Bé nằm võng.

Mấy mẹ ơi nói thịt e k thích cho con nằm võng sớm tí nào cã... E sợ con sẽ gù lưng... Nhưng bà nội nó bảo nằm võng cho mát.. E nói k chịu rồi... Mẹ về nói với ck e thế ck e gáp cãi võng un cho nó nằm huhu... Mà thật tình nói bé nằm dạt bé vận mình nhìu lắm.. Mà bé nằm võng ít vặn mình ngủ lại ngon... Nhưng trong e vẫn chưa muốn choa bé nằm sớm... Mấy mẹ xem hình e cho nằm vậy lâu ngày có còng lưng k ạ.. Hoang mang quá... Hazzz...

2 164

Thảo luận

Bé nhà m dc bn tháng mà nhìn yêu quá [3]
01/14/2019 13:01 Trả lời
Dạ 2m6d ạ
Cho con nằm thẳng là oke mà. Lắc nhẹ tà tà thui.bé nhà mjh vs nhà chị mjh cứ phải nằm võng mới ngủ ngon đc. Thậm chí đi nhà bà ngoại còn phải cắp theo võng đi ấy.
01/14/2019 10:01 Trả lời
Bé sen un ùi nè
Vc mình thì k cho con nằm võng, rung lắc nhiều sẽ ảnh hưởng tới não, rồi bé sẽ bị cong lưng. Khi bé buồn ngủ mẹ nên cho bé bú no, tao không gian ngủ yên tinh vs cho con ngậm ti gia, con sẽ tự ru giấc ngủ. Mom nên ttập con như vậy để con độc lập, không phu thuộc vào mẹ hay võng, nôi. Mình mới đầu cũng cho con nằm nôi. Nhưng giờ bé mmình 2m15d đã k còn nằm nôi nữa mà tự ngủ trên giường.
01/14/2019 09:01 Trả lời
Bé e bu no ngu ên à co ck e giũ la cho lên võng liền
ĐĐể con nằm thẳng ko rút lưng llai là dc ah mom bé nhà mom yêu quá cơ.
Dạ cám ơn mẹ nè
Con mk chua đc thag ma ba nội đã băt năm vong r noi lại sợ nay lọ hại đủ thứ haz[6]
Bởi vậy
Nằm võng ko tốt với lại tạo cho con thói quen đó mom. Sau đi chơi hay đi đâu ko có võng con lại quấy. Cứ tập con ngủ bình thường, ko ôm dỗ con ngủ nữa, cứ cho bú xong con nằm giường ngủ 1 mình, sau này mẹ nhàng hơn
01/13/2019 21:01 Trả lời
Tiên Bình Nhi bé ê a ư ư gào rú các kiểu. Có hôm 5h sáng tự tỉnh dậy xog nằm tự nói chuyện ê a, điếc cả tai mẹ. Độ hóng hớt thì khỏi phải bàn cãi luôn
Thạch Thảo bé e h hóng thôi quạo mới nc thôi
Nằm xéo như vậy sao mà gù đc. Sợ gù thì bỏ thêm tiền ra mua cái nôi cho con nằm. Thật sự cháu nhà em đứa nào đứa nấy cũng nằm võng từ nhỏ đến giờ lớn chả việc gì.
01/13/2019 20:01 Trả lời
Mẹ chồng mình cũng muốn cho cháu nằm võng, có lần lén mình cho nằm võng, mình thấy là mình ôm con đi 1 nước. Hại nhiều lắm, k có lợi ích j. Con mình mình quyết định
01/13/2019 20:01 Trả lời
Nằm kiểu này đa hại k lợi. Nằm võng mẹ nhàn vì con ngủ ngon hơn sâu hơn lâu hơn. Nhưng về lâu về dài toàn hại. 1 là cột sống. 2 là não chưa ổn định sợ lâu lâu đưa tới đưa lui. 3 là bị quen, đi đâu k có võng thì k chịu ngủ, vậy thì chỉ có ở nhà
01/13/2019 19:01 Trả lời
Nó á mẹ e định là bé cở 5 6 th e mới cho nằm mà bà nội bố bắt nằm nói bé k ngủ dc nằm võng ngủ ngon haxzx
Tiên Bình Nhi con m từ bé đã tập nằm giường ngủ. Hôm nào bé ốm sốt hay bận j mới để võng con ngủ. Còn lại toàn nằm giường. Lúc đầu cực mẹ nhưng sau này sướng vì con tự ngủ giường dễ ngủ đâu ngủ cũng đc. Ngủ võng sau này đi đâu chả lẽ phải xách cái võng theo vì con ngủ quen rồi khó bỏ
Trộm vía em xinh xắn quá. Nhìn như lai tây vậy đó. Chúc em hay ăn chóng lớn nha. Yêu quaz
01/13/2019 19:01 Trả lời
Mà có cái nó giống mẹ nước da ngâm rồi mom ơi phải giống bố tốt quá