Chửa ngoài dạ con

Các mom cho e hỏi chút ạ. Tháng trước e tới kì kinh từ ngày 22, vk ck e vẫn qh bthuong ngày 8 e mua que thử trứng thì 1 vạch đậm 1 vạch nhạt. Ngày 9 e lại thử tiếp thì vạch nhạt đó càng nhạt dần ngày 10 e lại thử tiếp thì còn 1 vạch thoi. Mà ngày mùng 8 vk ck e k qh ngày mùng 9 mới qh. Tới ngày 10 là e bắt đầu hiện tượng đau bụng vùng thượng vị sau đó chuyển sang vùng bên phải thẳng rốn sang. Đau âm ỉ và từng cơn, đau đến nỗi e nói e cử động thôi là cũng đau, k gập dc bụng. Sang ngày thứ 11 thì đỡ đau hơn và thỉnh thoảng chuyên đau qua bên trái. Mn cty e nói cẩn thận m chửa ngoài dạ con. e lo lắng quá. E chưa có kinh nghiệm lần nào nên mong các mom chia sẻ giúp e ạ.

0 31

Thảo luận

Mới rụng trứng mà mom. Còn chưa biết có khả năng thành thai hay không mà. M đừng lo lắng, có khi đau rụng trứng thôi.
01/13/2019 12:01 Trả lời
Thai ngoài dạ con là khi nào mom bị đau lâm râm vùng bụng dưới và ra máu , thử que lên 2 vạch, xét nghiệm cũng ra có thai nhưng siêu âm k thấy nằm trong tử cũng, mình từng bị rồi phải cắt bỏ 1 bên ống dẫn trứng
01/13/2019 09:01 Trả lời
nhung nếu nó chưa vỡ thì ngta tim thuốc còn nếu nó vỡ ra rồi thì phải cât
Kid iu mình đợt đó bị rĩ máu, bs cũng nói ngta tùy tình hình mà làm nếu cảm.thấy giữ đc thì sẽ giữ k đc sẽ cắt nhưng cuối cũng vẫn cắt, mà từ khi cắt 1 bên ống dẫn trứng thì kinh nguyệt của mình nó k đều như trước nữa mà ra mâu kinh cũng ít tầm 2 ngày 2 ngày rưỡi là hết kinh sạch sẽ rồi mà lại thêm chứng đau bụng kinh dã mang
Nhưng mom đđã rễ kinh và que thử thai 2v chưa mom
01/13/2019 09:01 Trả lời
Cảm ơn mom nhé. Hnay thì mình hết đau rồi
Nhật Ký của Mom❤️ nếu muốn có bé thì qh cách ngày thôi mom.. ckk đều thì sau sạch kinh khoảng 2_3 hôm là thả đc rồi.. nhiều ng trứng rụng đầu ckk nên sau sạch kinh 2-3 ngày thả là dính đó. Chứ k cần phải đúng ngày 14 đâu mom ạ
Nên đu khám sớm đi mom à
01/13/2019 08:01 Trả lời
Có ra máu k mom, đi khám sớm mom nhé. Mình vừa bị cách đây 4 tháng, và đó là 1 nỗi đau để lại hậu quả rất nguy hiểm, tình trạng mom giống như mình, nhưng mình có ra máu nhẹ và để lâu vỡ ra máu như kinh nguyệt. Khám sớm có gì xui còn giải quyết sớm mom nhé, k sau này lại như mình, sống trong lo lắng
Mình có đọc đau bụng thượng vị và đau bên phải nữa là đau vùng thận gan mật ruột thừa
Mà công ty có chị học y ra chị nói sợ mình bị chửa ngoài dạ con ý
Nên đi khám đi m à , hiện tượng giống thai ngoài tử cung . mình đã từng bị nên bk á
Mom đau bùng vụng nào vậy, và đau bụng bắt đầu từ khi nào?
Đi khám moi biet chu mom .
01/13/2019 07:01 Trả lời