Cách đơn giản chữa ho khi mang bầu mà không phải dùng thuốc

Mấy hôm miền bắc trở lạnh, mình họng yếu nên là lại ho như cuốc. Mom nào đang bầu bí không uống được thuốc hoặc viêm họng ho khó chịu làm thử xem nha Chồng mình làm cho mình uống 2-3 quả là bớt. Bọc cơm ngoài quả chanh rồi mang nướng lên đến khi vỏ cơm cháy đen thì tách ra để nguội tí, khoét 1 lỗ nhỏ rồi vắt chanh ra pha tí xíu muối và xíu nước nữa rồi uống trước khi đi ngủ. Hôm trước mình uống 2 đêm là thấy khỏi hẳn sau 4 ngày ho và đau buốt họng mà ko dám uống thuốc. Xong bị tiếp đợt 2 thì mình uống 3 quả cũng thấy hết. Cách này là mẹ mình bày cho chồng mình làm cho mình uống vì thấy ho suốt ko khỏi. Hiệu quả lắm mom.

4 32

Thảo luận

Mom có thể tham khảo keo ong nha, cực nhạy với viêm họng đo ah
01/25/2019 01:01 Trả lời
Hi keo ong e cũng thửu rồi mom ah nhưng kiểu e bị nhờn rồi á
Ho phát mệt m ak. Xong đi làm thì phải nói nhiều nên cứ đỡ lại bị lại. Xong chuyển sang cúm. Mệt ù cả tai.
01/24/2019 17:01 Trả lời
Mình k có bếp ga nên toàn luộc chanh
01/23/2019 12:01 Trả lời
Mom thử nướng chanh xem sao mom ơi. M làm thấy hiệu quả lắm ấy
Mình thì ngậm muối qua đêm. Trộm vía lâu rồi k ho nữa. Chỉ mũi ngạt thôi
01/23/2019 12:01 Trả lời
Hihi chắc mom sức đề kháng cũng tốt ak. E thì đề kháng kém nên ho cái là phải phòng ngay. Ko thì dễ ốm nằm li bì lắn
Mình đang bị cảm cúm ở tuần 34 đây , mệt quá
01/23/2019 09:01 Trả lời
ẩn danh đờm nhiều mom phải uống mấy loại giúp long đờm mom ah. Để cảm cúm mệt mỏi cũng ảnh hưởng lames. Mom thử cách trên xem chưa
Cảm ơn m, mình ko nấu bếp củi nên ko biết nướng kiểu gì
Mình thấy ngậm chanh ngâm đg phèn mật og là nhanh nhất 1 đêm là khỏi liền
01/22/2019 13:01 Trả lời
Mình ngậm chanh đào mật ong ko đỡ mà qua cái này đỡ luôn mom
Hoài Thu thế chắc tuỳ cơ địa mỗi ng r m ạ. E dùng cái này khỏi lun hihi
Chỉ uống nước chanh thôi hay ăn hết cả vỏ vậy mon? Mình cứ đến mùa đông là ho đến hết mùa đông. Mình uống chanh đào ngâm mật ong cũng không ăn thua
01/22/2019 05:01 Trả lời
Vâng ạ chỉ uống nước chanh thui mom ah. Vỏ đắng lắm ý
Uống mỗi nước chanh thui mom nha. Ăn vỏ đắng lắm ấy
Hay quá mom ơi. M sẽ thử
01/21/2019 22:01 Trả lời
Mom thử xem sao rùi báo với các chị em lily nhâ
Nướng chanh lên ah hihi, fai gọi là chanh không lối thoát quá mom
01/20/2019 04:01 Trả lời
Ha ha đúng rồi mom ơi. Ko có lối thoát luôn đó
Cách đon giản hơn là hái nắm bông khế rui chưng zới đuong phèn bảo đam 1 bua là giảm ho lien.
01/19/2019 22:01 Trả lời
Mai Quế mom ơi hoa khế màu tím đó phải k? Cứ chưng với đg phèn xong ngậm hay ăn luôn hoa?
Linhlala chỉ uống nuoc chưng thoi k an hoa khế nha