Tâm sự đêm muộn vì con không ngủ

Có ai giờ này vẫn thức bế con một mình ko? Cảm giác cô đơn, mệt mỏi và kiệt sức thật sự các m ạ. Chồng thì đi làm xa, ở cữ nhà chồng thấy oải quá. Công việc của mẹ ck e hàng ngày là nấu cơm giặt giũ rửa bát. Ngoài ra bà bế con cho em lúc em ăn cơm và tắm rửa. Tối thích thì bà ngó tý rồi về phòng ngủ, có hôm thì không. Tối vẫn đi chơi loanh quanh hàng xóm, hát hò. Ngày đi chợ sáng hết cả buổi sáng, chợ chiều hết cả buổi chiều. Về nấu cơm hôm nào cũng than “ không làm được j mà hết ngày”. Có hôm e bế con bà mang cơm vào phòng đặt ở bàn rồi bảo “ăn cơm đi, kệ nó”. Tủi thân lắm các m ak Giặt giũ cho cháu thì có mấy bộ quần áo bé xíu. Hôm nào bé lỡ tè ra chăn lúc thay tã ( chăn nhỏ của bé) là bà than sao mà nhiều thế. Đã thế ai vào chơi cũng khoe mẹ con nó tự ôm nhau tôi đi chơi suốt. Với cả bảo em có ngủ bao giờ đâu, lúc nào cũng thấy thức. Mà có ai bế con cho mà ngủ đâu trời. Muốn về ngoại cũng ko được vì ông bà bận không ai ở nhà cơm nước cho được. Chỉ mong nhanh qua tết để ra với chồng. Vất vả nhưng thoải mái và không phải nghe những lời hoạch hoẹ. Mai bé nhà e tròn 2 tháng rồi!

1 26

Thảo luận

Ở đâu cũng thế mom ơi. E ở nhà ngoại đây mẹ con cũng tự ôm nhau. Mẹ cơm nước giặt gĩu rồi còn làm ngoài đồng nữa. Nên tối cũng ko thể bbắt mẹ trông giùm. Con mình sinh ra thì mình cố mà giữ thôi
01/17/2019 19:01 Trả lời
Mình thì có mình, ck di làm tới tối mới ve, bé dc cái ngoan bú ngủ chơi, đêm thi ngủ suốt, mún nau cơm giặt giũ gì thì cho bé bú no nằm đó rồi làm, bé ko ngoan chắc 1 mình minh cug stress nặg quá
01/17/2019 13:01 Trả lời
Mình ở một mình tự lo ăn uống giặt giũ bế con cả ngày lẫn đêm. Đi vệ sinh cũng phải bế theo đây con gần như ko ngủ cả ngày lẫn đêm mệt và oải nhg vẫn phải gắng chịu
01/17/2019 13:01 Trả lời
lúc e sanh này mẹ ck kế bên chag làm gì cơm nc e tự lo mà có thêm cô CChị Ms 2tuoi
01/17/2019 12:01 Trả lời
Mình cũng hay pải thức bế con đêm . Ck nằm bên mà chả dám gọi vì để ông ngủ sáng còn đi làm nhưng hôm nào ông tỉnh giấc là ông dậy uống nước cho tỉnh rồi lại bế phụ cho con ngủ rồi ông mới ngủ .
Con mình thì mình nuôi mình chăm ko trông vào ai hết. .Mình đây chăm con cơm nước một mình này
e thi dk ở vs mẹ đẻ cũng đỡ mai cung dk 2thag nè
Mh đây còn phải tự làm nưax ý, dc 20 hom thi rua bát phơi đồ bếp các làm hết rồi
01/17/2019 04:01 Trả lời
mình cũng giống mom ôm con 1 mình, bà nội mang tiếng lên ngủ với mà đêm cháu khóc bà ngủ ngáy khò khò có hôm khóc quá bà mở mắt thấy mình bế xong lại ngủ tiếp, hôm nào bà cũng ngủ đến sáng. nghĩ mà tủi.
01/17/2019 03:01 Trả lời
Mình cũng toàn ôm con một mình à. Nhưng mình lại thấy thoải mái hơn có hôm bà lên ngủ cùng ngáy to hai mẹ con còn mất ngủ ý ck mình cũng hay vắng nhà suốt à
01/17/2019 03:01 Trả lời