Các mom nào bị nấm ngứa em chia sẻ 1 bí quyết phòng nhé

1. mua quần lót mỏng , ko ren, ko bó rộng thoải mái để ko bị bí vít ẩm ướt dễ gây nhiễm nấm 2. Mua gói bột như hình dùng thay dạ hương, sau khi e dùng rất nhiều loại nước rửa , lá trầu vv.... thì em thấy gói thuốc này ok nhất ! Vì nó là thuốc chứ ko phải nước rửa thông thường, nó ko có chất hoá học tạo bọt như dạ hương( đảm bảo ko gây cúp nước khi lâm trận như dùng dạ hương hoặc 1 loại xà bông nước rửa nào đó vì trong nước rửa có thuốc tẩy gây khô rát ) Các mom chỉ cần hoà vào 2l nước ấm rửa 3-5p cho thật kĩ là sạch trơn luôn. 3. Mua 1 tuýp kem trị nấm, hỏi ở quầy thuốc kem trị ấm âm đạo , bôi ngoài da đó. Mua về , 1 tuần bôi 2 lần vào ban đêm sau khi rửa gói kia xong. 4. Đêm đi ngủ bỏ hết đồ lót ra để ngủ , bỏ hết cả quần chip áo chip, bỏ hết trừ đèn đỏ( mua cốc nguyệt san dùng cho đỡ hăm bim bim) ! Vậy để ngủ cho khô thoáng ko bị bí tạo cơ hội nấm phát triển. CHÚ Ý DÙNG THƯỜNG XUYÊN NGÀY RỤNG TRỨNG VÀ ĐÈN ĐỎ . Kể cả chưa quan hệ hay đã quan hệ đều nên dùng ! Vì chúng ta đều muốn làm mẹ nên hãy quan tâm bim bim hơn ! Chúc các mom có sức khoẻ tốt

8 27

Thảo luận

Mọi ng ai dùng rồi cho e thêm review về loại này với. E k phải chủ bài viết, chỉ hóng hớt để thêm kinh nghiệm lỡ sau này bị thôi ạ
06/16/2019 21:06 Trả lời
Thì mọi ng dùng cmt bên trên đó mom ! Cứ thế dùng thôi
M cũng dùng thuốc này thấy tốt.
06/16/2019 21:06 Trả lời
Đây là lưu ý nhé ! Ko dùng xà phòng các mom nhé ! Dùng lâu cúp nước khô hạn đó ! Gói e chia sẻ các mom là dạng phèn chua thôi ! Mọi ng cứ thử và cảm nhận có thể nó hợp với em và ko hợp với mọi ng !
06/07/2019 22:06 Trả lời
Các m chú ý ko dùng trước khi quan hệ nhé ! Vì n khử sạch nhờn và khí hư gây mùi ! Hôm nào cb qh thì mk ngưng dung tránh làm khô trầy xước da , còn hôm nào ko qh thì mk dùng để kháng khuẩn khô thoáng , ko mùi
06/07/2019 22:06 Trả lời
Gói bột vệ sinh hoa hồng. Ko nhầm là hiệu thuốc bán 40k chục gói thì phải. Mẹ mìh hay xài. Mìh thì chưa xài
06/07/2019 20:06 Trả lời
Ok lắm m ạ ! Chỗ mk bán 1k/1 gói ! Ko đắt lắm đâu !
Sinh xong dùng được ko m nhỉ
Đk chứ ạ ! Dùng thử đi ! Nếu m ko ra khí hư nhiều hay viêm nhiễm j thì 2-3 ngày dùng 1 lần cho sạch sẽ thôi
Mua ở tiệm thuốc hả m
Mình cũng dũng cái này 1 thời gian cũng ok lắm. Giờ đang dùng dạng xịt cho tiện
Dùng cái này có cần rửa lại bằng nước k mom
Cảm ơn chia sẻ của m nha! M cho mình hỏi là, mình đang bầu 2m dùng gói này được không ah?
06/07/2019 19:06 Trả lời
N chỉ là vệ sinh như thay dạ hương mk nghĩ là đk ! Mà mom viêm nhiễm hay j đó hãng dùng ! Ko thì cứ sinh xong r dùng cho yên tâm
Ẩn danh vâng m, cảm ơn m ạ