BÉ ĂN NGẶM

Các Mom cho e hỏi ah! Có mom nào bít cách trị ăn ngặm cho trẻ không ạh. Bé nhà e nay gần 2 tuổi rồi, mà mỏi lân đút ăn y như cực hình các Mom ạ. Lần ăn gần 2 tiếng đồng hồ mà có nữa chén. E đã dùng mọi cách để dụ, nhưng cách nào cũng chỉ đc có mấy ngày là lai như cũ. Giờ e hết cách rồi. Mấy mom bít cách nào chỉ e với ạ!!

0 38

Thảo luận

Nhà mình bé cũng biếng ăn nhưng cho nó ăn mà thấy ngậm là mình dừng ko cho ăn nữa,chuyển sang dụ ăn cái như trái cây hoặc gì đó.ngậm sau thành quen luôn ấy với nó ngán nó mới ngậm trong miệng nên cho nghỉ ln.
12/08/2018 15:12 Trả lời
Bé nhà mình ăn muổng đầu đã ngặm rồi. Khổ lắm
thằng cháu con e gái ck nay 3 tuổi rồi bà mộng chè cho ăn lúc nào cũng phải tiếng đồng hồ la hét dọa nạn dụ dỗ các kiểu con đà điểu...mà ăn đc có mấy miếng...mà ông bà chiều..lì ko sợ ai mà đụng vào nó hay là nó muốn gì là khóc ăn vạ ông bà cho liền..
12/08/2018 08:12 Trả lời
Ẩn danh hzaaa...mà ăn song tết cho nó vào nam với bme nó rồi..nên m cũng kệ á..chứ ở nhà với m chắc m cũng trị hoặc nói vs ck để ck trị thôi..nay bác hàng xóm mới bảo thằng này càng lớn càng hư ko biết ông bà nghe đc suy nghĩ gì nữa
Bé lười ăn fai k b
12/06/2018 10:12 Trả lời
Đúng rồi m ạ
E kg biết m cho bé ăn cơm hay ăn cháo . Chứ thằng cháu nhà e 3t rồi cho bé ăn vừa nói chuyện hỏi này kia cho bé nhay nuốt ăn cháo tầm 15p tô to luôn . Cơm thì 30p được 2 chén đó m .
12/05/2018 18:12 Trả lời
Con nha mình hơn 4 tuổi rồi ma ăn cơm lúc nào cung la.đút cơm cũng ngậm. Ko co cách nào
12/05/2018 17:12 Trả lời
Khổ vậy đó m à
Chị cho bé dùng hồng sam baby của Hàn. Kích thích ăn uống
12/05/2018 17:12 Trả lời
Mom chỉ cho bé ăn đúng 30p .ăm k hết mang đồ ăn đi. Bé đói lần sau bé sẽ phải tích cực ăn hơn
12/05/2018 16:12 Trả lời
M thử cho ngkh cho bé ăn xem sao.nha mjh co thằng chau con ông anh trai 3t ui,mẹ no cho an thi cũng hơn tiếng chưa het bat cơm,ba no thi cũng hơn nửa tiếng cũng chưa het,mjh thủ cho an trong vòng 10'̉ la xong,chaó tô thi 5'.M vừa ăn vừa nc,ui khen bé ăn giỏi xem sao.mjh toàn lm vay ko á.
cốm.... để mình thử. Cảm ơn m nha