Cổ Tử Cũng từ 46mm => 33mm

Chẳng biết phải làm gì nữa các mẹ ạ! Lấy Ck thì mãi mới có bé do Ck tt yếu . May mắn có bé tự nhiên được thì 6 tuần ra dịch nâu dọa sẩy nằm bất động 1 tuần rồi uống thuốc bộ tiết nghén ruồi k muốn đuổi Đến 16 tuần đỡ nghén ăn được cầu trời mừng thầm 19 tuần đi ktra ctc tvia 46mm ung dung lắm đi như trâu 20 tuần 5 ngày đau bụng bé đạp nhiều bất thường có cơn gò lên viện cổ tử cũng còn 39mm Bs cdoan Doạ Sảy cho tiên thuốc giảm co về cho uống thuốc giảm co về k gò nữa cứ tưởng thế là ổn 21 tuần 4 ngày cảm thấy k yên tâm ra hn khám thì ctc còn có 33mm Bs lại cho về nằm bất động 2 tuần đặt thuốc nội tiết và uống giảm co hẹn 2/5 khám lại 22 tuần không yên tâm đi kiểm tra Pk gần nhà Bs bảo ctc vẫn thế nhưng sao bé bị tụt cân so với 5 hôm trước 😔😔😔 Nay là 22 tuần 3 ngày bụng vẫn đau kẻ 2 bên sườn , thi thoảng nhói ở gần bẹn. Đêm đến k thể ngủ được vì lo. Bụng đôi lúc sờ cứng như quả trứng Cứ thế này chắc mình điên mất các mẹ ạ. Làm ơn cho mình lời khuyên đi ạ. Từ nhà mình đến sản hn cũng phải 30km mình thì say xe đến nơi khéo nhập viện vì say luôn mà nằm nhà đợi đến lịch hẹn khám lại thì sao mà lâu thế Có mẹ nào đã sinh mà trước cũng bị như mình k ạ. LÀm Ơn Cho Mình LỜi khuyên

2 118

Thảo luận

Bs hẹn lịch khám nhưng luôn thòng thêm 1 câu, có j bất thường thì nhập viện ngay. Giờ mom lên bv khám cho chắc ăn để yên tâm nghỉ lễ. Nếu nhà có điều kiện thì thuê hẳn phòng trọ gần bv luôn
04/25/2019 12:04 Trả lời
Váng cám ơn m. E đỡ đâu bụng nhiều rồi. Nhưng vẫn sẽ đi trước hẹn cho an tâm nghỉ lễ ạ
đo ctc bằng đầu dò hay ngoài bụng hả mom
04/24/2019 10:04 Trả lời
Đo bằng cả 2 đường đều được nhưng đầu dò thì chính xác hơn m ạ
Từ từ mom ơi. Hôm 16-17w mình cũng như mom. Ctc có 30mm à. Sau đó bs cho thuốc đặt về đặt theo toa. Mình k nằm bất động nha, vẫn hoạt động bth và đặt thuốc. Cứ bình tĩnh luôn vui vẻ. Thì từ từ ctc dài ra thôi. Đến hôm 30w dài tận 47mm ấy. 36w sụt lại còn 36mm thôi. Càng về gần lúc sinh thì sẽ tụt lại để chuẩn bị cho việc sinh nở á mom.
04/24/2019 00:04 Trả lời
Gấu H mom sợ và lo k được gì đâu. Như mình nè, lúc đầu bị bs nói là ctc ngắn. Kêu nằm bất động, đặt thuốc. Mình vô tư, thế là cũng lại bth. Xong đến tuần 31 bs bảo doạ sinh non do bé gò nhiều làm cứng bụng. Mình cũng tâm lý thoải mái. Nay 36w rồi. Tâm lý chiếm 50% kết quả đó mom.
Nguyễn Loan vâng mình cũng cố gắng lạc quan lên thui mon ạ. Cứ thế này mẹ con đều k vui vẻ gì ạ 😔
Ctc thế vẫn tạm dc mom ah. Đến tuần 32 nên đi lại ít nằm nghỉ thui. Chờ 36w trở lên ktra r đi lại nhẹ nhàg là dc.
04/23/2019 22:04 Trả lời
Đo ctc chỉ đo đầu dò là chuẩn nhất 25w đi đo ctc là chuẩn
Vâng m ạ. Mình do bằng đầu dò tại mình có con gò sớm quá kèm bé đạp thúc xuống nên sợ ạ
mk 30mm từ hồi 25w muk 40w mới sinh
04/23/2019 21:04 Trả lời
Vậy ạ. Nghe các m nói e cũng đỡ căng thẳng phần nào ạ. Nãy cứ khóc hu hu như con điên ý
Đi lai it thui vi co tien su vay roi.gio bung cứng uong trong co va đặt noi tiet va nằm gác chân cao.minh bi luc 11 tuan ra mau nâu đi vien bs cho uong trong co ,đặt noi tiet 1 tuan thay het đi lai bt roi đi cầu xong vao ra mau tiếp vao viện nam 1 tuan het ra máu về nha 1 tuan máu đen ra 1 tuan đi viện bs cho thuoc đặt va trống co ca thuoc đặt vi bi viêm nữa roi nằm suot den 22 tuan di sieu am con bt roi nhung cung han che di nhiều o nha di lai quoanh nha gio 30 tuan roi .
Minh di mot luc ve dau lung dau bung nen cung sợ.cu 37 hay 38 tuan thi di bo la vừa .
Thi Thuỷ Dinh vâng ạ. Lúc này chỉ cần ổn để Ck k phải ở nhà phục vụ là được lắm rồi ạ
Cứ nằm nghĩ ngơi bớt đi lại đi m. Ăn uống tẩm bổ vào, đừng sn gì tiêu cực hết. Tâm lí thoải mái lên mở hài mà xem
Gấu H cố gắng nằm đi mom ơi. Kể cả lúc khỏe lên cũng ráng giữ gìn đừng chủ quan.
Ẩn danh vâng mon ạ.e mong khỏe lên tý để k phải nằm chỗ cho đỡ suy nghĩ nhiều mà ng nó khoẻ thôi ạ
Mình 16w ctc 29mm, bsi bảo k sao. 37w mình bị vỡ ối nên mới sinh chứ k phải do ctc
04/23/2019 20:04 Trả lời
💞 yêu con 💞 vâng. Cám ơn mon. Tv chỉ mong k tụt nữa để con ra đời k bị sớm quá ạ
Gấu H chịu khó nằm bất động và kê cao chân. Cố gắng tới 34w là có thể yên tâm phần nào m ạ
M thì 20 tuần đi đo là 35mm đến gần 23 tuần thì bị gò. Đi viện nằm mấy ngày để dưỡng. Mà chỗ m k đo dc ctc. Lên sau đó về nhà nghỉ. M đi lại nhẹ nhàng ở nhà. Bjo 25 tuần mà thỉnh thoảng vẫn có cơn gò cứng bụng. M cũng lo. Mà đến tận thứ 7 này mới đi khám lại dc. M đi khám mất 60km. Đi cũng xa. Vất vả. Chỉ mong sao con k sao thui.
heo con m khám ở đâu. Có j báo nhau nhé
Gấu H m ở trong nam. M khám trên cần thơ. Ukm có gì báo nhe mom
Dưỡng thai ở yên nhà đi m ơi!
Vâng e đang nghỉ làm ơ nhà đợi khám lại ạ