Cầu cứu: Mẹ bầu tăng cân quá nhiều.

Em bầu 24 tuần mà đã tăng 12kg rồi ak, ai gặp cũng kêu béo. Hôm qua đi kiểm tra dung nạp đường tiện em kiểm tra công thức máu xem chức năng gan thận luôn. Kết quả bình thường nhưng em bị thiếu máu nhẹ mặc dù e đã tăng cân do ăn rất nhiều. Phần vì bản thân e cũng ăn được lắm ak, em k nghén, ăn gì cũng thấy ngon hết ấy. Phần em ăn tốt nhưng vẫn bị mọi người ép ăn thêm vì lý do “ăn cho 2 người” ai cũng bắt ăn cho em bé. Bây giờ e tăng 12 kg lận, béo lắm mà ai cũng bắt ăn, không dám bảo không ăn, rồi người nhà em cứ dọa không chịu ăn sau em bé không có dinh dưỡng, không khỏe mạnh, sinh ra sẽ rất khó nuôi. Rồi Ck em cũng bảo không ăn đủ sau thiếu máu, sinh đẻ mất máu rất nguy hiểm. Nên em cũng rối bời không biết nên thế nào nữa ak? Em vốn nhỏ người chứ không được cao to lắm, mà giờ béo quá e thấy rất nặng nề ak. Có mom nào có kinh nghiệm ăn sao để giảm cân xíu hoặc làm mẹ tăng cân chậm mà bé vẫn đủ cân nặng tiêu chuẩn không ak? Cho em xin ít kinh nghiệm để ăn vào con mà k vào mẹ k ak? Chứ thế này chắc đến lúc đẻ e phải tăng 2 mấy kg mất ak, thế chắc e chết quá... cứu em ba các mom Thoòng thái ui. :(

4 773

Thảo luận

Mẹ tăng nhiều thế. Mình 24w tăng có 3 ki. Người jống như lúc chưa có bầu.mỗi bụng to ah.
12/03/2018 17:12 Trả lời
M 23w tăng 15kg. Tới bh là 33w r. Cân nặng chững lại k tăng nữa. M u sữa k đg ăn gạo lức các loại đỗ đậu và ăn nhạt nhé. U nc nhiều vào
11/30/2018 18:11 Trả lời
Từ 23w tới 33w chững lại k tăng nữa hát bạn, eo, hay thế nhỉ, sao như mình cứ tăng cân đều mà càng ngày tăng càng nhanh càng nhiều ấy. Mình ở chung vs bố mẹ Ck nên ăn uống toàn mẹ ck mình quản, k được tự do ăn uống. Nên k nấu được cơm gạo lức mom ak
VẬY U sữa k đg. Ăn các loại hạt đậu m bảo đó. 3 tháng giữa tăng cân mạnh nhất :))
Mình 21 tuần lên dc có 1 kg ak nhìn chẳng ai bít đang có bầu hết ak
11/30/2018 18:11 Trả lời
Eo, tăng ít thế mà k bị mọi người là hả, như mình thế chắc bị là dữ lắm. Nhưng như bạn thế thì bầu gọn lắm k thấy gì đâu, nhìn chắc như bình thường chưa bầu vì tăng 1kg cũng k khác gì cả
Bé bon của mẹ uk tại mình nghén ak mà củng chẳng có thèm ăn nên mới lên có 1 kg ak sợ ăn cơm lắm thik ăn trái cây thôi ak mom ơi,,,
E 22 tuần tăng 4 kí, ai cũng bảo ốm..hic..lo lắm..
11/29/2018 10:11 Trả lời
Mom tăng ít nhỉ, k bù cho mình gì ấy, mình cơ địa dễ tăng cân sẵn bầu ăn nhiều lại càng tăng nhanh mom ak
Mình 30w tăng 8kg đây mom ơi 😥😥 mom tăng nhiều thế . Mình cũng ăn đủ thứ luôn mom . Nhưng trộm vía vào bé hơn vào mẹ
11/29/2018 10:11 Trả lời
Hồng Ngân nếu trường hợp khác thì mình sẽ lo cả cho bản thân, nhưng bé nhà mình mới vấn bầu 2 mẹ con bất bắt lắm, mình tiền sản thai lưu, bé này tiếp tục dọa xảy nên chỉ dám nghĩ làm sao cho con khỏe mạnh nên mình rất trọng dinh dưỡng ăn uống. Bác sĩ bảo mình tiền sử thai yếu phải bổ sung thêm dinh dưỡng để thời gian thai nghén bé phát triển tốt sinh ra sẽ khỏe mạnh, dễ nuôi mom ak
Vâng mom
Bạn mình chửa tăng 24kg. Mình tăng gần 20kg. Cứ ăn uống vào cho khỏe mom ơi, hạn chế tinh bột và chất béo thôi, k cần uống sữa bầu nhiềh quá, uống kèm sữa k đường ấy. Sợ mập rồi k ăn lại thiếu chất ra
11/25/2018 09:11 Trả lời
cún con mẹ Ck mình bảo bụng mình bé vẫn phải bổ dưỡng trong khi mình thấy mình to đùng như cái thùng phi, cái bụng to chà bá ra mà cứ kêu hoài ak
cún con nên ngày nào cũng pha 2 cốc cho mình uống, mình uống cảm giác như cực hình vì sữa bầu uống cứ khó uống sao á mom ak
Mình ăn u bình thường như hồi chưa bầu đến lúc sinh con đc 3kg2 khoẽ mạnh bình thường sinh xong ng về lại như củ chã phải cần khổ sỡ giảm kg mom đừng cố gắng ăn này nọ chỉ cần mình cảm thấy no đủ là đc r ko nên ăn uông quá đà
11/24/2018 23:11 Trả lời
Con to quá ko sinh thường đc đâu mom nói vơi mẹ vậy để bà sợ khỏi ép kiêu giờ con to mà sinh mổ thì ko tốt cho con con nhiều bệnh
Thư Anh ak, mẹ Ck mình kêu k sinh thường thì sinh mổ chứ lo gì bạn ak. Kiểu bảo thủ lắm ấy
Mk 23w tăng 5kg thế là nhiều hay ít nhỉ
11/24/2018 18:11 Trả lời
Thế chắc vừa đó mom. Như mình là tăng quá nhiều, mẹ bị quá béo chưa chắc đã tốt cho con đâu ấy.
M ăn ít tinh bột lại . Ăn nhiều thức ăn với đồ ăn vặt vào E 1 tháng tăng 5kg bác sỉ kêu e ăn như thế đó m
11/24/2018 15:11 Trả lời
Nguyễn Thị Cẩm Giang ui, mẹ Ck mình mình nhờ cả Ck cả bố Ck nói giúp còn k ăn thua bác sĩ nói làm sao mà nghe. Mom k biết mẹ Ck mình rùi, mình k đùa chứ có lúc mình chỉ muốn cuốn gói về nhà mẹ đẻ vì mẹ Vk mình bảo thủ lại bá đạo cố chấp ấy. Mà sau k dám, vì nghĩ khổ Ck, mà bố Ck cũng tốt, chẳng lẽ vì mẹ Ck ak.
hj. mjk mơi sinh.sinh xong vóc dáng thon gọn. chỉ còn fan bụng la chưa săn gọn thoim mjk có bầu tăng 7kg.sinh bé 3kg3. mjk ăn ko vi ép. mjk ăn nhưng chât dinh duong cân thiêt. uong nuoc trai. ăn trai cay. hạt óc chó. măc ca...ăn ít ăn vưa đủ nhưng đủ chât dinh dưỡng. mjk mơi sinh duoc 24 ngay. luc chưa co bâu 40kg. luc đi dinh 47kg. va bây gio 42kg
11/24/2018 14:11 Trả lời
Bé bon của mẹ ko fai. mjk sinh bé nay lân 2. do cơ địa môi ng thôi. đưa truoc mjk cung ko rạn. vs lại 3 tháng đâu thai ky mjk ăn ít lăm. chủ yêu bô sung vitamin va chât xơ canxi đạm..3 thang giưa mjk moi ăn nhiẻu.mjk cung ko dung kem chông rạn hay gi đâu. ma cô găng ik. sinh xong sau 3 tháng chịu kho vân đông thê duc. ăn nhieu rau xanh khoang 3 thang la vê lại dáng ak
Kelly Kelly uhm, mình cũng thấy bảo từ cơ địa, như mình thì mình nghĩ vừa do cơ địa vừa do tăng cân nhiều mom ak. 3 tháng đầu mình đã tăng 6kg rồi ấy mom ak, vì mình bị dọa xảy, bác sĩ bảo thai yếu nên phải ăn nhiều đồ bổ nên tăng cân. Trời gian đấy ăn nhiều liên tục bị quen dạ nên giờ cũng vẫn ăn nhiều lắm, vs cả cũng chứ kỳ 3 rồi nên mình cũng kệ thui k kiêng.