Ghế ngồi tập ăn dặm

Các mom ở đây đang sử dụng bàn ghế ăn dặm loại nào cho con vậy ạ? Chia sẻ với em với Mộc nay cũng gần 4 tháng rưỡi rồi nên em đang tìm hiểu các vật dụng cần thiết để chuẩn bị cuộc chiến ăn dặm sắp tới của con Em muốn cho mộc khi ăn phải ngồi yên vị một chỗ để ăn chứ không kiểu ăn phải có ti vi hay điện thoại hoặc là phải bê đi khắp xóm mới chịu ăn. Vì em là một bà mẹ không siêng nên em chỉ muốn cách đơn giản và an toàn sk cho con là ăn thì phải ngồi một chỗ, tập trung ăn lẹ rồi muốn chơi muốn làm gì làm Các mom chia sẻ với em với ạ. Em cảm ơn mọi người ❤️

11 215

Thảo luận

Bé nhà e giờ hơn 4tháng, e đag tham khảo đủ các nhóm, nhưng hàng ngày vẫn lên lily chờ mẹ Tú chia sẻ cách ăn dặm của Mộc. Hehe. Kiểu rất tin tưởng mẹ Tú nhé.
07/09/2019 08:07 Trả lời
Kkkk, đừng tin em quá, tại em cũng như mom á, phải đi hóng hớt nhiều ng lắm nè
Bà kinh đã ghé mẹ Mộc rồi à.
07/07/2019 11:07 Trả lời
Dạ chưa mom ơi
Bé nhà mình ăn truyền thống cũng k dùng ghế Đến bữa ăn mang sách tranh ảnh ra vừa ăn vừa xem ☹️ k tv đt n mà phải có sách
06/24/2019 12:06 Trả lời
Như vậy là k dc đâu mom. Bé ăn mà k tập trung vào ăn thì như kiểu ăn đối phó, bé k có hứng thú ăn uống. Sau này dễ dẫn tới chán ăn biếng ăn. Chưa kể ăn như vậy có hại tới btu của bé lắm. Mom nên cải thiện lại cho con bằng cách cho con ngồi bàn ghế ngay ngắn, khám phá đồ ăn để con hứng thú ăn uống mom ạ
Mộc yêu quá m oi [3][3]
06/21/2019 00:06 Trả lời
M cat toc co duoi lai k m
em tủn có gì mom ?
Tin cũng chuẩn bị ăn dặm nè mẹ Mộc, mình cho Tin ăn dặm Nhật kết hợp Blw, nên mình chọn mua ghế Mastela cho Tin có 3 nấc điều chỉnh độ cao của ghế, khay bàn ăn rộng và hình cũng khá dễ thương hihi
06/20/2019 16:06 Trả lời
N P N T mình cũng tìm hiểu mấy loại cuối cùng quyết định đặt mua Mastela luôn, mua cả đống chén sứ nhỏ nhỏ nữa hihi
👶🏻 Mẹ Tin 👶🏻 cái newber đã lắm mom, tháo ra gắn ghế dc á
Mộc soái cả ghê
06/20/2019 06:06 Trả lời
Lợn Mũm Mĩm 🍀❤️ k biết gái sấn hay sấn gái mom ạ kaka, thấy con gái ngày càng ít ý
N P N T cứ có gái vây quanh là đc hihi.
Con m dùng autoru. Giá 1tr1. Xài 3 năm nay từ chị toeis em. Nâng lên hạ xuống 3 cấp độ. Bằng gỗ k lo té ngã, gấp gọn đc dễ di chuyển
06/19/2019 15:06 Trả lời
Ẩn danh dạ chưa mom. Mộc mới 4th20n hà. Em định cho adkn trước, ngồi cứng em kết hợp blw ạ
N P N T ăn là ăn bột hay ăn gì trước mom nhỉ , c kia mới gửi mình cách ăn dặm kiểu nhật đây nè m
mình cũng đag quan tâm vấn đề này, bé nhà mình 4thag rồi.
06/16/2019 21:06 Trả lời
Vâng mom. Em thấy nhiều mom gửi mấy hãng ghế cũng oki quá nè
Nữa nè mẹ Mộc ơi
06/16/2019 17:06 Trả lời
Mình cũng mới mua xong cho e Bơ đây. Mình thích mua loại có thể gắn trên bất cứ ghế nào hoặc có thể để xuống ngay sàn nhà. Khi con đi chơi ở đâu xa nhà cũng có thể mang theo để con ngồi ăn ngay ngắn. Mình để hình mẹ Mộc tham khảo bên VN hen
06/16/2019 17:06 Trả lời
N P N T hôm c đi hội chợ cho mẹ bé có cái ghế giống newber mà của Hàn giá rất chát 5,5tr xịn kinh khủng, cái về nhà là c kiếm cái ih chang để mua, cũng tìm dc cái newber này của china nhưng giá đỡ hơn rất nhiều, c thấy nó tiện kéo lên xuống dc, ngửa ra sau cho bé nằm bú dc, ó bánh xe đẩy đi dc luôn ;)
P_T_T_T nghe thích quá hà. Nhìn có vẻ chắc chắn mom nhỉ