Tâm sự ngày gió mùa về

Thực sự mình ít khi đăng bài lên lyly hay Fb gì đâu. Cuối tuần một mình lại suy nghĩ nhiều. Mình không phải là người giỏi giang gì cũng bình thường như bao người khác. Nhưng lại không suôn sẻ trong chuyện tình cảm. Thời thanh xuân cũng nhiều giông bão lắm. Rồi công việc ổn định và lấy ck, nhưng k được bao lâu thì vkck quyết định ly hôn trong khi mình đang mang thai. Có lẽ tình cảm của ck mình không đủ lớn để có thể bảo vệ mình được. Chuyện gì đến cũng đã đến. Ly hôn xong ck mình k hỏi han gì đến đứa con mình đang mang. Thiết nghĩ hỏi cũng vậy không cũng vậy. Mẹ con mình vẫn ổn vẫn tốt khi không có người đàn ông đó. Nhưng trong tâm can mình rất thương con vì con chưa sinh ra mà đã thiếu tình cảm của người bố. Hàng ngày đi làm chứng kiến những người phụ nữ đi sinh đẻ đều có ck bên canh, có ck đứng ngoài chờ đón con. Thấy thế sao mà chạnh lòng đến vậy. Nghĩ đến lại thương con nhiều hơn và bù đắp cho con khi con không có tình cảm từ bố. Nhiều người bảo làm mẹ đơn thân khổ lắm, nhưng khổ ntn thì mình vẫn lo đầy đủ cho con tất cả. Có ai cũng là mẹ đơn thân như mình không?

2 100

Thảo luận

Mình cũng mẹ đơn thân ko có ck ở canh khi sanh nở. Lúc nằm viện 1 mình chạnh lòng thật. Nhưng lúc đó lo cho con nhiều hơn. R mọi ch sẽ qua. Những ng mẹ đơn thân hãy mạnh mez lên nhé. Vừa làm cha vừa làm mẹ nên phải mạnh mẽ lên
12/15/2018 18:12 Trả lời
Mom à. Con mình còn đang trong bụng mình đây mà bố nó đã ruồng rẫy 2 mẹ con mình. Đưa cho mình tờ ly hôn trong đêm, mình và con đã phải kéo vali đi trong đêm.
12/14/2018 13:12 Trả lời
Bây giờ ly hôn hay không nó cũng chỉ về mặt pháp luật thôi mom ạ. Chứ để sống với con người mà con chưa sinh ra đã ruồng bỏ, bố mẹ chồng thì nói xấu đủ điều và quay lưng lại với mẹ con mình thì chả đáng nữa mom ạ
p_841656480xxx thế thì m ly hôn cho sớm m à. Để lâu dây dưa khổ lắm.
Cố lên nha m .Chúc mẹ con m luôn khỏe mạnh nhé
12/13/2018 09:12 Trả lời
Cảm ơn m
Hoàn cảnh của mình cũng giống như m,nhưng mình tệ hơn vì ck mình ngoại tình lúc mình mới bầu 3 tháng và giờ mình đành buôn bỏ
12/13/2018 08:12 Trả lời
Mẹ của em đúng rồi,chẳng có gì để mình luyến tiếc m à
Ẩn danh ừ m. Cố gắng lên m
Cố lên mom nhé
12/12/2018 12:12 Trả lời
Cảm ơn m
Cố lên m
12/12/2018 11:12 Trả lời
Cảm ơn m
Cố gắng m nhé.
12/12/2018 11:12 Trả lời
Cảm ơn m
mình cũng mẹ đơn thân 10w mà chưa nói vs gia đình nữa , cố lên mom nhé . chỉ cần bé khoẻ mạnh lớn lên là vui rồi
12/09/2018 20:12 Trả lời
Dũng cảm và mạnh mẽ lên m. Tất cả vì con m nhé
Cố gắng lên m nhé. Có nhiều ng có ck mà còn khổ hơn ý. Ko ai khổ mãi đâu m ạh
12/09/2018 19:12 Trả lời
Cố lên mom nhé nhìu ng có ch bên cạnh cũng như kg mom ah, ngược lại còn fai hầu hạ lo cho cả ch va gdinh ch nữa. Sau con lớn mom sẽ khoẻ
12/09/2018 12:12 Trả lời
Ừ m. Cảm ơn m nha