Đàm, nhớt và rơ lưỡi!

Không rơ lấy đàm nhớt thì nghe con khịt khịt, thở kiểu vướng víu, lòng ng làm mẹ xót không tả được! Mà rơ lấy đàm nhớt thì thấy có lỗi với con vô cùng vì vật con tới điếng người 😣 Làm mẹ, đâu có dễ... Sáng nay thấy Mộc bị trắng lưỡi, khịt nặng, đàm nhớt cứ phải đẩy lưỡi ra liên hồi. Mình rơ lưỡi, kéo đàm nhớt cho mộc, ra rất nhiều, mộc ọc ói nhớt và cặn sữa chua ra ướt cả sàn, chén nước rửa nhớt kẹo lại 😣 Mộc giận đỏ cả người! Mình ngưng lại vì nghĩ chắc đỡ rồi.. Trưa Mộc ngủ thấy con thở cứ nặng, miệng còn mùi chua, khịt khịt miết. Chiều ẵm bế lên thì Mộc ọc xà rất là nhiều bợn sữa cùng nhớt. Ọc tận hai lần. Mình bạo gan rơ lấy đàm lần hai 🤧 Ra nhiều lắm các mom ạ! Cả hai chén nước ấm nhớt kẹo hơn cả sáng, mộc lần này điếng người lắm, giận tức tím bầm người luôn 🤧 mình sợ , em chồng hoảng (mình canh lúc ba mộc k có nhà mới làm, vì ở nhà ổng xót con, chưa làm dc gì là cản vì xót con quá) Mình bế mộc lên vỗ long đờm cho mộc, mộc ọc đợt hai toàn nhớt, mộc dịu lại, ấm ức, vả cả mồ hôi 😭 Đợi mộc bình tĩnh, mình cho mộc đi tắm lẹ, massage thoa dầu, thay đồ sạch sẽ. Mộc tươi tỉnh lại hẳn, nằm chơi tí thì đòi ti mẹ, ti xong dc ợ hơi và ngủ. Nhìn con ti ngoan rồi ngủ, lòng xót quá các mom ạ 🤧

3 136

Thảo luận

ôi, bé nhà mình cũng toàn khụt khịt nghe xót vô cùng, mà k biết làm sao cho hết. nhất là lúc bé bú. bé nhà mom có vậy k
03/25/2019 02:03 Trả lời
Bú em bế lên thì đỡ mom, có bé nằm vs ngủ ý mom
Mộc có bị nổi hột trắng trắng trên nóc họng k m,sáng nay e thấy cu pig e bị nổi hỏi mẹ e thì nói bị vôi sữa,k bjk rơ lưỡi có hết k nữa hicc
03/24/2019 17:03 Trả lời
như hiền em nghĩ từ từ hết hà mom. Chắc ks đâu, tại đa phần các bé đều có ý
Dạ vâng
làm mẹ ko dễ đâu! Mà bạn mộc có bộ nous cưng gê hà, bé súp cũng có bộ hồng kít ti cực cool
03/24/2019 13:03 Trả lời
N P N T thế thì chả mấy chốc phải ẵm thêm 3-6 m mẹ mộc ah, cho rộng thoải mái nữa, huhu hoang mang gê
Bé Súp Lơ đồ sơ sinh mẹ sup mua ít thôi, thiệt luôn, em bé lớn nhanh như thổi ý. Mu nhiều phí lắm. Mấy mẹ của mộc (chị chồng) mua toàn 3-6,6-9,9-12m k á, nay lôi ra mặc dc 3-6m nè,
Bé Kẹo cũng thấy khò khè nè, mà mẹ k dám kéo đờm, chỉ rơ lưỡi qua thoii hu, con khóc xót ruột lắm luôn m ạ. Đúng là làm mẹ cực thật luôn
03/24/2019 13:03 Trả lời
Mẹ Candy 🌸 mom nhẹ nhàng thôi nha mom. Em bữa đầu hơi hăng làm trầy con xíu. Nghĩ lại thương quá, giờ biết cách r nên cứ nhẹ nhàng. Chủ yếu con thở đừng nặng nề, bú k ọc chua là em mừng nè
N P N T e cũng k mong gì hơn 😁😁😁
Theo t nghĩ lấy nhiều mà con ọc nôn k tốt giống như m móc họng ý
03/24/2019 12:03 Trả lời
Đờm nhớt kèo kẹo nếu con k ọc nôn ra thì k có cách nào ra mom ạ, k phải móc họng vì chỉ dùng tay để kiềm lưỡi con nhẹ xuống, con oẹ nôn chứ k cho vào tận cuốn họng mà khiều ra đâu
Mom chỉ m cách lấy đờm nhớt cho con đi.
03/24/2019 10:03 Trả lời
N P N T m cũng mua dùng dơ lưỡi thường xuyên nhưng k dám kéo đờm. Nay thử vỗ rung long đờm như youtobe dậy mà k đc. Con ngạt mũi thở khò khè cứ ngủ đc tí lại dậy.
Mẹ heo con vỗ rung long đờm k hiệu quả mom. Ngày nào em cũng vỗ mà nó k có ra gì hết
Mẹ Mộc là bà mẹ can đảm he.hồi đó bé tui bà nội nhổ lông lưng mà tui khóc như mưa
03/23/2019 19:03 Trả lời
Sao vậy mom? Lông lưng nhổ nhẹ là lên k đau mà mom
Bé mình đang nghẹt mũi với ho nè m, [6][6]
03/23/2019 15:03 Trả lời
N P N T mình ngâm k hết m ạ
Qéo. mom có bỏ muối hột k? Chịu khó cho ngâm hoài vs thoa dầu làm ấm từ từ mom ạ, hai thứ bệnh đó hơi dai mom ạ
Bé e cũng thế m ơi khịt khịt miết ah nhất là ban đêm con khó thở lắm nếu ng lớn sẽ thở miệng này e bé đâu biết thở miệng mà k pit lm sao con hết e cũng rơ luoi thọc hơi sâu tí là con nhợn đỏ mặt ui
03/23/2019 09:03 Trả lời
N P N T vâng m e dùng dầu khuynh diệp ak .. với lại tắm cho con m nhớ nhỏ vài giọt dầu vào nước tắm cho con ấm nha
Le Ngoc Vien vâng mom. Em có nhỏ từ hôm ở viện đã yêu cầu hộ sinh nhỏ vào ý mom
Con mình đẻ cũng thi thoảng bị kkhịt khịt mũi , mình cũng rơ lưỡi nh k dám cho vào sâu , ở cùng bà nội nên bà xót cháu k cho làm
03/23/2019 09:03 Trả lời
K hẳn sâu lắm đâu mom, mà kiểu mom ém lưỡi bé lại, bé oẹ ọc ói trào đàm nhớt ra r mom phụ kéo ra cho lẹ tay r lau lẹ cho bé á. K bé nuốt ngược vô