Tróc da đầu ngón tay

Em bị tróc da đầu ngón tay mấy tháng nay rồi mà mãi không khỏi. Mom nào có cách trị khỏi không ạ chỉ em với chứ tay như thế này tự ti với chẳng làm được việc gì CA huhu

0 51

Thảo luận

Cái này mấy hôm lạnh còn nứt và chảy máu ý. E trc bị 1 đốt xong lan sang các ngón khác. Trông của m thì mới là dạng nhẹ thôi, nh cũng nên đến bsi da liễu m nhé... tránh các loại chất tẩy rửa. Bsi chắc sẽ kê thuốc và kem bôi dưỡng ẩm, tránh bôi linh tinh k viêm da cơ địa có nấm là cũng mệt đó m. Thêm nữa là k trị dứt sẽ bị lan cả bàn tay rui lan sang bàn tay còn lại... trc e cũng bị như v, h khỏi rui nè
12/07/2018 11:12 Trả lời
Tay mình đây.giờ nó đỡ đau rồi
12/07/2018 10:12 Trả lời
Mình cũng bị như này.tay mình bị dị ứng xà phòng các kiểu .giờ làm gì cũng phải đeo găng tay. Hic.tối nào cũng bôi mỡ tra mắt tera 5k/tuyp. Thấy nó cũng đỡ chút [32][32]
Đan Anh thế cơ à.mình bầu mới bị đây.trước giờ chẳng bị như này bao giờ.chắc phải đi khám bác sỹ xem sao :((
Lượng Nguyễn đây là kinh nghiệm của e khi đi khám đó m. Nếu đang bầu thì tốt nhất nên hỏi bsi m nhé... trc e ngoài uống thuốc mất 3 tháng, bôi kem và bổ sung thêm ăn hoa quả hàng ngày. Năm sau bị lên lại 1 đốt ngón tay thì e đi mua kem bôi. Thì khỏi dứt điểm m ạ. Hì, mình dạng nhẹ mà, nhanh thôi
Viêm da cơ địa r m ạ! Mình cũng bị mới hết đây
Mua kem dưỡng da tay xoa di mom minh cu toi mua lạnh cung bi quài voi lm viec gi đụng xa phong deo bao tay vao k bi nang them ak
Mom kiêng đụng vào hoá chất, nếu cần thì đeo găng tay vào mom ạ. Nước rửa bát hoặc xà phòng lifebouy tẩy cực mạnh mom nhé. Trước mình bị mà giờ tay mềm mại r nè. À có thời gian mình dùng lá huyết dụ và lá đinh lăng đun lấy nước uống thay nước hằng ngày nè. Mình còn bị như vậy mấy năm cơ. Mà giờ thì ổn rồi lâu lắm k thấy bị lại. 😄😄😄
12/06/2018 21:12 Trả lời
E cũng kkiêng mà k khỏi mom ạ. Ngoài tắm và gội thì e toan dung găng tay
Đinh Hoài cái này là phải có thời gian mom ạ. Chứ k phải ngày một ngày hai là khỏi đc đâu
Em còn mất hết cả dấu vân tay í :( đẻ xong tnhien bị thế
12/06/2018 09:12 Trả lời
Em cứ đến mđông là thế ạ :( làm gì cũng đeo găng tay thì đỡ đc tí thôi ạ
cachua trc e cũng bị nh dạng nhẹ và k có nấm. Các m nên khám tại bsi da liễu để dc tư vấn nhé. Trc e chỉ uống 1 liệu trình thuốc và thoa kem... h chưa thấy bị lại. Hi
mình có bác bên ck quê ở Hải dương AK chữa bệnh này bằng thuốc bắc.uống kiên trì là sẽ khỏi.Chị ck mình bị tróc da rửa bát cũng chảy máu, vào mùa lạnh nứt toét chảy máu vậy mà theo thuốc của bác uống kiên trì đã khỏi á mom.
12/06/2018 09:12 Trả lời
Mom cho e sdt hoặc mua hộ thuốc đó cho e được k ạ. Huhu
mình giờ chưa có số bác ây bạn đợi mình xin cho nha mà ban ở đâu ak
Minh bị nguyen bàn đâY
12/06/2018 08:12 Trả lời
Mom khoi chua
Chưa ạ
Mình cũng bị, thử nhiều phương pháp và cả đi khám cũng k khỏi m ơi, nhưng lúc bầu có thoa dầu dừa lên bụng cũn dính vào tay nên thấy nó mềm và k bị tróc da nữa, đang chờ xem có hết ko đây, quan trọng là mình cử xà bông chất xút các loại nữa m
12/05/2018 22:12 Trả lời
Chắc phải chịu sống với nó rồi m ơi, mình bị cũng 7-8 năm nay rồi, chỉ lúc nào k đụng tới xà bông mới hết, mà làm sao cữ hết đc tất cả xà bông. Giờ có dầu dừa thấy nhẹ nhàng hơn rồi, hy vọng là khỏi
Chán quá Mk Moi bị mây thang mà mai k khoi.