Mẹ cho con ăn kiểu gì đấy?

Bé thứ 2 rồi mà giờ sắp đến giai đoạn ăn dặm phải học lại từ đầu các mum ạ! Bé trc mình cho ăn dặm truyền thống và bị thất bại hoàn toàn!😭

0 20

Thảo luận

Ăn kiểu mẹ. Là thích kiểu nào ăn kiểu đó. Con lớn m áp dụng thế. Từ lúc ăn là ăn bột truyền thống. Trưa chiều cho ăn bốc hoa quả bánh trái, tối lại tt. Khi ăn k đt tv k rong rẩy k đừa giỡn k nhây k kéo dài. Tập trung ăn xong là thôi. Bh 2 tuổi5 ăn tốt, tới giờ ăn là ngồi vào ghế ăn, ăn hết hoặc no rồi thì thôi. Con bé nhà m cũng đc 7th. Áp dụng như thế, trvia con ăn tốt, m nấu cháo các thể loại xay ra, con ăn đc. Chiều bốc trái cây cam quít chuối bánh vẫn ăn tốt, tối lại ăn bữa tt nữa. Có cái ăn bốc thì mỗi lần ăn dọn hơi mệt. Nhưng như vậy sau này con ăn thô sớm k cần kén
05/24/2019 00:05 Trả lời
cảm ơn mum nhé! đọc sách là 1 chuyện! tham khảo các mẹ đã ỷair qua mới quý!
Su su tuỳ tình trạng của các con mà áp dụng nữa
Cho ăn 3 in1 thử đi m
05/23/2019 22:05 Trả lời
Cuốn này hay k m?
05/22/2019 22:05 Trả lời
cuốn AD kiểu Nhật thì bắt mắt sinh động hơn, có thực đơn cụ thể! cuốn kia toàn chữ mà mình chưa đọc hết
Ăn dặm kết hợp cả 3 kiểu đi mom. Mỗi kiểu có ưu và nhược điểm khác nhau mà
05/22/2019 22:05 Trả lời
mum kết hợp ntn vậy? kết hợp trong ngày hay từng giai đoạn!? mình đang mún học hỏi kngh các mẹ đã tứng trải qua
Su su mình trưa hôm ăn kiểu nhật hôm ăn truyền thống (nấu cháo riêng món riêng hoặc trộn chung ý). Tối cho ăn BLW vừa ăn vừa chơi cùng bữa với gđ
Bé lớn minh cug ăn dặm kieu truyen thog tính háu ăn ăn chỉ trog vòg 5p là het, roi tu thêm sữa nua, gio 4t vẫn háu ăn như thuog, bé sau dag cho ăn theo kieu nhật thay ăn là múa mấy ăn lien tục mà thich ăn ngọt ngọt cơ, bữa nấu rau vs gạo ko lạt chẳg chịu ăn, mua mía ve hầm lấy nuoc ngọt ăn ngấu nghien
04/27/2019 21:04 Trả lời
Nhà mk cho ăn truyền thống. Đơn giản m ạ
04/26/2019 17:04 Trả lời
mình đứa lớn ăn kiểu TT giờ chán lắm mum
Mih ms đAt trên tiki 2 cuốn này
04/25/2019 15:04 Trả lời
Su su hổm rài đg chóng mat cái dụ an dặm mà trên mạng mong lung qá nên mìh mua sách về xem cho dể 😂
Ngọc My uh mình cũng vậy! đọc sách là chuẩn nhất+ tham khảo từ câc mẹ nữa
[3][3][3]
04/25/2019 15:04 Trả lời