Mẹ ck

Mẹ ck thì suy cho cùng vẫn là mẹ người dưng. Đáng lẽ ra mk cũng quý bà đấy nhưng có 1 chuyện sau khi về làm dâu đc vài tháng khiến mk có sự đề fong với bà. Chuyện là thế này: hôm đó 2 vk ck về quê chơi, có 1 đám cưới ng họ hàng trong họ nhà ck, mẹ ck mk bảo cứ cho fong bì 500k con ạ, mk là dâu mới, nghe lời bà nên mk làm theo. Đến lúc ck mk hỏi đến là đi fong bi bao nhiêu, thực ra chỉ là gửi fong bì thôi chứ vk ck mk k đi ăn, thì mk bảo là 500k, ck mk nói mk sao nhiều vậy, có đi ăn cưới đâu, thì bà mẹ ck bảo cái Lan(tên mk) nó cho fong bì vậy chứ mẹ biết đâu. Trời ơi, bà k bảo là 500k thì ai tự nhiên dở hơi mà cho fong bì như vậy đâu, ở quê thế là nhiều. Sao bà k nhận là bà bảo con dâu như thế mà đổ cho mk hết. Mk bực lắm nhưng k muốn bóc phốt bà. Đêm đó, mk k ngủ đc, ức nên nằm khóc, mk nói với ck là rõ ràng mẹ bảo vậy mà mẹ k nhận, vk đâu có tự ý vì đó là họ nhà ck, vk mới về có biết ai với ai đâu. Ck mk thì vẫn bênh mẹ nhưng vẫn xoa dịu mk: giờ a là ng ở giữa, nếu vk và mẹ có xích mích thì a rất khó xử, chắc mẹ ko nhớ thôi, đừng nghĩ nhiều. Chuyện mới trong ngày sao mà quên đc mà nói k nhớ. Haizzzz... chuyện chả có j, nhưng đã khiến mk khá tổn thương. Sáng hôm sau mk vẫn tỏ ra bt, để bà biết mk rộng lượng, nhưng từ đó về sau mk k dám thân bà như trc nữa, k ghét nhưng sợ lại có chuyện rồi lại tổn thương. Mk chỉ làm bổn phận dâu con thôi, chứ ngoài ra khó có thêm tc khác. Tuy hiện tại ngoài chuyện đó ra thì bà đối xử với mk cũng đc nhưng mk để ý nhiều chuyện cách ứng xử của bà có chút gió chiều nào che chiều ấy nên bản thân mk càng k dám gần hơn. Với tính như vậy thì sau này có chuyện j chắc chắn bà sẽ chỉ bênh con zai bà, mk lại chỉ là ng thừa trong gđ đó, sẽ chả bao h bà thương mk như bà vẫn kể với ng ngoài đâu. Và con zai bà cũng vậy, tuy hiện tại cũng qt, chăm vk nhưng cũng chỉ là vì mk đang mang bầu con zai cho nhà a ấy... Nhiều khi thấy dù cố gắng đến đâu thì mk cũng chỉ là con dâu, chứ k thể là con của họ đc.

2 54

Thảo luận

Thôi mn ak mn ck con dâu có mấy ai hợp nhau đâu có j mn hỏi thằng ck mn ak mình là dâu mới ko biết mà.....
04/26/2019 10:04 Trả lời
Mình cũng làm dâu dc 7 tháng, quần áo bố mẹ ck bố mẹ tự giặc , chủ nhật ngủ tới 7 or 8h mà mình còn cảm thấy mệt mỏi và ko thoải mái ,cơm nước thì mẹ la vì mẹ ở nhà nội trợ
Nói chung là nhà ch thì cứ lờ đi mà sống thui.ngi nju lgj cho mệt.cứ bt mà sống cho đỡ đau đầu
Với mình chuyện gì liên quan tới nhà ck thì hỏi ý kiến ck hết, như vậy cho rõ ràng mom à
04/26/2019 09:04 Trả lời
Chuẩn mom
2 vc cùng thống nhất. Tránh TH lằng nhằng.
Tránh dần momà.cứ đúng bổn phận thôi .ng nv k biết tn đâu mom .nay tnày mai thế kia đấy
04/26/2019 08:04 Trả lời
M phát hiện cấn bầu trưa ngủ 2 tiếng. Vừa xuống thấy mặt bị la là ngủ 1 tiếng thôi ngủ gì nhiều rồi ko phụ này nọ. Mà rõ ràng từ sáng sớm m đã phụ bà
04/25/2019 21:04 Trả lời
Mình thì đám cưới bên nào bên đó tự bỏ phong bì
04/25/2019 18:04 Trả lời
Mình cũng bị như mom. Hồi sắp cưới mẹ chồng mình hỏi mình là tiền đồng qa nhà gái bnhiu, mình kêu mình ko biết, bà kêu 10tr nha tại thấy mấy dì kia cưới dâu cũng vậy. Mình chỉ cười thôi ko nói j. Khi gặp.mẹ mình bà cũng bảo tiền đồng 10tr , mẹ mình kêu sao cũng đc tại mẹ mình dễ lắm. R ko biết bà nói j với chồng mình khi gặp mình chồng mình bảo là nhà e đòi 10tr, mình kêu ko hề nha, mình mà đòi là ko có cửa 10tr đâu, đã đòi là đòi 20-30te chứ 10tr đòi làm j. Chồng mình bảo ko lẽ mẹ a đi đặt điều nói nhà e. Mình kêu e ko biết nhưng e thề là e & mẹ e ko hề ra giá 10tr hay j như a nói. Xong chồng mình im. Từ đầu mẹ chồng mình ko ưa mình r nên mình cũng chẳng tha thiết j bà. 😣😣
04/25/2019 18:04 Trả lời
Con dâu muôn đời vẫn là con dâu thôi mom ạ miệng thì lúc nào cũng nói thương nhưng thật ra thì k phải như vậy
04/25/2019 17:04 Trả lời
Mk như m mk phốt luôn,ở nv sau này chỉ khổ mom thôi
04/25/2019 17:04 Trả lời