1 ngày của bò sữa

Chym cánh cụt xếp hàng điểm danh [2][2][2] 1 ngày mẹ Bắp dư được nhiêu đây ạ. Bé 7 tháng, ăn dặm rồi nên bú ít lại, đã dư càng thêm dư. Hjx.

4 45

Thảo luận

Sua mom loang z ak
05/28/2019 07:05 Trả lời
Túi sữa dễ cưng quá mom, mom mua ở đâu vậy ạ
05/13/2019 21:05 Trả lời
Túi kichilachi đó mẹ Mộc, lên shopee nhìu lắm [5]
Mẹ Bắp 🌽 em cảm ơn mom nha. Để em đặt mua về
2 cái tủ chỉ để trữ sữa. Giờ giãn cữ 6 tiếng mới vắt mà vẫn cứ nhiều. Đi làm rùi nên nhiều sữa thấy phiền quâ
05/13/2019 10:05 Trả lời
Mẹ Su tv các m nhiều sữa thế. Mình tháng đầu nhiều dã man, mà tháng 2 mình ko vắt nữa vì đi lại các quê nên ít dần. Bjo sữa về theo nhu cầu của con thôi. Mà con mình duy chỉ ăn 1 bên, rút ra cho bú bên kia là thôi luôn ko bú nữa. Làm sao để nhiều sữa lại các m ơi.
Midu chăm chỉ vắt sữa và vắt theo cữ thui mom ak
Ôi m giỏi quá bé mình thì thiếu trầm trọng .cả ngày mình hút chỉ 200ml ở đây chẵng có ai hút để xin .
05/01/2019 13:05 Trả lời
Trên fb có nhiều hội cho - nhận sữa lắm mom, mom tham khảo thử. [2]
túi trữ đẹp quá mẹ ơi. chỉ mình mua với
04/30/2019 11:04 Trả lời
Thanh còn 80 túi sunmum thanh lý 120k. B lấy mình để lại cko hihi
Mẹ Bắp 🌽 ok cảm ơn mom
M ở đâu vậy? M Muốn xin sữa cho bé 2 tháng gần nhà mất mẹ thương lắm. Mình giờ ko dư nữa vì sữa về theo nhu cầu của con. Mới gần 4m
04/25/2019 13:04 Trả lời
Mình ở sg mom ơi, mom lên fb á, có nhìu hội cho nhận sữa mẹ lắm. 'Cho tặng sữa - nhận yêu thương' hay hội bò sữa ý.
Mẹ Bắp 🌽 thank m nhé.
M ơi , khi nao thì cho lên ngăn đông ạ khi mà bé ko hết , mà sữa để ngăn mát đc 48h tiếng , m có ghi tgian vô bình trữ sữa ko
04/25/2019 09:04 Trả lời
Cái này là trữ đông ko đó mom, mình chia ra bình đủ mấy lần bé bú trong ngày trước, rồi còn lại mới đổ vào bịch. Để ngăn mát 2-3h rồi chuyển lên ngăn đông. Mình trộm vía dư nhiều nên chỉ ghi ngày chứ ko ghi giờ lên túi trữ sữa.
Chia sẻ kinh nghiệm hút sữa đi mom, bé e ko chịu ti mẹ toàn fai hút sữa ra bình, mới 1 tháng rưỡi à mà mấy nay e thấy ít sữa lại, đang lo nè
04/21/2019 11:04 Trả lời
Mẹ của Tít bé mình cũng đâu bú mẹ đâu mom, mình hút cho bé ti bình hoàn toàn ý. [2] vẫn duy trì đều đặn + dư đều đều đến giờ 7 tháng rưỡi rồi á. Yên tâm đi.
Mẹ Bắp 🌽 vậy hả mom, do nhiều người nói này nói nọ làm e lo
M oi lam sao de sua k it di vay m? Minh ban dau cung nhieu sua lam ma cam zac sua cang ngay cang ít đi, nay be nha minh gan 4m ah
04/20/2019 15:04 Trả lời
Khiết Bông căng lắm á mom, muốn nổ ngực luôn á, mà ngày hút 3 cữ, mỗi cữ mình phải hút tầm hơn 1h mới kiệt sữa, hút ko kiệt là cữ sau tắc liền. Người ta chỉ ăn lá lốt rồi ăn nhộng tằm, mình đều thử hết mà ko thấy sữa ít đi tí nào.
Mẹ Bắp 🌽 truoc minh cung bỏ hut cữ đêm xong bi tắc sữa roi thanh áp xe lun nen h minh k dám bo nua, ma đêm day hut sua roi cho be uong sua 2 lan cung mat hon 2 tieng, sang la k mở măt nổi, k bit mai mot lam sao di lam
Bé bú bình mới hút sữa dc m nhỉ bé e bú mẹ nên e k pit hút sao 30p con lại bú lần ban ngày ak có khi 1 tiếng còn đêm thì có khi 3-4 tiếng bú lần bé e 2m10d
04/10/2019 14:04 Trả lời
Hút ra tập bé ti song song đi mom, sau này đi làm đỡ phải tập bé ti bình, sướng lắm [2] bé nhà mom bú mà 30p bú lại là do bé nhơi, bú chưa no mà nhả ra rồi ý.
Mẹ Bắp 🌽 k m oi bé e hk nhơi bú 15p xong xẹp bên vú luoin no là nhả vú ra ngủ ah