Ra mắt gia đình

Mk và ny mk quen nhau luc mk mới hoc 11 đến pay h mk hoc năm 3 r . Tết năm nay mk dự định dẫn a ấy về ra mắt gd nhưng sợ sau á .Vì mk còn đi học với lại ny mk hơn mk 6tuổi mà gd a ấy cũng k khá giã nữa, với a ấy chỉ là công nhân . Mk sợ gd mk sẽ phản đối quá. Nhưng gd ny mk pýt mk . Đối xử với mk cũng tốt . A ẤY cug gioi thieu vs P pè a ấy mk la ny r . Nhiều lúc ny mk nói buồn vì quen nhau lau r nhug mk k gioi thieu vs gd hay ppe mk pýt .Nên năm nay định dẫn a ấy ve gioi thieu vs gd nhưg mk sợ nhà k đồg ý vì cha mk khó lắm r sợ lm ổng buồn . Các chị em cho mk xíu ý kien jk bh co nen dẫn ve gioi thieu hay k .roi Lần đầu tiên dẫn ny ve ra mắt ntn chỉ cho mk xíu kinh nghiem de nc vs gd mk với .Đừng mơ mk nhé

2 37

Thảo luận

Quan trọng nhất là ny bạn ntn, có tự tin chinh phục gđ bạn và vượt qua mọi dư luận k thôi. Và quan trọng là có chắc chắn kết hôn không hãy dẫn về nhé k lại mang tiếng rồi bố mẹ xấu hổ với mọi người. Ck mình là 1 ví dụ, mình là giáo viên công việc ổn đinh, ck mình công nhân lao động bình thường chỉ học hết cấp 2, khi mới quen cũng k dám dẫn về ra mắt gia đình vì sợ mọi người nói ra nói vào anh ấy tủi thân. Mẹ thì k nói gì chỉ bảo hạnh phúc là được còn bố thì có suy nghĩ vì sợ con gái khổ. Ra mắt xong vẫn áp lực lắm vì cả làng cả xóm biết rồi, ai cũng bảo sao ăn học công việc đàng hoàng k lấy người ổn định lại lấy anh công nhân quèn. Mình mặc kệ vì vốn bản thân k quan niệm mà cũng rất ghét khoản so sánh trình độ, quan trọng là biết phấn đấu và hiểu nhau thôi. Bây giờ cưới rồi chả ai nói được gì, công nhân tháng chưa đến chục triệu mà tự xây được nhà, về nhà vk lần nào cũng nấu ăn và giúp vk rửa bát, quan tâm bố mẹ vk nên bố mình cực hãnh diện. Nhiều người vẫn cứ thích đốt nhà bảo nghề đấy cặp kè lung tung lắm rồi sa đà lung tung. Mình chả lo, xã hội đầy cám dỗ vượt qua được mới là bản lĩnh. Mưa tới đâu mát mặt tới đó đã, quan trọng là bây giờ mình hạnh phúc vui vẻ, cả nhà ck ai cũng quý, về nhà ck sướng như hoàng hậu chả phải làm gì. Vk ck đương nhiên có mâu thuẫn, lớn tiếng nhưng vẫn vui vẻ, toàn là anh ck nhường mình. Vậy nên nếu xác định đến với nhau thì hãy tạo niềm tin cho phụ huynh rằng bạn chọn đúng.
02/11/2018 01:02 Trả lời
Umk p . Mog dc giog 2 p qa
Chừng nào e ra trường xác định cưới thì dẫn về Chứ yêu ai cũng nghỉ sẽ cưới đc dẫn về sau mang tiếng mình là đi học dắt hết thằng này đến thằng khác về Họ hàng đàm tiếu,cha mẹ chẳng vui vẻ j Tốt nhất cứ kể mẹ e nge về hoàn cảnh ,địa chỉ ,tên tuổi quê quán ngiu là đc.chứ chưa nên dắt về
02/10/2018 22:02 Trả lời
giờ chưa sẵn sàng thi để ổn ổn rồi nói, mà tốt nhất chuẩn bị tâm lý nhanh nhẹn lên nói càng sớm càng tốt. Thể hiện sự tôn trọng bố mẹ. Thưa là con tìm hiểu và yêu anh A 4,5 năm rồi hiện anh làm công nhân, gia đình đàng hoàng gia giáo (k cần nói giàu nghèo bm hỏi thi bảo cũng được). Nay con thấy anh cũng tốt vs con nên hôm nay con dẫn anh về ra mắt và xin phép bô mẹ chấp thuận cho anh được qua lại vs con và gia đình mình. Ny cũng nói xin phép lại 1 lần tương tự như vây. Mà trước khi dẫn về dạm vs bm trước là con có ngươi yêu mai đưa vê ra mắt bố mẹ. Bô mẹ co hỏi ai thế nào. Thi bảo ngày mai con dẫn về ra mắt thi con sẽ giới thiệu 1 thể cho bố mẹ tiện bề ngắm ngía xem xét. Ko nên trả lời trước là khỏi ra mắt luôn. Đó là ra mắt thôi. Còn đồng ý đánh giá ra sao là quyền bố mẹ. Miễn là 2 ng yêu thật lòng thi ải gi cũng sẽ vượt qua. Mình chọn thi sướng khổ mình chịu ko trách đk ai. Đó là kinh nghiệm của mình trước 2 vk ck mình yêu nhau cũng bị bố mik cấm cản cuối cùng vẫn hp. Lúc đó mình ko
02/10/2018 22:02 Trả lời
Bạn Nên nhớ quan sát tìm hiểu ny cẩn thận 1 chút là hơn. Bố mẹ là ng lớn đánh giá tìm hiểu tinh tường 1 phần nhưng 1 phần nữa là ở mình rất quan trọng. Vì mình tiếp xúc vs anh ý mình phải hiểu, tương lai mình cũng ở cả đời vs ng ta ko phải chuyện đùa. Tôn trọng yêu thương mình có trí tiến thủ là tốt nhất . còn mà anh ta hoặc tiền sử có thói cờ bạc vô độ , nghiện ngập.. Là chắc chắn mình ko nói bạn cũng biết bỏ luôn và ngay. Cuộc cùng sướng khổ là ở mình chọn. Cho nên chúc bạn có 1 ng chồng tốt yêu thương mình gia đình hp. Đu đủ :)))
hoa hồng umk cám on p nhé
Kể trước cho bme b xem ý họ tnao r dẫn về
02/10/2018 21:02 Trả lời
Ma em lô cho NY quan he roi sao
Sợ thì hoãn lại pao h pn ra tr lm chủ dc tất cả tình hình thì làm luôn thể
02/10/2018 18:02 Trả lời
Ẩn danh nói trc vs mẹ xem sao ..
Umk p chât j qa[1]
tùy vào cách bạn giới thiệu thôi , ban đầu đừng nói làm công nhân , bịa đại ra cái nghề gì đi , từ từ rồi hãy nói
02/10/2018 16:02 Trả lời
Mk cũng định j á .Kêu nói lm khác jk nhưg sợ ổg puon
Ẩn danh hic đừng nói dối. Nói dối là dại chỉ khiến mọi chuyện thêm luẩn quẩn rối ren thêm thôi. Bây giờ quyết tâm nói 1 lần rồi thôi sau giờ lại nói dối nữa vừa thấp thỏm sợ bố mẹ biết sự thật sau 1 time sau lại phải lo lắng tìm cách nói thât. Mà bố mẹ bạn có phải là trẻ con đâu kiểu gi họ chẳng phải âm thầm tìm hiểu gia đình hoàn cảnh con rể tương lai. Bạn nói dối mà bô mẹ bik sự thật chỉ Càng làm gia đình cảm thấy anh này hèn thôi. Mà ny cũng tự ái
Sợ vậy thì để qua Tết đi bạn. Dù tnao cũng nên cho gd biết
02/10/2018 16:02 Trả lời
Tại qua tết là ny mk jk lm xa r pan
Có khi nào đàn ông cũng như vậy K nhỉ, vì gia đình bên gái không được tốt nên chưa dám ra mắt
02/10/2018 08:02 Trả lời
Cũng có thể, nếu nhà trai nghĩ đến việc môn đăng hộ đối.
Khỗ.. tiếng mẹ đẻ viết cũng ko rành..
02/10/2018 07:02 Trả lời
Bạn cũng không chuẩn lắm đâu nhé. Khổ chứ không phải khỗ nhé!
Mình cũng giống vậy và giờ ổn rất nhiều rồi. Tự tin vs ty của mình lên bạn
02/10/2018 07:02 Trả lời
Hi .Vay chuc mug p