Nỗi sợ mẹ k có đầu ti, con k ti mẹ đc

Mh thực sự áp lực và stress cm ạ. Mh sinh mổ bé xong, trải qua cả cảm giác đau đẻ lẫn đau đẻ nhưng thực ssự mh k thấy sợ bằng việc đến bjo cho con ti, Mổ xong 2 ngày mh bắt đầu có sữa rồi mh bị thụt đầu ti con k ti mẹ đc k ti đc cũng k sao mh dùng hút sữa ra bình cho con ti cũng đc nhưng vấn đề là sao ngực mh rất căng cảm giác sữa rất nhiều nhưng khi hút k thành tia mà chỉ nhỏ giọt thôi hút k hết đc sữa ra đc rất rất ít, ti rất căng. Mh dùng máy hút sữa lực quá yếu sữa k chảy đc mà phải dùng xi lanh để hút rất đau mà nó cũng chỉ nhỏ giọt, có m nào rơi vào TH giống mh chưa? Giúp mh vs,m.n cứ nói mh bị tắc tia sữa Lên sữa k ra đc, mh sợ quá. Cm giúp mh vs

0 16

Thảo luận

Giống mình. Buôn lắm mom ơi. Vắt được ít nhiều chi đủ uống ban ngày. Ban đem cho uống thêm sưa ngoai. Mà vấn đề là con ko ti mẹ được. Cảm giác buồn lắm
03/22/2019 14:03 Trả lời
M sinh đc bn ngày rồi? Mh vê đầu ti ra đc 1 ít rồi mà bé nhất định k chịu ti. Chán quá
Mình sinh 14 ngày rồi. Cung vê đâu ti nhưng be ko bu. Ngay nao cung văn sưa ko vào bình cho bú với dặm thêm sưa ngoài
mih 1ben hut 90ml ,ben con lai hut dc 30ml, hut k ra lay tay nam thi phun ao ao, bh 1to ben nho, chi con bu ben nho ket hop lay tay nam sua moi ra dc, m co nam ra k
03/21/2019 08:03 Trả lời
Mh đến Hn mổ đc 6ng rồi thì mỗi bên hút đc 40ml chỉ đủ bé ăn 2 cữ,
M phải xe đầu vú vs tập nặn ra chứ! Tại mới nên vú m chưa có lổ nhìu á! Giống mk lúc trc á mẹ bắt nặn ra để cho thông tuyến sữa z sữa mới ra nhìu đc!
03/21/2019 08:03 Trả lời
K ra m ạ. Mh phải gọi thông tia sữa đến để thông m ạ,giờ thì ti mềm ra rồi
Mình dùng tay bóp sữa ra tia nhưng dùng mây hút thì lại ra giọt nè mom, nên mình cho con bú trực tiếp luôn , vs lại dùng mây hút phải canh 2 tiếng hút lần nhiều khi k có time ngồi hút
03/21/2019 07:03 Trả lời
Bé nhà mh k chịu bú ti mẹ, đầu ti mh nặn đc ra 1 chút rồi nhưng bé nhất định k bú
khánh vân ráng ép là từ từ nó bú ah, con mình lúc đầu cũng vạy ép bú khóc quá trời mình ghét k.cho uống bình để nó đói tự nó chiệu bú h chiệu ti mẹ rồ nhưng vẫn cho ti hình xen kẻ
M nên lấy khăn ấm chườm vào rồi hút ra cứ vừa chườm vừa hút nhá hút hết ra mới đẻ con k bú nhiều nên hút ra cho con bú còn đâu m hút sạch ra sữa về nhah lắm chứ đđể căng tức ngực xog lâu n tắc là khổ đấy
K ra m ạ. Mh phải gọi thông tia sữa đến để thông m ạ,giờ thì ti mềm ra rồi
Thế là bị tắc rồi. Bảo ck hút cho mom ạ. K nguy hiểm lắm đay
Mh phải gọi thông tia sữa đến để thông m ạ
[6][6][6][6]
[6][6][6]