Sùi mào gà

Ở đây có mom nào từng bị sùi mào gà không ...chuyện là vkvk mình hôm qua có đi khám vì chồng mình có xuất hiện sùi trên đầu dương vật..kết luận ck mình bị sùi ..hai vk ck nhìn nhau rồi đổ tội cho nhau nhưng thật sự mình ko hề phản bội ck và mình củng nghỉ ck mình củng ko làm gì bậy ...giờ tìm cách chữa trị chứ đổ lỗi cho nhau củng chẳng dc gi..mình thấy lo lắng và cực kỳ sợ hãi vì nghe nói mắc bệnh đó thì phải đối mặt với nguy cơ ung thư cổ tử cung ...mình muốn biết trên đây có mom nào từng bị như vậy và điều trị như thế nào..mình thì chưa bị các nôt sùi mà chỉ bị viêm lộ tuyến với ngứa thôi ..điều trị mãi chưa khỏi ...còn ck mình thì họ kê đơn thuốc axyclovir cả uống cả bôi hện 1 tuần sau vô đốt...có mom nào có kinh nghiệm chỉ cho mình biết với!!!

2 46

Thảo luận

Giờ rồi mom có bị ko v
03/24/2019 18:03 Trả lời
Tầm 2 năm trc mình cũng bị. có khám và xịt al ở bệnh viện da liễu. Chi phí rẽ hơn đốt nhiều
03/24/2019 18:03 Trả lời
Ẩn danh thường thì phải lên nốt sùi rồi mới biết để chữa trị. Theo mình biết thì virus hpv gây sùi là số 6 và 11.đi xét nghiệm thì có thể biết trc bị bệnh. Nhưng virus này sẽ tồn tại trong cơ thể chúng ta 1 thời gian đến khi sức đề khán yếu thì mới phát bệnh. Trong thời gian này bạn nên hổ trợ uống các thuốc tăng sức đề khán, uống thêm probi. Ăn uống ngủ nghỉ hợp lý và kiên qhtd nhé. Nếu có thì phải sd bao để tránh lây cho đối tác. Nếu bạn có sức khỏe tốt và đời sống lành mạnh thì có thể đẩy lùi dc bệnh này. Chúc các bạn mau khỏe nhé :)
Hoa Lan cảm ơn mom nha ..mình thấy chán nản quá..nhà thì ko có điều kiện mà mắc phải cái bệnh này đúng thật là hết khổ
Ck mk từng nổi cục mun đấy ghi là smg. Đi đốt hết 500k 1 nốt. Về thì hết rồi qh và chảy máu nhìn tội nghiệp ck lắm. Tới khi mk thấy ngứa thì thấy cũng giong của ck. Đi khám mấy bà nội phòng khám tư mà bsi TQ nói smg nói bị cả miệng😠😠 cai làm hết 2tr9 mà hên vkck thẻ k rút tiến dc nữa nên k làm tiếp..ngày sau vào bv nó nói k phải smg là do gai sd với bi nấm đặt thuốc với mk xin ơn trên cái tự nhiên hết á. Vkck mk cũng k ai phản bội ai cả. Chung thủy nhưng chắc lá do qh nó bi nhiễm vi khuẩn á
03/24/2019 16:03 Trả lời
Nhắc đến sùi mào gà hôm qua xem clip chùa ba vàng của bà yến nói về vấn đề này. 2 vk ck cố gắng động viên nhau theo phác đồ điều trị của bác sĩ nhé. Đừng nghe theo mấy bác sĩ lăm băm mà ảnh hưởng tới vđ sinh sản
03/24/2019 16:03 Trả lời
Mình từng bị. Đi phụ khoa chấm đốt gì đấy mỗi lần 500k mất vài triệu mà k khỏi. Rồi đăng bài lyly cầu cứu thì đc 1 chị chỉ cho mua thuốc về tự chấm là rụng sạch hết. Gần 2 năm rồi k thấy tái lại nữa. Nghe nói bệnh này ủ mầm trong ng mình. Đến khi cơ thể đề kháng yếu mới phát lên. Lúc mình bị cũng là sau khi mình quan hệ k an toàn khi đang trong ckk đây. Giờ cho vàng cũng k dám. Mặc dù bệnh k ai biết mình bị. Nhưng vẫn cứ thấy xấu hổ, ngại ra ngoài. Hic..
03/24/2019 13:03 Trả lời
Mình cũng vậy... hic..
M k bị mà ck m bị chỉ có ck m k chung thuỷ thôi
03/23/2019 19:03 Trả lời
Nhưng khi vk ck mom quan hệ con virut đó nó củng vào máu của mom rồi chỉ là chưa phát ra sùi thôi .đến lúc nào đó sức đề kháng kém là nó mọc sùi liền à..mình nghe nói bị cái đó phải rsieeng đi làm xét nghiệm tế bào ung thư cổ tử cung.mình dợ lắm
trường hợp của mom y như mình. hồi đó vc mình vẫn còn đang yêu nhau. cũng vượt qua bao khó khăn. bọn mình k đổ lỗi cho nhau mà cùng nhau vượt qua. chữa trị khắp nơi khám rất nhiều chỗ. mom ở đâu HN hay SG
03/23/2019 19:03 Trả lời
Ẩn danh nghe mom nói mình bản quá
Ẩn danh tuy nhiên thì vẫn phải chữa thôi mom ạ
Có nhiều nguyên nhân lắm ấy m ạ. Giặt quần áo riêng luôn đi nhé m. Vì nó cũng có thể lay khi giặt chung đồ
03/23/2019 08:03 Trả lời
Ck mình cũng từng bị, smg.là do mình đi du lịch ở nhà nghỉ ý.khăn tắm Ai bị bệnh rồi mình dùng cũng bị lây mà, tiêm trực tiếp vào chỗ bị smg đốt rồi uống thuốc mất gần chục triệu mới khỏi.vì mỗi mũi tiêm hết 1 triệu
Ẩn danh đấy là mỗi ck mình thôi, còn vk là chưa bị thì chchỉ tiền tiêm 1 mũi phòng với uống thuốc thôi,, mình k nhớ tên thuốc mom Đi khám bs hướng dẫn mà
Hồng Nhung bác sỷ nói mình làm xét nghiệm hpv nhưng lúc đó mình đang đặt thuốc phụ khoa nên ko làm dc ..giờ chờ tuần sau đi đôt củng ck rồi làm xét nghiệm
Mom ơi nếu ck Đi khám thì cũng là Đi khám phụ khoa hả
Vào khoa da liễu mom
Ẩn danh phụ nữ khám thì là khám phụ khoa. Còn đàn ông vào khoa da liễu ạ