Viêm âm đạo do nấm

Mấy hôm trước em bị ngứa rát và ra dịch như bã đậu. Đi khám bs cho làm xét nghiệm, xác định là viêm âm đạo do nấm. Em được cho thuốc Canesten về đặt và rửa với Nabifar. Em đặt được 3v rồi mà thấy ra bã thuốc chưa tan với ra nước rất nhiều. Em k biết vậy có bình thường k hay vẫn còn viêm ạ? Có m nào bị viêm và đặt thuốc này chưa ạ. Tư vấn em với.

0 113

Thảo luận

E có thuốc đặt chữa khỏi mom ak có bảo hành nh
12/16/2018 21:12 Trả lời
Các m ơi cho em hỏi, đặt thuốc xong có kiêng qh k ạ? Kiêng khoảng bao lâu là được ?
12/15/2018 15:12 Trả lời
E bầu cũg bị nấm h bầu 36w r mà còn Ra dịch giốg bã đậu màu xanh lợ nữa lo sợ đẻ thg bé bị ảng hửig qua co mom nào đặt thuốc nay hết k ạ
12/12/2018 19:12 Trả lời
🍼mẹ dâu 🍓🍓 cũng là clotrimazol 500mg thôi m. Cùng thành phần nhưng khác tên thuốc với loại của em
M chup hinh cho mk xem loai thuoc day duoc ko
12/11/2018 23:12 Trả lời
Thuốc này nè m ơi
. Em quan tâm, nên lắng nghe các mom chia sẻ
12/11/2018 22:12 Trả lời
M có bị viêm lần nào chưa?
Em đang mang bầu lần đầu, nên ko biết thế nào, thấy nhiều mom chia sẻ hay bị viêm nên em đang quan tâm và lắng nghe các mom chia sẻ để biết ạ
Cho mình hỏi một tí ạ. Nguyên nhân bị viêm của mom là gì vậy
Viêm do nấm có rất nhiều nguyên nhân khác nhau. Nếu k chữa trị sớm. Nó gây ảnh hưởng rất lớn
HÀ MÒ dạ m. Viêm nấm này dễ tái lại cũng 1 phần do qh rồi bị lây ngược từ ck lắm
Mk đặt thuốc nyvagi và rửa pro eva bác sĩ kê đơn đây m. Mk đang đặt viên thứ 8 rồi. Từ qua đến nay thấy chỉ chảy ra bã thuốc chứ mấy hôm đầu đặt chảy ra loảng mk dùng bvs hằng ngày mà vẫn ướt quần như đến tháng ấy.
Hồng Hà mình hết thuốc rồi đi khám liền hay để vài ngày mới đi tái khám v m?
Thiên Thảo 🍀🍀🍀 theo mk hết là đi thôi nhưng do mk bận nên để v đấy
Minh đang bầu cũng bị viêm nấm bsi kê 6vien dặt polygynax với bột rưa nabifar nè. Tối ni đặt viên t2 thay cũng đỡ m ak
Lan Huong em bị ngứa rát kinh khủng với ra dịch như bã đậu á m. Viêm thường là sẽ cảm thấy ngứa trước tiên.
Thiên Thảo 🍀🍀🍀 mh ko ngứa j nhug ra khi hu đặc .mh dag mang thai 38w đay.ko bt có bị viêm ko
Trk minhg cũng bị nấm mà cũng thuộc là nặng ý m. K nhớ là bs cho đặt thuốc gì nhưng mình phải đặt tới 3 liệu trình mới khỏi m ạ
12/11/2018 21:12 Trả lời
Thiên Thảo 🍀🍀🍀 cứ đặt hết xong đi khám lại theo lịch m ạ
84978747xxx dạ m. Để em đặt hết thuốc rồi đi xn lại xem nấm đã hết hẳn chưa
Mình bầu đặt thuốc Cannesten nek...mấy ngày đầu vẫn còn ngứa, nhưng sau hết, giờ ko bị tái lại nữa :)
12/11/2018 21:12 Trả lời
Meo Meo thuốc đó bầu dùg đc k ạ
🍼mẹ dâu 🍓🍓 dc mà. Mình bầu bs kê bthg mà