người yêu cũ

Có nhiều người, phải đến lúc mất đi thứ gì đó rồi mới biết trân trọng... Rồi họ trách người ta vô tình phụ bạc mà quên nhìn lại xem cả quá trình dài trước đó người ta từng chịu những áp lực gì, khó khăn ra sao, mệt mỏi như thế nào, cả những cố gắng đơn phương từ một phía suốt một thời gian dài chông chênh cũng chỉ vì muốn giữ gìn và xây dựng mối quan hệ của cả hai, cũng không chịu nhìn lại xem mình đã gây ra lỗi lầm gì, mình đã đủ tốt hay chưa, để đến lúc người ta bất lực buông tay thì lại trở thành kẻ vô tình :) Có tâm hay không, là cả quá trình người ta đối đãi với bạn ra sao chứ không phải riêng một thời khắc mà quy chụp. Còn mình, không hề hối tiếc điều gì, cũng không thấy bản thân đã làm sai điều gì để bị trách móc cả, ít ra thì từ lúc bắt đầu đến lúc kết thúc mình đã luôn hết lòng và cố gắng bằng tất cả những gì có thể. Trước khi là người dưng, họ đã từng là cả thể giới của mình. Chỉ là đến bây giờ mình mới nhận ra rằng mình xứng đáng nhận được những điều tốt đẹp hơn, xứng đáng được trân trọng và yêu thương nhiều hơn những gì đã từng.

2 5

Thảo luận

Mình buông bỏ được vs nyc vì nó nghĩ mình là con ham vật chất. Nhưng kp vậy. Đến khi nó có tiền bạc r nó ngỏ ý quay lại nhưng mình thấy khinh rẻ quá.
07/01/2017 10:07 Trả lời
còn m nó coi mình là đồ dự bị, lúc nó muốn qhe mới nhớ t m đó b à
Nếu mà nvay thì bỏ là k tiếc r b. Đã yêu thì nên làm nhân vật chính chứ kp diễn viên đóng thế
Bạn viết hay lắm. Mong bạn sớm tìm được hạnh phúc của mình.
07/01/2017 09:07 Trả lời
không dám buông bỏ thì làm sao có được một tương lai tốt hơn phải ko b