Mẹ ck

Chán mẹ ck mình. Có ai hiểu kiểu mình thì muốn chăm con theo cách of mình còn mẹ ck k chăm cháu nhưng cứ muốn tham gia bảo con dâu ntn như thế kia k ạ. Hix. Cháu ms 4 tháng hơn cứ bắt cho ăn bột .bảo uống sữa và ti mẹ thiếu chất. Chán quá.

4 85

Thảo luận

Mình cả mẹ ck lẫn chị ck. Mẹ ck lại còn quý chị ck nữa nên lúc nào cũng nhà chị hải thế này, thế kia (chị hải tên chị ck mk). Mình bảo luôn là bsi ngta khuyên k nên ăn dặm sớm 6m mới cho ăn. Mẹ ck k nói gì nữa. Còn chị ck cũng hay nói mk cho ăn dặm đi, nhà bác hơn 3m là ăn r. Mk chỉ cười cho qua
04/16/2019 21:04 Trả lời
Hi .nhiều khi bị nói nhiều nên đâm ra đành nghe qua qua rồi làm .
Con mih 4thag cg đag cho ăn bột dặm đây.mà bây h nó còn thích ăn bột hơn uống sữa ý ạ.đâu cứ fai nhất thiết áp dụng là 6thag ms đc cho con ăn đâu ak.tuỳ vào đứa trẻ nó háu ăn thì nó sẽ đói và mih thay đổi cko nó nó sẽ thích ý mom ạ
04/16/2019 17:04 Trả lời
Đúng mom ạ. Nếu bé đòi ăn .nhưng bé nhà mình nó chưa thèm ý
Ntn thì cứ nói ra quan điểm cua mình mom ah hic
04/16/2019 15:04 Trả lời
Ôi. Chuyện muôn thuở. Mc mình thì cứ bắt cho cháu ăn sữa ngoài, nó hơi ọ ẹ khóc tí cứ bảo nó đói sữa nó bú chưa no. May sao con mình tăng cân tốt nên giờ chả nói đc nữa. Mình vỡ ối sinh thiếu 1 tháng nên lúc sinh bé hơi nhỏ mc mình cứ đi ssanh với đứa hxom sinh đủ tháng gần 4kg. Max mệt với các cụ
04/16/2019 15:04 Trả lời
Mk đi sa theo lịch of bác sĩ mà mẹ ck bảo sao đi lắm thế, mk đi khám biết con khỏe mạnh thì mk yên tâm,cứ như quê mk có đứa 8 tháng đẻ tại nhà, con thì yyếu mà còn đem đi rửa, rửa xong thì con mất
04/16/2019 09:04 Trả lời
Hix. Rất nguy hiểm vs tư tưởng cổ hủ mom à. Con mình mình chăm mình lo .mình quyết thôi .
Nói j mẹ ck. Mẹ đẻ mh cũng vậy à cãi nhau suốt cũng j chăm con theo nay theo xưa đó m.
04/16/2019 09:04 Trả lời
Y như mẹ ck mình, mình thì đủ sữa, mà cứ chê bú sữa mẹ coicòi bắt mình phải cho bú sữa ct
04/16/2019 08:04 Trả lời
Chán mom nhỉ .kiểu bảo thủ .cổ hủ ngày xưa
Mc mình thì k ép mình phải chăm con thế này, thế kia nhưng cũng hay nói ngày xưa bố nó 2m đã cho ăn bột lòng. Mình giải thích là thời đó k có nhiều sữa như bây giờ nên mới phải ăn sớm, giờ con cho ăn sữa nhiều hệ tiêu hóa sẽ tốt hơn. May nhà chồng mình k chê con còi này nọ, đồng quan điểm với mình là miễn sao con khỏe và phát triển về nhận thức là đc, mình nuôi con chứ k nuôi heo mà m
04/16/2019 08:04 Trả lời
Hi. Mình đây bị nói cho ăn bột .nói mãi k hiểu .nản
Đúng mk cũng k thích kiểu đấy. K kiêng đc cho n lại bảo giống bố n giống ông. 4 tháng cả ô cả b bảo cho n ăn dặm đi bố n trc 1 tháng đã ăn. Ghét kiểu chăm con ngày nay đi so vs ngày xưa
04/16/2019 07:04 Trả lời
Haha .vâng .các bà sống thời bi h còn trả theo kịp. Lại cứ bắt theo thời xưa .hoang đường mom nhỉ
Mình thì chị ck. Suốt ngày bảo cháu nó k đòi ăn bột à, hồi xưa các anh các chị đòi ăn từ 10 ngày rồi cơ. Mẹ ck bảo nó đang còn được nghỉ với con thì cho bú mẹ đã k ăn sớm làm gì. Khi nào 5 6th hãy cho ăn với tập uống sct. Thế là chị ck lại quay ra chê cháu còi, suốt ngày bài ca: mẹ nó sữa nóng nên còi, mẹ gầy nên con k mập được, con thì lại k đòi ăn bột nữa nên còi. Thấy mình vắt sữa dư đi thì bảo phí phạm, bao nhiêu người mong có sữa k được mình lại vắt sữa bỏ đi. 2zzzz muốn nuôi con theo khoa học song song với kinh nghiệm tốt của người đi trước mà thấy thật khó
04/16/2019 07:04 Trả lời
Hi .c ck cũng mệt .mình đây á. C ck vạch cháu ra xem cháu tn .haha .thấy tí hăm hay đo đỏ là gọi mình ra ngay
🤷Mami GẤU 🐻❣ lúc nào cũng lặp đi lặp lại 1 bài ca cứ làm như mình đụt lắm chả biết cái gì vậy á, may k ở chung hay ở gần chứ k chắc điên sớm thật. Mỗi lần chị xuống chơi là chỉ muốn giấu con mình đi thôi