Chăm trẻ sơ sinh

Mình sợ quá mấy mom ơi. Sợ mình vụng về, k biết chăm con lại làm hại con. Tắm cho con cũng k biết, gì mình cũng không biết. Đúng là làm mẹ không dễ tí nào hết

0 20

Thảo luận

Đến đó làm đc hết mom ơi
04/25/2019 20:04 Trả lời
Dần dần rồi quen t mới đâu cũng kb tăm n con dk tháng là tập bjo ok tấy cả nuôn
04/25/2019 09:04 Trả lời
K sao m. Đẻ xong tự khắc biết. Bản năng ấy m ạ. E cũng vậy nè. Kkk
Duyen Le dạ. Từ từ rồi quen m ạ. E ra tháng là phải tự chăm rồi. Mới đầu lóng ngóng lắm. 2 3 ngày là quen
Vâng mom
Hi, tự khắc sinh con ra bản năng làm mẹ tự biết chăm sóc con thôi mom ơi, như mình giờ 1 tay lo cho con chả cần nhờ ai cả
Mình sinh xong cũng v á, lóng ngóng vụng về suốt ngày lo con ốm. Sau đó m đọc cuốn để con đc ốm của bs trí đoàn giờ mình nhẹ nhành hơn nhiều rồi.
04/25/2019 08:04 Trả lời
Sách nói vè gì v mom, con nhỏ xíu mà ốm mình xót , con mình sinh mới về nhà dc 3 ngày bị sốt nhiễm trùng sau sinh, hôm nay xuất viện về nhà, mấy ngày ở bệnh viện nhìn con vào thuốc mà chịu k nôi. Mong con khỏe mạnh thôi
Duyen Le về ở cữ, về chăm con, về cách dùng thuốc cho con mom. Nói chung nên đọc, ko fai cứ khư khư áp dụng mà để rút knghiem và đo hoang mang khi con ốm mom ạ. Bé mình chỉ mới 5m thôi con đầu nên cũng hoang mang lắm.
Tắm cho bé thì toàn mẹ m tắm chứ m k dám. Đợi bé lớn tí đã ms dám tắm lận
Mình đưa đầu, 2 bà đều phải đi làm hết ak mom
Duyen Le cố lên mom. Bản năng làm mẹ sẽ giúp mom vượt qua hết thôi
Ban đầu có ai biết đâu mom. Sau khắc quen
Em trc có bầu cũng lo lắng vậy á mom. Xong mộc ra đời em chỉ cần nhìn ai làm gì cho mộc 1 lần là em làm lại dc luôn 💪🏻
Tay chân mình vụng về lắm mom, cứ lo vì mình mà con lại bệnh, nhièu khi tự trách bản thân thôi
Người mẹ nào cũng vĩ đại vì mẹ có thể làm tất cả vì con. Làm dần r sẽ quen thôi
Bản tính mình vụng về, k kĩ tính, chăm con mình sợ vì mình mà con lại bệnh