Bảo hiểm thai sản bị ăn chặn

Các m đã nhận tiền bảo hiểm thai sản chưa ạ? Có ai bị ăn chặn mất tiền bảo hiểm thai sản như em ko ạ? 😭 Em làm nhà nước, lương đã thấp rồi, bậc lương chỉ có 2.1 thôi mà nhận bảo hiểm ko được 100% lương, chỉ được có 85% lương mới tức cười chứ! Kế toán thì cứ ngờ nghệch ra bảo ko biết, bảo hiểm gửi nhiu thì trả nhiu, phen này chắc em phải lên bảo hiểm làm ầm lên quá... 😩😩😩

3 211

Thảo luận

Lương cứng mình 4tr cty nói mình phải đóng tầm 500k bảo hiểm cty đóng 1tr1 như vậy có đúng k các mom
01/13/2019 14:01 Trả lời
Bạn ơi chỉ được vậy thôi ai bảo dc 100% lương hả m
01/12/2019 23:01 Trả lời
Đúng rồi m ơi
Ẩn danh mai mình sẽ hỏi chị cq mjnh chuyên làm về bảo hiểm để chị ấy nói nha còn mình nghe là ko được hưởng hết đâu vì thế cq mình khi nghỉ thai sản sẽ ko báo cho bên bảo hiểm và nghỉ như chế độ và hưởng nguyên lương hàng tháng lương mình hệ số phẩy là 2,95 lương mjnhf là 6700 nếu báo với bên bảo hiểm sẽ ko dc như vậy sẽ it hơn nên m nghĩ họ là đúng chứ ko ăn chặn của m giấy tờ nó trên máy móc cả rồi
bh thai sản vua m nhận hình nhu đúng vs mức luon cơ bản kn thêm khoản gj nữa mà m thấy nhju lắm đó m. m lên truc tiep bh hỏi đi nha. luk m đóng bh là 3750*6 =22500d nhug m nhan gần 24tr luon đó m
01/12/2019 22:01 Trả lời
nhím xù z ak. luk đó m làm ở truòng cug phụ trách vè mảng bảo hiểm xã hội cho giáo viên nhưng nó nhju cái quá m cug ko nắm rõ nua
thấy bh nó tính rắc rối đau đàu lắm ý
Mình nhận tiền cuối t12 rồi. Lương cơ bản 5tr phụ cấp quản lí 800k. Mà mình đc 37.5tr. Mình ko bít tình ntn luôn.
01/12/2019 22:01 Trả lời
Vậy thì m lại nhiều quá ah. Mí lại tiền phụ cấp của m cũng phải đáng bảo hiểm mà.
Mẹ 🐷 Bột🐖 chỉ có tiền trợ cấp mí ko đc tính. Còn phụ cấp quản lí giống như cấp bậc vẫn đc tính mà mom
Mom ơi phải tìm hiểu kĩ xem phải bị ăn chặn k nha. Chứ bên bh họ k dám đâu. Vì khi chi trả thai sản cho mom sẽ có 1 bảng kê ghi chi tiết tiền mom được hưởng trong bảng đó luôn đấy. Rồi giám đốc ký tên xong gửi qua bh họ trả
01/12/2019 20:01 Trả lời
Bớt phán dùm cái! Cơ quan mình ko ký bảng lương, nhưng hàng tháng mình vẫn nhận đủ tiền lương, chỉ có tiền bảo hiểm thai sản là thiếu do kế toán ko nâng hệ số lương bên bảo hiểm!
Bằng lăng tím làm ầm lên với kt chứ ko phải bảo hiểm!
Mom nào tính giúp e với ạ với mức lương cứng 3tr2 thì nghỉ thai sản sẽ được hưởng bao nhiêu ạ
01/11/2019 20:01 Trả lời
Bạn làm cty hay nhà nước?
Candy 🍭 m làm trường tư thục b nà
Mom làm nhà nc cv gì vậy ạ. Mình làm gv, bh cũng k đc 100% đâu. Kế toán nói là do nghỉ thai sản nên cũng k có phụ cấp đứng lớp
01/11/2019 19:01 Trả lời
Ẩn danh à. Hình như phụ cấp vùng ý mom.
Mình gv cũng vẫn đc phụ cấp đứng lớp mà. Tiền đấy trả vào thẻ hàng tháng ý.
Mình sinh con hơn 1th mà chưa dc bảo hiểm thai sản ai rành tính giúp mình với bậc lương 2.75 thì dc bao nhiêu tiền thai sản ạ
01/11/2019 10:01 Trả lời
Mình thấy mức lương cơ sở hình như là 1390 nghìn hay sao ấy măm à.tăng rồi mà.còn cách tính thai sản thì đúng rồi
01/11/2019 10:01 Trả lời
Các c cho e hỏi , e đóng bh từ t5 2018, dự cuối t1, đầu t2 2019 e sinh. Chị đóng bảo hiểm kê cho e như này chuẩn chưa ạ? E ở nhà dưỡng thai nên k đi làm đóng nhờ vào doanh nghiệp thui.
01/10/2019 16:01 Trả lời
💝 🎀Mẹ 🍎Sóc 🐿 thê thy tôt quá hihi, chứ mình thấy nh ng kêu luật là đi lm sau 6t nghỉ ms nhận đk mà đi lm mấy thag rùi vẫn chưa nhận đk. Nghe ma nản
Kiều Oanh ui ko có luật như z đâu m. cái luật này chắc do ở cty m làm tự đặt ra thôi. chứ mà theo đúng luật quy định là m phải dk nhận trong vòng 1 tháng sau khi hoàn tất giấy tờ nạp lên bảo hiểm đó m ak.