Mụn

Không biết phải do cơ địa mỗi người k ? Mà mình nổi mụn khắp người các mẹ ạ. Mặt là bình thường rồi, đây mụn bọc cứ đua nhau lên nào ở lưng, tai, cổ, mông, trên da đầu ... thậm chí ở bẹn. Nói túm lại là nó thích mọc ở đâu thì mọc. Nhưng đau và nhức lắm 😭😭😭 Cứ mỗi lần tới kỳ mà trước ngày hành kinh là mụn cứ mọc khắp nơi như thế. Mỗi chỗ 1 cục, mà cục mụn nào cũng to và đau nhức cả. Có mẹ nào bị như mình k ? Sáng nay dậy lại mọc 1 cục sau lưng, ngay vị trí mà dây áo ngực đi qua ấy. Ôi đã đau r còn mọc đúng chỗ qá, áo ngực tỳ vào còn nhức hơn 😓😓😓 Hỏi có khổ thân k kia chứ, bây h nằm thì nằm nghiêng 1 bên ... Mà mụn nhà em cũng chảnh lắm, k phải cứ hết kinh thì nó xẹp đâu, nó cứ thù lù ra đó, chả có cồi, có mủ gì, cứ sưng lên vậy bao h thích thì xẹp. Có bôi thuốc, thoa kem gì cũng vậy. Lại còn chưa kể mụn to quá e k dám nặng đợi chín già thì mới sờ vào nó phọt hết vào gương. Thật là kinh khủng. Cồi mụn nó to bằng hạt đỗ ấy. Cũng có cái thì nó cứ như con giun, nặng đến đâu phọt ra đến đấy. Như sợi chỉ dài vô tận ... 😴😴😴 Em nói nhiều quá rồi, cuối cùng cho e hỏi có ai bị như e k ạ ? 😓😓😓 Chia sẻ cho e cách cho mụn mau xẹp vs ạ 😭😭😭

0 13

Thảo luận

mua loại thuốc trị mụn 100 mấy 2 tuýp đó bạn :)) bôi lên là hết à
07/06/2017 17:07 Trả lời
Tắm nc muối thường xuyên. K nên sử dụng j hết. E bị năm lớp 4 mà nay hết r. Thâm cũg mờ dần
07/06/2017 13:07 Trả lời
Bạn sd loại sữa tắm này đi mình sài ok lắm mụn hk còn nổi nữa
Viên này c này
Ngày xưa e cũng bị như c đó c . Mụn cứ nổi tùm lum khắp người ý nhưng sau bạn e bảo e dùng thử viên sau xanh của lô hội e có dùng thử thấy cũng hiệu quả đó c
Tại ng bạn nóng quá đó. Ăn nhiều hoa quả có tính mát nhé.
Dùng serum kiều beauty queen bên em bảo đảm hết ko mọc lại lun ý ạ .
07/06/2017 12:07 Trả lời
TẮm trắng bên mình vừa chị mụn và chị thâm
E an uong do mat gan giai doc coi sao. Noi mun kieu ay chac chet. Y nhu mun dau dinh, mun nhot hoi xua thi dau chet di duoc.
thôi đừng nghe quảng cáo . b dùng sữa tắm tây thi ấy . hoặc xà phòng tắm tri mụn của nhật .