Bàn chơi chơi về sữa mẹ 😚

Hông biết ở đây có mom nào giống mình hông, vì mình cho Eric (mộc) ti sữa mẹ hoàn toàn nên việc duy trì nguồn sữa cho con là sự ưu tiên hàng đầu. Mình đi chơi đâu cũng vậy, thứ ba Eric luôn nhắc nhở mình là “nhớ bỏ máy hút sữa lên xe nhen bà Tú”, tuy mình cho con ti trực tiếp nhưng việc hút sữa nhằm việc tạo điều kiện kích sữa về liên tục, và đỡ bị tình trạng tắt tia sữa các kiểu gây đau nhức khó chịu ☺️ Mình thấy dù các mom có ăn uống các loại lợi sữa nhiều cỡ nào cũng không có tác dụng bằng việc hút kích sữa theo cữ điều đặn mỗi ngày. Mình hay gặp các trường hợp các mom ít sữa, hút kích mãi cũng chỉ vài chục ml sữa nên đâm ra nản,rồi cho bé dặm sct và kết quả con chê sữa mẹ hoặc sữa mẹ mất hoàn toàn 😣 Chẳng có gì có tác dụng ngay tức thì cả đâu, cái gì cũng phải mất công sức và thời gian hết đó. Mình mặc dù cơ địa nhiều sữa (17w thai mình đã có) nhưng do sinh mổ nên khi sinh xong sữa mình bị ít (lúc đó 2 bên hút dc có 30-50ml), thêm tắt tia các kiểu, Eric bú không đủ nên ti rất lâu, ti rất mạnh làm mình bị tét đầu vú, chảy cả máu 😭 mà thật sự k có gì thông tia và gọi sữa về hiệu quả bằng cho con ti trực tiếp và hút kích sữa đâu. Mình đều đặn cả tháng sữa mới về dc 100-150ml hai bên. Xong mình ỷ y tháng thứ 2 k hút nữa, lười ý ạ 🤣 kết quả sữa giảm rõ phải lại ôm cái máy hút lại. Trộm vía giờ một bên mình hút dc 100ml ngoài rồi, trữ đông hai tủ cho con riết đầy xụ phải đem đi cho hết, với đi chơi thì hút ra rồi dưỡng da hoặc bỏ đi ( các mom đừng nói mình phí vì thật sự mình k uống nổi sữa mình, nếm thì nếm dc chứ kêu mình ngày uống gần cả lít sữa thì mình xin thua 😑 mom nào kêu bỏ sữa thì con bị lười bú thì mình xin kđ 100% k có vụ đó đâu, Eric nhà mình vẫn ti mẹ miệt mài đều đặn) Đi đâu cũng k thể quên bộ đôi yêu quý của mình dc, hí hí

8 207

Thảo luận

E đây mới sanh được 6ngay sữa về cũng nhìu lắm ướt het cả áo vú thì 1 bên con ti dc 1 bên con ko ti dc vì bị thụt vào trong vu căn cưng đau nhức kinh khủng thế là phải hút ra cho con ti !! Vậy thì mình cho e ti bình thui hay phải ti ngực nữa Mom
06/24/2019 12:06 Trả lời
Mom kết hợp dc cả hai càng tốt mom, nếu ti thụt k kéo ra dc mom mua đồ trợ ti đó ạ
N P N T à đúng rồi hé Mom cảm ơn Mom nhé Hihi
Trời ơi giờ thì mình mới biết vì sao sữa mình càng ngày càng ít. Con ti xong mình ko hút sữa giờ ít sữa con phải ti sữa ngoài. 😢
06/18/2019 08:06 Trả lời
Nếu mom vẫn còn mà ít thì hút kích đi mom
Mình thì nhiều sữa muốn cắt sữa mà ko dc hic..con 5m10d rùi mà sáng dậy vắt vẫn 500ml 2 bên.
06/14/2019 10:06 Trả lời
Có cần mua thêm máy hâm sữa hok bà tú
06/05/2019 10:06 Trả lời
N P N T kèm máy hâm luôn thì nhiu
mẹ bơ🥑🥑 mua ruêng bà ơi, k có kèm. Mà tìm hiểu thử đi. Đợt tui mua fatz là 350 thì phải
Mom ơi. Mom dùng máy loại nào Mom ơi. Giá bn ạ. E đang bầu nhưng hỏi thăm trc để học hỏi hi.
06/04/2019 18:06 Trả lời
Dạ em dùng real bubee đợt em mua là 210k mom
N P N T ngày Mom hút mấy cử ạ.
Hic. Ebe mình 1th10ng mà hút mỏi mòn 2ben đc chưa bao giờ quá 90ml
06/04/2019 16:06 Trả lời
Ráng lên mom. Cho con ti với hút kích từ từ mom ạ
Ôi nge m nói thấy thíc qá.mình ngực nhỏ sữa ít ngồi hút mà k thấy ra nản quá m ơi
06/04/2019 16:06 Trả lời
Mình cũng ngực nhỏ á mom
N P N T vậy hả m lần m hút nhiu phút
Mình sanh 2 tuần mà toàn phải hút ra bình cho con ti,con ti trực tiếp sữa xuống k kịp nuốt thế là lại nhả ra k chịu ti nữa,e xót con lại hì hục hút cho ra bình cho con ti😥cực lắm mà ng này ng kia chê sữa nóng con k sổ sữa stress ghê í m
06/04/2019 15:06 Trả lời
Vâng cứ sợ ti vậy con k no lên lại hút ra bình,mà ti mẹ con chỉ ti 1 bên là ngủ k chịu ti thêm bên kia í
Minh Minh(mẹ Tí) thì mom hút cho cạn bên kia mom. Xong bé đói thì bé đòi bú hà mom. Em cho mộc bú vậy á
Chuẩn luôn mẹ Mộc [43][43][43]Mình trong tháng còn siêng hút để sữa về nhiều mà mấy chị ck cứ thấy hút lại bảo phí phạm, bỏ đi bao nhiêu dinh dưỡng của con. Nghe nhiều quá đâm nản ra tháng k hút nữa mà bé thì ti k hết xong sữa cứ thế giảm dần. Sang tháng thứ 3 thấy sữa giảm rõ rệt mình lại kích hút lại từ đầu. Đúng là có ăn uống ntn đi chăng nữa cũng k gì hiệu quả bằng việc hút kích sữa. Nhiều mom cơ địa ít sữa, sữa khó về cứ hút kích vài lần k hiệu quả lại nản, mình lúc kích sữa lại hút đến nỗi đầu ti to như quả nhãn vậy, được 1 tuần là lại tràn trề rồi. Mình hay uống sữa vắt ra để thử vị sữa có bị ảnh hưởng bởi vị đồ ăn hay k [2][2][2]
N P N T k mom ơi. Ai cũng bảo phải kiêng này nọ k cho ăn mà mình cứ ăn tất, ăn uống phải thoải mái vui vẻ chứ sáng thịt lợn trưa thịt heo nhìn mâm cơm phát nản [2][2][2]
Gạo thúi đúng roài mom. Em cũng k kiêng gì. Ăn hết cả thế giới luôn
Mk dùng loại m chỉ á mà sao hút thấy hơi nhẹ mà cũng kích giờ lần hút 120ml. Có khi k hút hết. Mà con tháng dầu còn ti bình giờ k ti nữa nghiện ti mẹ thôi. Nên hút ra con bú 100ml thì phun ra 50ml rổi
K nè m. Chua kip dua binh vào là sua chảy roi á m
💜 Mẹ sushi❤ mom bật chế độ massage có trong máy á mom