Tản mạn về chồng

Lâu rồi không viết gì đó về ba Mộc, hay còn gọi là Tuấn - chồng của em ❤️ Hôm nay vô tình ngồi lướt facebook thấy bài viết nói về việc các ông chồng làm gì khi vợ đi sinh... Quay qua hỏi ổng: “Bữa tui vô phòng mổ ông làm gì bên ngoài ông Tuấn? Ngủ hả?” (Ông Tuấn ổng dễ ngủ lắm các mom ạ 😌), ổng trả lời “Bà khùng hả bà Tú? Bà vô đó đẻ mà bả hỏi tui ngủ hả?” , Xong em lại tiếp tục “Vậy là ông thức hả? Ông có lo không ông Tuấn?” Ổng kêu “Nghĩ sao không lo bà, bà đi đẻ trong đo hỏi sao tui không lo” Nhớ lại hôm đi đẻ, sáng đang nằm phè phẫy đòi ăn sáng thì em vỡ ối các mom ạ, ông Tuấn ổng lẹ lẹ chở em về phòng tắm đặng đi đẻ (lúc đó em còn ở phòng bên resort, nhà chỉ mới xây chưa chuyển đồ về) Ông tuấn nhà em vậy chớ ổng nhanh nhẹn lắm, làm thụ tục cực kì nhanh, mọi quyết định như tiêm thuốc này kia cho mẹ và bé sau sinh dc nghe tư vấn kỹ rồi okay luôn 🤪 Em nhớ lúc em đau đẻ, ổng ngồi kế bên vừa sợ vừa ráng gồng chọc em cười, mà cái dòng đang đau đẻ mà còn mắc cười ta nói nó khó tả kinh lắm 😑 có lúc em đau quá em cáu thì ổng nắm tay, hun hun kêu “cố lên vợ” (lúc đó chưa có Mộc nên ngọt ngào thấy sợ). Lúc bác sĩ phán “mổ thôi”, em sợ muốn khóc, àh em khóc luôn. Ổng kêu “sinh thường k dc thì mình mổ, k có sao hết trơn đó, k có gì phải sợ” 🤪 trc khi vào phòng mổ ổng dành vs y tá đẩy xe cho em, hun hun tạm biệt rồi nhìn theo vợ khuất dần vô cái phòng mổ 😭 Lúc mổ xong ra ng đầu tiên em gặp là ổng, ổng thấy em câu đầu tiên là hỏi “Tú đau lắm không?”, thấy em run rẫy vì lạnh thì ổng cúi ng ôm ôm rồi hỏi “Sao vợ lạnh vậy?”, rồi sau đó đợi em ổn thì mới cùng nhau nhìn ngắm em bé 🥰🥰 Xong ổng đi lo phòng nằm, mà em k biết, lúc y tá đẩy mẹ và bé ra, không thấy ổng đâu, tưởng chạy về phòng tắm rửa ăn cơm k chớ, em nhém khóc oà vì chạnh lòng 😑 ai dè lên tới phòng thấy ổng tót tót chạy ra đón. Em kêu “Tú tưởng tuấn về rồi?” , ổng nói “Về sao dc, đi lo phòng trước chuẩn bị cho vợ mà”. Đêm em ở viện toàn ổng ở cạnh, chăm hai mẹ con. Từ bế bé, vỗ lông đờm, thay tả. Lấy bô cho vợ, dìu vợ đi,... Nói chung đời này, gặp dc ổng cũng là may mắn lắm ❤️

19 221

Thảo luận

Ôi em
02/08/2022 10:02 Trả lời
ghen tỵ lun á
05/02/2019 22:05 Trả lời
Hi, em cảm ơn mom nha ❤️
Mình vs m giống nhau Đi đẻ mỗi 2 vc chăm nhau Tại ngoại phải ở nhà lo cho anh lớn.
05/02/2019 17:05 Trả lời
Có ck biết quan tâm thấy an lòng dã man mom ha
Xúc động quá mom
05/02/2019 14:05 Trả lời
Hihi, em cảm ơn mom nha
Vk ck chị xưng hô dễ thương quá à. Đọc mà thấy thích ghê luôn í :)))
05/02/2019 12:05 Trả lời
Mom gặp vc em ở ngoài nghe nc chắc mom cười xĩu quá kaka
Xưg tên nghe cưng quá
05/02/2019 11:05 Trả lời
Nguyễn Hiền vâng mom. Vc em ở riêng nè
Thích quá mình riêng chẳng đc.
Ck tình củm quÁ. Ck mình mình đẻ lo quá sụt kí nhìn như xì ke[2][2]
05/02/2019 09:05 Trả lời
Kaka, thương ghê hô
N P N T khà khà...con bị sặc sợ quá bế chạy lên chạy xuống
Gd mom dễ thương thật , như tớ sinh xong ck ms về tới . Cảm giác lúc đi đẻ , đau đẻ ko có ck tủi thân lắm . Lúc vỡ ối ổng còn nt hỏi vk đẻ chưa , đợi ck về rồi đẻ . Dc cái ổng cũng thuơg vk như lão Tuấn nhà mom , từ ăn uống vệ sinh này kia là lo cho vk tất , đêm con trớ là thức mấy hôm liền ko ngủ ngồi canh .
05/01/2019 08:05 Trả lời
Vậy là dc rồi mom. Có ck đỡ đần là hp mom ạ
Sinh mổ đau lm k mom đứa đầu m đẻ nhung rạch sâu đau lm mà về bị lòi phải tầm gần 2đốt bé sau định mổ mà cũng sợ lm.
04/30/2019 20:04 Trả lời
Nếu sinh thường dc cứ để sinh thường mom. Sinh mổ cực lắm mom ạ
E thì lúc sinh k có ck bên các m ạ,tủi thân lắm nhưng lại nghĩ đc gặp con là lại tự mh phấn chấn vượt qua thôi,
04/30/2019 12:04 Trả lời
Ck mom bận hay sao ạ