Sẩy thai lần đầu

Chào các mẹ. Mình mới bị sẩy thai tự nhiên sau 9 tuần. Đi làm về bỗng nhiên bị ra máu nâu. Mình đi khám thì bs bảo là thai không phát triển, tim đập k rõ âm vang, cho thuốc uống để kích thích theo dõi. Tối hôm đó mình mất con. Các mẹ có kinh nghiệm gì có thể truyền lại giúp mình để mình tự tin cho lần sau không? Đi khám lại mình nên khám gì để biết nguyên nhân sẩy thai ? Mong các mẹ tư vấn giúp mình. Thật sự rất buồn và bế tắc. :(

0 9

Thảo luận

mình xảy lần đầu lúc 8 tuần. 2 năm sau mới có lại. Trộm vía e bé khỏe mình đang dc gần 15 tuần rồi
01/06/2018 15:01 Trả lời
Chúc mừng bạn nhé. Mình đợi khám xong rồi 3 tháng thả lại luôn. Anh nhà mình lớn tuổi mong cún con lắm :((
Giống mình rồi. Mình sẩy lúc 8 tuần có tìm thai, say tự nhiên. Mình kiêng 6 tháng, kiêng tiếp 3 tháng để Tiêm phòng trước khi bầu tiếp. Giờ đang tha 3 tháng chưa có gì. BS khám bảo bt. Nói chung là tâm lý ảnh hưởng đấy ạ. Với cả nên thắp hương, khấn vong đứa bé sẩy đó ạ. Còn bé nhưng vẫn phải khấn như người lớn. Tâm lý thoải mái, ăn uống bổ sung hai vc. Thả khoang 1 năm k đc hẵng tính sau
Ẩn danh tớ khám tổng thể, xét nghiệm máu, nội tiết, viêm nhiễm. BS nói nội tiết kém chút. Giờ bổ sung ăn uống hai vc, điều trị nội tiết, ăn nghỉ hợp lý, thể dục, tinh thần thoải mái sẽ nhanh có thôi b. Đừng la lắng quá k tốt đâu ạ
Mn đến bệnh viện khác đc bs tư vấn đợt e khám cũng k tìm ra nguyên nhân cả hai vck đều bt. Xn cái gì nst cả hai vck ý r bh có kinh đc 2 ngày mn đi xn nội tiết tố xem ntn đợt mình khám tổng thể hết 4 hay 5 tr gì đấy ở pstw. Kiêng 3 đến 6 tháng là thả đc mn ạ nhưng trc hết cứ đi khám cho ytam
Ừm. Cảm ơn mn. Mình sợ lắm. Đọc nhiều lại càng thêm suy nghĩ nhiều. Đôi khi sợ lỗi là do bản thân. Áp lực càng nặng. Mn đã có em lại chưa.