Buồn

Hôm nay thấy mình hơi tệ nóng nên mắng rồi dánh con hơi đau , mẹ xót lắm nhung con lai dối mẹ nhieu lần tiền an sang và trua con ko an mà làm vc riêng , con đã ko nghe lỏi và bắt đầu tự yếu làm moi vc, nếu mẹ nhịn con mai sợ con hư, mẹ đang bầu bì đã mệt , mẹ xin noi vì đánh con nổi lươn đầy mông nhung con mãi như vậy mẹ sẽ rất lo nắng

0 5

Thảo luận

Đánh bé hổng ăn thua gì đâu mon còn lì hơn í. Mon nói nhỏ nhẹ và tìn hiểu con tiêu tiền như thế nào. Giải thích và phân tích mổ sẽ vấn đề đó là sấu hay tốt từ từ nói cho con nghe. Bé nhà mình cũng rất bướng nói không nghe đôi lần mình bực tức quá chưởi bé mấy câu. Mà thái độ nó bằng mặt chứ không bằng lòng. Kiểu vân lời vậy thôi vẩn là theo ý bé. Mình cũng để ý vài lần. Vậy là chưởi song vài phúc sau mình thấy cả hai mẹ con điều ổn bắt đầu lại nói ngọt phân tích này nọ rồi giả bày thế là bé nói ra ý kiến của mình. Khi bị chưởi bé cũng tổn thương. Vậy mình nói khi mẹ nói một lần là nghe lời đi đừng để mẹ nói nhiều mất kỉm sót bị ăn chửi là vừa. Từ đó về sau khi mình nói lần thứ ba mà không nghe. Và chỉ nói mẹ giận rồi đừng chọc mẹ giận nữa. Mẹ sẻ chưởi đấy. Tất nhiên là mẹ không muốn làm con tổng thương. Nui dậy con rất khó khăn ui nó làm mình muốn nổi điên không hà. Nhưng ráng dằn lại. Lở đang nóng đánh nó bị gì rồi ân hận rồi sao. Nên lúc nào cũng dằng lại haizz đôi lúc mệt với chúng nó mon à.
11/02/2019 23:11 Trả lời
Cháu 12 tuổi rồi, mình cung nh lần ngoi giãi bay với con , rồi khuyến khích thưởng này lọ , con luôn vang dạ nhung sau lai làm khác,mình sợ nhất xã hội bây gio phức tạp, con ko nghe mà cứ tự túc moi vc rồi lại sinh tật nên mình rất lo , thấy buồn m ah
04/27/2019 07:04 Trả lời
Em nghĩ nếu vậy mom nên nói chuyện với bé sau khi đánh. Chứ thật ra đánh chỉ là biện pháp tạm thời, bây giờ con nít càng đánh thì càng lì. Mom ngồi xuống nc với con. Giải thích và tìm xem hiểu xem con dùng tiền vào mục đích gì, con cần mình giúp đỡ gì, rồi dạy con cách sd tiền hợp lí. Tuy khó nhưng sẽ hiệu quả hơn là dùng ròi vọt á mom.
04/27/2019 05:04 Trả lời
Đúng đó mon càng đánh càn lì đòn. Chỉ đau lúc đó thôi chứ không thắm
Bé mấy tuổi mom. Mom đánh càng chai lỳ ko sợ đâu
04/27/2019 05:04 Trả lời