! Liệu có ích kỷ quá ko nhỉ?

11 2

“Có chút nặng lòng nhưng không ồn ào, cứ trầm lặng như vậy. Nhiều lần tôi muốn hỏi bản thân rốt cuộc mình muốn gì, cần gì..?”🙃#sad

6 0

Kéo thuê 500 xu 20 sao

1 0

nghe cũng đúng đấy chứ

10 0

Nghe nói uống nc ép dứa(thơm) vs diệp lục là nước nôi nhiều à mấy mom

1 5

Tương tác đêm khuya

1 1

Tại sao😞😞😞😞😞😞😞

6 1

U mê cả video vs nhạc này luôn 😆😆