Stress

Sinh con ra k biết cách chăm, không có sữa, con k chịu ti mẹ,k biết cách cho con ti mẹ Thật sự nản quá mm à

0 27

Thảo luận

M có sữa nhiều chưa, nt e tư vấn cho m nha
04/18/2019 12:04 Trả lời
Cố lên . Chịu khó hút sữa là có ti ý m . Mk đây còn tụt vào cơ
04/16/2019 07:04 Trả lời
M sinh mổ,7 ngày đầu bé ti bình hoàn toàn luôn đến lúc có sữa bé k chịu ti mẹ, cứ áp mặt vào vú mẹ là khóc lên. Sau mỗi lần cho con ti m phải vắt tí sữa bình lúc con ngậm vào vú mẹ phải nhỏ giọt sữa ở bình chảy vào ti mẹ như kiểu nhử sữa ấy, bé ngậm vú thấy sữa sẽ mút. M vất vả gần 1 tuần bé mới chịu ti mẹ lại
04/16/2019 01:04 Trả lời
Sinh mổ mà có 1 mình với bé vất vả lắm mom à
Nhà k có ai phải chịu thôi mom, ai cũng đi làm cả rồi
Cố lên m. Ai cũng vậy mà
04/15/2019 12:04 Trả lời
Tâm lý chung sau sinh m ak. M tự tin lên rồi mọi việc sẽ ổn thôi. Trước m còn khóc suốt tự trách bản thân kém cỏi nọ kia cơ.
04/15/2019 11:04 Trả lời
Nhìn con ti bình mà tự hỏi mình làm mẹ để làm gì mà k có sữa cho con mom à
Duyen Le đấy do cơ địa ko phải do mình muốn m ak.
M cố gắng tập ti cho con thì sữa sẽ về nhiều và cũng đỡ vất vả. Đừng nản quá vì mình cũng từng bị trường hợp như m. Mất 2 tuần con không chịu ti mẹ mà nghiện ti bình, ngày nào mình cũng hì hục hút sữa nhọc mà lại không được nhiều. Xong mình tìm hiểu trên mạng thì thấy bảo chơi vs con nhiều hơn, ôm ấp để con cảm nhận hơi ấm mẹ, con sẽ hiểu và cố gắng cùng mình thôi. Trước khi cho bú m thử vê kéo dài đầu ti ra r cho con bú. Cố gắng tập lúc con lơ mơ ngủ hoặc không quá đói
04/15/2019 08:04 Trả lời
Duyen Le con mà khóc quá thì m nên dừng lại và để một lúc tập tiếp. Ko là sẽ tạo ám ảnh cho con sợ ti mẹ đó.
K biết thì tập thôi m ơi. Mình k cố gắng thì lúc đó hẵn buồn vì bản thân mình đã bỏ cuộc khi chưa làm gì. Còn nếu cuối cùng con vẫn k ti đc thì mình hút ra thôi m. Cũng là sữa mẹ mà. Quan trọng m phải giữ tinh thần thoải mái, lạc quan để sữa còn về với con
04/15/2019 04:04 Trả lời
Đung rôi mom, minh tập cho con khóc nhiều khàn cả giọng nên k chịu nổi cứ đưa bình con ti à
Duyen Le vâng m đó là tâm lí chung của ng làm mẹ rồi. Nhưng m muốn cho con ti thì mạnh mẽ hơn xíu nữa. Còn m cảm thấy áp lực quá thì hút thôi m ah. Kiên trì hút và k bỏ cữ thì sữa cũng về đó m
Làm gì có ai biết luôn mom,mình đứa t4 rồi mà nhiều cái còn quên,lóng ngóng đây
Ti.mình ngắn, mình sinh mổ lúc đầu cho ti bình h con quen k thèm ti mẹ nữa, tập con ti mẹ như đánh trận vậy
Cố lên mom ah con ko ti thì phải tập thoii. Có ai đẻ mà biết đi liền đâu mom. Mom sinh bn ngày rồi
Mình sinh dc 6 ngày rồi mom, h đang nằm dỗ.con ngủ đây
Hi. Mới sinh ai cũng vậy. Mình đã từng trải qua mình hiểu.