Bé sốt

E mệt mỏi quá, hôm qua cho bé tiêm phòng 5 in 1 về bé sốt. Bác sĩ đã dặn sốt trên 38,5 mới cho u thuốc, về mới 37,5 mẹ ck e đã bảo cho u thuốc, lúc nó sốt lại cứ bế ấp, sợ nó rét cứ bảo mặc quần áo dày k nó lạnh, lúc chiều nó hạ sốt được tí, e ngủ, bà bế rồi cho nó đi ngủ, lúc e xuống sờ trán thấy con nóng ran, bà cho nó mặc áo len rồi còn đắp hai cái chăn dày, sờ lưng con ướt đẫm,. Nó sốt li bì như vậy lại còn bảo đấy cho ngủ với bà rõ ngoan, k thức quấy, ngủ được lâu. Tối e mặc quần áo mỏng cho bà cứ bảo chúng mày mặc quần áo nỉ mà mặc như thế này cho nó à. Giờ 2 ngày rồi mà bé chưa hết sốt

1 28

Thảo luận

Sao ko đi bv m,tránh con bị co giật
01/12/2019 04:01 Trả lời
Mk ở bắc đây. Hôm con mk đi tiêm về bị sốt , mới đầu bà ngoại cũng mặc dày cho con, nhưng mk mặc rất thoáng cho con, lau người, quần áo mỏng. Mặc nhiều , ủ ấm con bị nóng k thoát đk thân nhiệt, lâu khỏi lắm. M đấu tranh dữ dôj lên
01/11/2019 22:01 Trả lời
Mình nói thì lại mang tiếng là cãi, ck cũng k nói thì biết phải làm sao
Dãng nhẽ bình thuong là chỉ sót tí luc trưa va chieu thui den 10h tối là het sot zui
Thì lúc cháu vừa hạ sốt được tí, bà lại mặc ấm, ủ cháu nên bé mãi ko hết sốt m à
Mien bac dang lanh nen mac 2 ao thoi 1ao len voi 1ao mỏng ben trong thôi vì troi lạnh nên lau nách bẹn cho con .troi nay ma nha k co dieu hoa 2chieu mà mac mỏng quá thì lại viem phổi đây mom à
Mon phải nói mạnh chứ khổ con mình chứ k khổ ai đâu m. Tội con quá
Ck e còn chả nói, e có tham gia với ck thì bảo phải chịu, nên e bó tay
hoa anh túc Mon chịu giỏi chứ mình k chịu đc, con mình đau cả ruột gan. Khổ haimej con m
Đã sốt r mà con ôm ấp với mặc kín vs nhiều qao thì càng sốt hơn á m. Híc. Chườm ấm cho bé hạ sốy thôi m
Bà còn k muốn cho động vào nước ý
hoa anh túc thua mẹ ck m luôn. K muốn con uống thuốc thì phải mặc qao rộg rãi thoáng chút chườm ấm cho con ở cổ nách bẹn thì mới đỡ đc chứ. K đc thì cho uống thuốc n uống thuốc mà k đỡ thì pải theo dõi bé nhiều khi sốt kao quá dễ bị co giật á m
Trời đất sao lại có bà nội cổ hủ thế. Bé mk cũng mới tiêm hôm kia nè sáng hqua mới hết sốt. Cũng chỉ 38 độ rưỡi là max nên k uônhs thuốc. Đc cái mẹ ck mk k như mẹ ck mom.
E thấy nản quá đi mất
Bé tiêm về k nên cho ng khác bế m à mình nên bế để theo dõi con tốt hơn, nhiều nà cổ hủ lắm chỉ sợ cháu bị này lọ thật ra là hại cháu ý
01/11/2019 21:01 Trả lời
Ck e,e có nói thì lại bảo phải chịu,nên e hết cách
Kiểu mình k đc chăm con theo cách của mình nên ức lắm, phải nói ck để ck góp ý cơ chứ con dâu cũng khó nói
Bé sốt thì mặc đồ thoáng mát cho bé nha m , nếu sốt quá lấy nc ấm lau ng cho bé , nhah hạ sốt lắm ạ , lau nhìu nhất ở vùg nách , bẹn cho bé m nhé , k nên ủ nhìu bé sốt cao hơn đó m ak
Thế mà mẹ e lúc nào cũng sợ cháu lạnh, đùm bọc nó phát ngốt lên
hoa anh túc trẻ mà sốt mà đùm nhìu vào thì càg sốt cao m ak ,
Sốt ko nên chùm bé quá . Càng nóng thêm đấy mom à
E cũng nghĩ là vậy, nhưng con mình cách chăm của người mệt lắm