Chọn bột ăn dặm cho con

Muốn cho con ăn dặm cháo rây loãng kiểu Nhật luôn mà ở với ông bà quen nuôi theo truyền thống nên bị kêu là phải cho ăn bột trước, tập đầu ko có kn gì mà giao cho ông bà thì tội con. Mấy mom cho hỏi nếu giờ ăn bột thì chọn bột loại nào hiệu gì là tốt ạ? và m chế biến như thế nào pha chung nước rau củ hay sao. Giúp m với cảm ơn các mom. À mà bé m chưa ngồi vững nếu ăn thì nằm ăn hay là để ngồi ăn luôn. Bé m mấy nay phun mưa nữa lo gê đến lúc ăn phun như vậy chắc mẹ cho ăn đòn 😅

0 24

Thảo luận

Con mih ăn dặm từ ngày 4m đến h toàn nấu kiểu truyền thống hết.con vẫn ăn ngon miệng là đc.sao fai nặng nề truyền thống vs hiện đại vậy mom
12/24/2019 15:12 Trả lời
Su Su hihi này m viết lâu rồi bé m giờ gần 14m rồi, ko phải m chê kiểu ăn truyền thống đâu ạ, ý m là tập cho ăn theo hiện đại đến 1tuôi bố mẹ ăn gì con ăn theo nấy đi đâu khoẻ mẹ lẫn con. Trvia bé m giờ ăn cơm như theo gđ luôn ko ăn cháo từ 9m bé đã ăn thô tốt nên m cảm thấy m cho ăn theo kiểu hiện đại rất tiện. 1tuổi là ăn cả TG đc rồi, đừng cho ăn cháo nữa bé sẽ ko biết cách học nhai sau này khó tập ăn thô ăn cơm lắm b, đặc biệt ăn theo kiểu tt thì cháo lẫn trộn chung lại hết bé ăn chán ko phân biệt đc mùi vị, đó là những gì m thấy ăn theo hiện đại mang lại những cái tiện lợi về sau này lâu dài.
Embee con mih cg ăn đc cả thế giới luôn mom.mà nó vẫn ăn cháo đặc ý ạ.cơm nếp cg ăn.xôi.bánh chưng.mì.miến bún các thứ luôn ý.n0 bà ngoại bảo là cứ cho nó ăn cháo chắc dạ nhất.chứ còn ăn cơm nó chưa có răng hàm nó vẫn chỉ đánh đáo mà ko ăn fdc nhìu.đùi gà đùi vịt thịt các thứ nó toàn xé bằng 2 răng trên và dưới chứ ko có răng hàm nó ko nhai đc như mih ạ
M mua cái ghế hơi ý.k nên nằm cho bé ăn nhá
04/23/2019 17:04 Trả lời
M mua gế này nè mom thay đổi đc độ cao luôn
Embee ghế này bn ak m bé e moi hon 4m chua pit ngồi
Mấy tháng thì cho ăn dặm vậy mom
04/23/2019 17:04 Trả lời
Tuỳ bé mỗi mẹ cho nè mom thường 6m là ok có bé 4m rưỡi 5m ăn dần từ từ r á
Embee mom cho mình hỏi mom có dùng kem dưỡng đầu ti chống nứt hk mom
Bé e cho ăn bột mẹ sữa ấy. Nấu bột vs daisy rất tiện. Bột mịn thơm bé thích ăn mà lên kg đều lắm
04/23/2019 10:04 Trả lời
Mom kb fb mình mình gửi nè. Mình mua 280k 1kg đấy
Cho mình xin thực đơn ăn dặm với ạ gmail của mình là thienlydhtn@ gmail.com