Hỏi

Ce cho em hoi ? Em co quen mot nguoi co đạo tôn giáo .nhu em khong muon theo đao .vi em rat thich di chùa .nhu anh noi la phải theo đạo moi cuoi đc .co phai nhu vay kg ag

0 26

Thảo luận

Đạo gì bạn. Mình có anh bạn theo đạo thiên chúa.. anh nói vẫn đi chùa được như thường. Chỉ là không lạy phật thôi
07/29/2017 15:07 Trả lời
Di chua ma kg lay phật vay di lm h nua ban.thi la phai lay ban oi
Giống mình. Khuyên 1 câu chân thành ko hợp đâu. Họ thà từ bỏ mh chứ ko bỏ đạo của họ. Dù ai giữ đạo đấy nhưng lấy nhau mà bản thân mh phải ép buộc theo 1 tín ngưỡng khác lâu dần bạn sẽ thấy mệt mỏi vô cùng, càng chưa nói đến chuyện xung quanh bạn sống toàn ng theo đạo đến lúc ko theo họ bạn sẽ biết thế nào là thế giới riêng e. Khuyên chân thành tìm ng khác đi bạn. Tớ đã từ bỏ cái nơi mà mh ko thuộc về và chưa bgio hối hận mà còn có chút tự hào
Cam on ban
Có thể đạo ai nấy giũ nàng ơi. Nhưng mình nghĩ cùng 1 đạo thì sẽ thuận lợi hơn. Mà thường bên nhà trai họ sẽ buộc theo đạo đó bạn. Gái theo chồng mà.
Thien chua c
Nhu theo dao thay cu kho khan kg hieu dc
07/29/2017 14:07 Trả lời
Mình không theo đạo. Mình biết tín ngưỡng nào cũng rất đáng quý. Nhưng mình thấy rất nhìu cặp đôi đạo thiên chúa, tin lành đã chia tay vì đạo. Cứ phải theo đạo mới được cưới. Như 1 cách để truyền bá đạo vậy. Chị bạn mình yêu 10 năm ct cũng vì đạo. Thấy mối tình nào mâu thuẫn đạo rất khó giải quyết vì bỏ ny chứ k bao giờ bỏ đạo
07/29/2017 08:07 Trả lời
Lay ck theo ck chu sao ban
07/29/2017 07:07 Trả lời
Phải học đạo trước khj cưới và phải theo đạo b ạ😓
07/29/2017 06:07 Trả lời
Yêu thì phải hòa hợp giữa 2 bên. Chứ bạn cứ khư khư theo đạo của mình là không bền được đâu
07/29/2017 06:07 Trả lời
E nghe bảo k theo đạo thì họ hàng ngta k đến dự đám cưới lun ik c. Rồi e nghĩ cưới về nhà chồng cũng sẽ này nọ chuyện đó. Mà theo đạo rồi thì e nghĩ vẫn đi chùa dc chứ ạ. Đó là e nghĩ thôi.
07/29/2017 01:07 Trả lời
Ẩn danh ủa vậy hả c? E hổng biết. Nhưng e có bạn theo đạo, ngta sùng đạo lắm c. Mình k theo thì khó xử cho họ lắm.
Minh Tiên uh boi vay moi khơ
Đúng r. Lấy ng theo đạo thì phải theo đạo. K theo nó cứ đến giảng suốt đó. Ns k theo là có tội :))
07/28/2017 21:07 Trả lời
Cung khổ thật