Mệt mõi khi con bị bắt cho ăn cái này cái nọ

Con mình mới 4 tháng là đòi ăn dữa lắm.. nhueng mình cũng gáng kiềm tới 5 tháng.. 5 tháng mình chỉ cho ăn 1 muỗng cf cháo trắng rây.. củ cải đỏ hấp cơm... ruột bánh mì thôi.. ngậm ngậm mận ( mận miền nam nhé) nhà trồng.. cho con đở thèm thôi.. về nhà nội kêu mua sa bô, vú sữa cho ăn... rồi con nhỏ nó ho mà bà nội noid nó có ho đâu.. nó làm gì á.. luột trứng gà kêu đúc cho ăn.. mình nuôi con 5 tháng 1 tuần có bỏ nó ngày nào đâu.. khi nào nó ho hay ho vì sặc m8nhf phân biệt đc chứ.. rồi ông nôi 1 2 bắt đem trứng ngổng về cho con ăn.. lâu lâu về chơi khủng hoảng quá... ở chung chắc giờ con mình ăn cơm luôn rồi quá.. 😧😧😧 k lẽ nói Con con ăn gì để con tự quyết định.. chắc lại nói dâu con mất dại.. tao thưpng cháu mới cho ăn quá.. kêu vài bữa về lấy trứng gà cho con ăn.. chắc lấy về cha mẹ nó ăn..

0 93

Thảo luận

Ba mẹ ck nói j cứ dạ dạ đi về mình ăn ..5 tháng nên cho ăn bột thui m ..ăn sớm ko tốt cho dạ dày bé ..bú sữa mẹ vẫn là tốt nhất
01/17/2019 17:01 Trả lời
Bắt ăn tại chổ ngay trc mặt mới mệt nè mom...
5 tháng ăn dặm đc r. Còn trứng thì hơi quá. Vì trứng đầy bụng ng lớn ăn còn khó chịu nữa trẻ sơ sinh
01/17/2019 16:01 Trả lời
Mình ho mak ăn trứng vào ho nhiều hơn.. nên mình k dám cho con ăn mà bà cứ ép..
Bố ck minh thi bảo nếu mẹ có sữa thì cho con bú mẹ hoan toan trong 6 thag đầu.ko thi ăn thêm sua ngoai
01/17/2019 15:01 Trả lời
Đc vậy cũng khỏe rồi...
Thì kệ đem về mình ăn
01/15/2019 19:01 Trả lời
Tại cin đang ho nên k muốn cho ăn.. mình ho mình ăn trứng ho dữ lm.. nên sợ con giống mình...
Vậy ah
Nhà mình cũng v nè, con đầu nên mình cưng, hễ khóc xíu là mình ôm dậy, vặn vẹo mình cũng ôm, ẵm bé nựng nựng mà mấy ổng bã ( cô chú dì bên ck á) nói là mai mốt nó quen, k làm đc gì, thả nó xuống đi, trong khi con mình có 3m.mình Điên ghê chứ, ủa con tui tui ôm, mắc gì mấy ổng bã lên tiếng, k nuôi đc ngày nào mà phán như đúng rồi. còn kêu 4m cho ăn dặm chứ.
01/15/2019 15:01 Trả lời
Sunny 🌞🌞🌞 nhiều người vô duyên v đó. Mình ở nhà ngoại hết cữ 3m10d mới về nhà ck. đi đẻ vs chăm con trong tháng mẹ đẻ vs ck chăm k, bên ck k 1 ai chăm, về nội thì thi nhau nựng, haizzz.
Cẩm Tiên mình đẻ ở trọ.. c gái nuôi cử ban ngày cơm nc giặt đồ tiếp đúng 1 tháng.. ban đêm 2vc tự lo... bà nội lâu lâu ra ngó tí mà bắt lỗi mình k chào hỏi bà.. bà có nghĩ đẻ mỗ mệt mỏi mà đêm canh con ọc sữa 1 đêm mấy hiệp rồi thay tã cho con nữa.. nhức đầu mất ngủ kình khủng.. khi bà ra lúc mình đang ngủ.. c gái mình trông con dùm
Mẹ ruột e đây cứ chửi e sao k cho con uống nước. M nghe lời bsi chứ hồi xưa t nuôi m cho uống nước có sao. Mình tức quá nói là vậy có chuyện j thì mẹ đừng đi bệnh viện gặp bác sĩ nha
01/14/2019 19:01 Trả lời
Chán vậy đó.. ngày xưa sanh toàn rước mụ về nhà.. đc mấy ng đi trạm xá để sanh đâu
Mình bà nội cũng hỏi cho e ăn dặm, nhưng mình nhất quyết ko cho, cũng may ck mình khoa học xíu, 4m mình chưa cho uống nước, còn 6m mình mới cho ăn
01/14/2019 19:01 Trả lời
Mẹ Mây vâng mom, ob ngoại thì theo m chỉ có bà nội là la cái này cái kia phát chán lun
Bà nội còn kêu nấc cục cho uoobg nc đường nữa kìa... mà nói ck.. ck nói mẹ ck nấc cục cho bú hết liền
Mình ở riêng, ông bà nội đôi khi cũng ý kiến này nọ nhưng kiểu nói góp ý thôi chứ quyết định vẫn là ở vợ chồng mình. Ông bà cũng dễ tính nên nói thì mình cứ dạ dạ thôi, hợp lý thì làm ko thì cứ cho qua chẳng sợ mất lòng[2][2][2]
01/14/2019 18:01 Trả lời
Về bà luộc đưa tới tay kêu đúc ăn rồi lm sao giờ.... 😂😂😂
Sao mom cho con ăn sớm thế. Hqua quả đã ăn rùi sao.
01/14/2019 18:01 Trả lời
Chỉ cho bé nếm hoa quả vị gì thôi chứ k ăn
Mình ai nói j cứ kệ nhất quyết 6m ms cho con dặm .Mn cứ bảo ngày xưa hơn 1m đã nấu bột cho ăn rồi
01/14/2019 17:01 Trả lời
Sunny 🌞🌞🌞 không thì mom nói chuyện với CK để CK nói vs bà mom ah .Lên mạng tìm những tác hại của việc ăn dặm sớm rồi đưa bà coi
Có những lúc ck k có ở đó... mình bảo thôi cái này nó k ăn đc đâu mà cứ như k nghe thấy cứ đưa kếu đúc hoài.. bực lắm mom