Sinh con mới biết lòng ck

Không biết bao nhiêu đêm mẹ khóc, chỉ muốn bỏ nhà ra đi. Ngay cả những ngày mang bầu con, mẹ cũng lên kế hoạch cho việc đợi con chào đời, cứng cáp, mẹ con mình sẽ tìm chân trời mới. Áp lực với ông bà nội, mệt mỏi với bố con, mẹ thực sự đã buông tay. Thế nhưng ngày mẹ doạ sinh non, nằm viện hơn 1 tháng trời, cuối tuần nào bố cũng đổi trực để xuống thăm. Mẹ hỏi bố có nhớ con k? Bố bảo: bố nhớ mẹ heo nhiều hơn. Nhà mình vắng mẹ heo buồn lắm. Ngày mẹ sinh con, bố chạy tong tả đi làm thủ tục, mẹ mở đến 9 phân mà k đc sinh thường, không được dùng giảm đau sau sinh. Nằm theo dõi trong phòng hậu phẫu 12 tiếng, tí lại thấy bóng bố thoáng ngoài cửa rồi lại bị bác sỹ đuổi ra. Mãi đến lúc bà đc mang cháo vào bón cho mẹ, bố gọi ngay cho bà để đc gặp mẹ. Bố bảo: “anh bế con rồi, con kháu khỉnh lắm, mẹ heo cố lên, em tuyệt vời lắm”. Cứ thế nước mắt mẹ trào ra. Từ ngày quyết định lấy bố, chưa bao giờ mẹ cảm thấy yêu bố đến thế. Người ta vẫn bảo, sinh con mới biết lòng chồng. Những ngày ở viện, bà nội quấn lấy cháu, bà ngoại chạy đi chạy lại, bố luôn ở cạnh mẹ, chẳng nề hà việc gì, từ nâng mẹ dậy, thay bỉm, lau người, đến hút sữa để có sữa cho con. Lúc đón con về nhà, cả nhà ai cũng quấn lấy cháu, bố vẫn chạy ngay đến chỗ mẹ để đỡ mẹ xuống xe... ai cũng bảo mẹ sinh con sao vất vả thế, nhưng có vất thế, đau nữa để gia đình ta tìm thấy yêu thương, cũng đáng phải không con?

18 109

Thảo luận

Mom may mắn cm mom
04/25/2019 16:04 Trả lời
Chỉ hi vọng con sẽ là thứ gắn kết gia đình mom ạ
ôi hp quá mom ơi. đọc chuyện of mom mà nc mắt dưng2
04/25/2019 15:04 Trả lời
chỉ mong sau mh sinh cũng vẫn hp như vậy
love baby chúc mom đc ck thương hơn mình nha
Mình đau 2 ngày nằm ở viện, tối Ck nằm chung giường mà ngủ như gì, mình đau quằn quại cứ 10-15’ lại nhói lần k ngủ được. Sinh con xong về nhà đêm cho mẹ Ck ngủ với mình , mình hỏi khi nào Ck ngủ với mẹ con e, Ck bảo chưa biết, Ck phải ngủ để đi làm chứ con quấy khóc Ck k ngủ được là k đi làm được ấy. Cũng biết Ck áp lực về kinh tế nhưng nhiều khi nghĩ cũng thấy tủi thân. Sinh xong vk Ck ngày gặp nhau chắc được 1-2 tiếng , con thức thì Ck vào chơi, con ngủ thì Ck bảo mình ngủ đi rồi ra ngoài ngồi . Nghĩ mà nhạt nhẽo
04/25/2019 15:04 Trả lời
ma kết tại Ck mình được cái ngủ tốt mom ak. Thiếu ngủ là k chịu được
Ẩn danh nói thế chứ khi biết lo lắng thì sẽ đặt người khác lên trc.ck mình bt k quan tâm đến ai, kiểu công tử đc bố mẹ chiều từ nhỏ.giờ bắt đầu biết lo, biết việc.đi làm về tự đi lấy quần áo của con vào để gấp, tháo bớt bóng đèn cho đỡ chói mắt con.đi cọ nhà tắm, nhad vệ sinh. 2 năm lấy nhau giờ mới thấy ck biết làm đó ah
k biết chồng mình sẽ thé nào đây!!!
04/23/2019 20:04 Trả lời
Biết đâu sẽ hơn ck mình ☺️☺️☺️
Mình đau đẻ ck thức nguyên đêm xoa lưng cho vk. Lau người, vệ sinh ck lo hết. Nhìn mấy ngày chăm vk đẻ mà lão gầy rộc cả đi
04/23/2019 14:04 Trả lời
Lúc ấy nhìn thương ck mom nhỉ.ck mình cũng tội, mẹ ck gét nấu nướng, mình nằm viện cả tháng hơn ck toàn ăn đồ hộp với xúc xích mà suốt ngày ck bị mẹ mắng tội khó ăn, lại phải nấu thêm món nữa.khổ gê gớm.chỉ mong khoẻ nhanh nhanh để nấu cơm cho ông ấy ăn đỡ tội
Những ngày mình đi sinh là những ngày ck phải chạy tới chạy lui lo cơm nước giặt giũ [10][10][10] nghĩ lại thương dữ thần thương dị đó
04/22/2019 22:04 Trả lời
Mom sướng nhất đó
Tập đầu ck bị tai nạn. Từ lúc đi đẻ đến khi chăm cháu, chăm con cũng chỉ có mẹ mình. Lại chăm thêm cả con rể nữa. Đến tập 2 cũng lại là mẹ. Vừa đẻ xong thì ck xuống đến bệnh viện. Về nhà, cơm nước, giặt giũ, đem con khóc cũng chỉ có mình với bà. Haizzz!!!!!
04/22/2019 21:04 Trả lời
Thôi cố lên mom.mỗi người mỗi cảnh mà
Sắp sinh nhưng ko biết ck ntn? Còn hiện tại thì cũng lo lắng cho vk lắm
Chúc mom đc ck chăm hơn cả mình nhé ^^
ma kết hì... Cám on mom
Ck mình lúc mình sanh Nguyên buổi tối xoa bụng cho vk đở đau tới khi nở 8p đau qá r thấy ổng lo mà mình nở 8p r cũg k đẻ Đc nên mổ ổng dưới pha sữa đem lên cho vk tới khi xuống với con 1 tay ổng lo pha sữa cho con r cho vk lâu mình thay đồ thay băng lúc đầu mình cứ ghỉ s k thấy ổng lo cho mình tới khi về nhà ổng mua trái cây về cúng mình mới biết lúc mình mổ ổng lo nên dái mẹ tròn con vuông ổng mua trái cây cúg ,ai cũng nói mình k đc gđ Ck thương nhưng Đc Ck nv là phước lắm rồi
mẹ cutin mình cũng thế nè ^^ giờ thấy lão lăng xăng giúp vk con, đi làm về k mải chơi nữa, thấy con nóng nóng mặt sưng lên như kiểu ai chọc j ấy.lo cho con cho vk lắm.về thấy mẹ ck nấu cơm cho vk có mỗi trứng rán, bảo mình là thèm ăn j bảo a, a mua cho.thương lắm
ma kết còn ck mình Đc mỗi qtam vk ăn gì thui chứ còn những thứ khác mình chan lắm r m à tại thấy nó thương con nên mình thui chứ mình muốn dứt luôn cho hết nợ
Chúc mừng m nha...
Cảm ơn mom ☺️