Lại là vấn đề đầu tròn đầu bẹp.

Nuôi con ai chả muốn con mình cái gì cũng đẹp cũng tốt. Nhưng bên cạnh đó việc nuôi con còn nhiều thứ kèm theo. Như con mình 20 ngày đầu ăn đc ít, lại hay nôn trớ. Thính ngủ chỉ cần thở mạnh cũng dậy. Mình thì đau và stree kinh khủng,thiếu kiến thức ko có ai hỗ trợ ngoài ck. 20 ngày đầu con tăng có mấy lạng trong khi đó đẻ ra thì nhỏ con có 2,8kg. Con lại chỉ thích nằm ngửa quay mặt sang bên trái. Kết quả là bẹp luôn 1 bên, mặc dù mẹ đã cho nằm gối chống bẹp đầu mà vẫn ko ăn thua. Đúng ai nói gì cũng đc, trách mẹ cũng chẳng sao. Mẹ chỉ cần con khoẻ mạnh thông minh, đầu bẹp tí cũng chẳng sao.

2 153

Thảo luận

con mih méo bẹp nét luôn ai cg mắng n0 nó thế bik lsao.nó ko nghe mih sắp đặt đâu mà mún con tròn là tròn đx.kệ nó thôi mom.lớn oy nó sẽ tròn lại
05/10/2019 18:05 Trả lời
Giờ lớn hơn 4 tháng rồi cho bú nằm cũng ko chịu. Bú xong là lật nằm thẳng ra luôn. Người gì mà cứng đơ uốn mãi cho nằm nghiểng mà ko đc :)
05/10/2019 16:05 Trả lời
Tống Tuyết Lan hihi yêu thế. Bé m đêm ngủ mà đói cứ lắc đầu, một lúc ko thấy gì là bắt đầu đạp hai chân vào người mẹ. Nhưng vẫn ngủ :)
Dạo trk bé nhà e cũng z đó m.mắt nhắm mồm kêu .chân đạp
Theo kinh nghiệm của e thì bé sau chị cho bú lúc n nằm ý. Chị đổi bên là n theo k sợ bị lệch c ạ...bé nhà e cũng z nên đầu k bị lệch
05/10/2019 13:05 Trả lời
Con mik cũng chỉ nằm nghiêng, dù mik nằm bên nào e cũng nghiêng phải à. Mik chỉnh mà ko ăn thua
05/05/2019 18:05 Trả lời
Nếu bú mẹ thì mẹ phải thay phiên nằm đổi bên à m
05/05/2019 14:05 Trả lời
Giờ m đang cho bú luân phiên bên này bên kia. Mà bé nhà m bú xong là nằm ngửa ngay. Chỉnh ngủ nghiêng mà đc lúc lại ngửa ra.
Đầu con e cũng bẹp. Trong khi mẹ cũng chịu khó sửa. Nhà nội chửi mẹ quá trời. Kkkk
05/04/2019 13:05 Trả lời
Ôi bé nhà mình cứ nằm nghiêg bên phải suốt
05/04/2019 13:05 Trả lời
Đầu bẹp lớn sẽ tự tròn hoặc có tóc sẽ k sao đâu mom ơi, đừng lo lắng. Con khoẻ là đc rồi
05/03/2019 15:05 Trả lời
Bé nhà mình cũng sinh ra 2,8kg, giờ 5 tháng 7,5kg thực ra mình ko đặt nặng vấn đề cân nặng,chỉ mong bé luôn khoẻ là hp rồi. Bạn cho bé nằm đều cả 2 bên, rồi thỉnh thoảng chèn 2 bên để bé nằm ngửa mặt. DẦn dần là đầu bé tròn lại thôi.mình chỉ cho bé nằm khăn xô gấp lại thôi chứ ko cho nằm gối
Mom à Bé mà vận động hai bên đầu đều là ok Còn nếu bé c nghiêng đầu mãi 1 bên bị méo cả đầu thì có lẽ bé bị vẹo cổ do u cơ ức đòn chủm
Sa My mom đi khám chưa
Đi rồi mom.. con mình bình thường.. do cổ chưa cứng...