Mẹ ck, đề tài muôn thuở nhưng nay là 1 câu chuyện khác

Giờ này mà 2 mẹ con mới dậy, dù ở nhà ck. Bé con mình tự nhiên 4h dậy chơi tới sáng. Chắc các mom nghĩ, con dâu mà ngủ kiểu đó chắc mẹ ck xé xác. Mẹ ck mình hiền lắm. Ba ck cũng hiền nữa. Từ hồi về làm dâu đến giờ chưa bao giờ sai con cái. Chỉ có mình mỗi lần về quê lại "sai" mẹ làm bánh này bánh kia. Hoặc mình học trên mạng làm món ăn cũng nhờ mẹ đi kiếm mấy nguyên liệu có sẵn... Mẹ rất thương con cháu và chăm con rất khoa học, lại tôn trọng cách chăm con của các con dâu. Chỉ khi nào con trai con dâu đồng ý mẹ mới thực hiện. Nửa đêm cháu khóc mẹ thức dậy bế cháu , thậm chí thức đêm chăm cháu nhưng vẫn dậy sớm làm hết việc nhà, nấu nước pha trà cho ba, quét nhà, giặt đồ, rửa chén, dọn dẹp vườn tược, đi lấy củi về nấu... Đến 7h thì vô phòng bế cháu ra phơi nắng rồi lau mình, thay tã, thay đồ cho cháu xong đặt cháu vô giường nằm kế mẹ nó cho ngủ tiếp. Mẹ ck mình có 2 đứa con dâu đều là giáo viên. C dâu lớn ở đó với mẹ nhưng cũng thích ăn ngủ lúc nào cũng dc, mẹ k cấm đoán la rầy. Vợ ck mình đi chơi là gửi cháu cho bà nội giữ là yên tâm nhất. Nói chung là ở nhà ck dù thiếu thốn hơn nhà mình nhưng mình luôn cảm thấy thoải mái nhất, mẹ ck còn dễ hơn mẹ ruột. Ước gì ba mẹ được sống lâu để mình còn có quê mà về. Tưởng tượng 1 ngày k còn ông bà nữa chắc mình cũng chẳng muốn về quê. Các mom chia sẻ cuộc sống bên nhà chồng đi. Tìm hiểu nguyên nhân để cải thiện tình hình nếu k may có mẹ ck khó tính nhé

11 140

Thảo luận

Mẹ ck mình chăm mình còn hơn mẹ đẻ ;)
06/27/2019 10:06 Trả lời
Chúc mừng mom nha
Mẹ ck mìh cũg v. Mìh ở riêng lâu lâu về thăm quê là bà lại ko cho đụg việc gì.. nghe vc mìh về thăm là mừg ríu rít chuẩn bị gà vịt, gọi anh chị ở gần về chơi cho vui. Mìh bận quá chưa gọi về thăm, là bà lại gọi thăm con dâu trước..
06/24/2019 12:06 Trả lời
milk tea m sứog rồi.. hi hồi chưa cưới ck cứ nge ngta kể chuyênn mẹ ck mà phát sợ, lúc tán mìh ck mìh ổg cũg bảo gđ ở qê nên ba mẹ a chị chân chất thật thà lắm, e đừg lo.. tới cưới xog cũg thấy v thật, đỡ gê m ạ!
Quê Miền Nam thấy đỡ hơn miền bắc mom ah
giống nhà ck mình
06/22/2019 19:06 Trả lời
Mom k phải bắt dậy ăn sáng ak. Mình con thức cả đêm mình phải bế mãi đến 5:30-6h con ngủ mình ngủ ké tí thì 7:30 bố Ck vào kêu rồi bảo dậy mà ăn sáng đi chứ còn gì nữa , muộn r còn 😂 thật sự chả đói chỉ buồn ngủ nhưng vẫn phải ngồi dậy ăn . Ăn ít thì bị nói mà ăn nhiều thì k thể . Có mỗi chuyện ăn của mình thoii mà bm Ck tối ngày nói nói đau hết cả đầu, cứ bảo mình k chịu ăn sao có sữa cho con, rồi ăn giữ eo ak, cứ khó chịu với mình mãi . Mà khổ cái k đói, k thèm ăn, ăn k vào thì sao ăn dk, cố lắm mỗi lần ăn cũng dk 2 xét lưng chén cơm rồi mà cứ bảo mình ăn ít thế sao sống được . Cứ băT mình ăn hết cả tô cơm đầy nhận xuống mới chịu cơ
06/22/2019 15:06 Trả lời
Vậy là thương mom ấy chứ. Lo mom k có sức chăm con. Mình thì 7h ck vô hỏi ăn j ck mua hoặc nấu, 8h mình dậy ăn
Con minh ngược lại . Minh mong ông bố Ck chết đi thoi . Cả đêm chăm con chửa sớm ra bảo gio này chưa dạy
06/22/2019 13:06 Trả lời
Bố Ck mom cũng ngang bố Ck mình ấy . Ổng k bảo mình nv nhưng thái độ mình biết , cứ đến giờ là vào kêu mình dậy rồi bảo ăn sáng đi muộn rồi , mà mình có đói quái đâu, rồi mình bế con ra ngoài tắm nắng cái ổng cứ than sáng ra lamd việc đi ra đi vô mệt hết ng, kiểu là ng thì sướng ngủ trương thây còn ổng phải dậy sớm làm việc nhà mà còn phải phục vụ ăn uống sáng cho con dâu nên bực ấy
Thường thì bố ck rất thương con dâu, như ba ck mình biết mình về là lo đi kiếm thật nhiều củi dừa cho mình nấu. K hiểu sao mình rất thích nấu bếp củi dừa thay vì bếp gas. Mà nấu thì hao củi nữa chứ, nhưng quê ck mình nhiều lắm
Bm m k sân cho bm ck e với,ngược với bm m hoàn toàn,e sinh mẹ đẻ e lên trông e đỡ đc rất nhiều đến khi mẹ đẻ e về rồi đều 1m e thôi.con ốm đêm k chịu ngủ khóc ầm ĩ mà mẹ ck e vẫn yên giấc,e sợ luôn,cảm giác như là nhà chỉ có mỗi mh e thôi m ạ,e hóc đc về ngoại m ạ
Mẹ ck k muốn cho mh về ngoại,mh về ngoại rồi k ai làm việc cho và sai vặt nữa m ạ,e sinh xong mà cái gì cũng phải làm cả bà kbh đụng tay đụng chân,thậm chí cháu quấy khóc bà cũng k hề biết,có vẻ bà ngủ rất ngon m ạ
Mom nói với bame mình xin cho về ngoại ít hôm rồi đi luôn mấy tháng
Mẹ ck m cũng thẳng tính có j ns luôn bà cũng chiêgu e đang bầu sáng ngủ tới 9 h trưa ngủ tới 4 h chiều ngày nấu 2 bữa bà đi chợ mua thức ăn các thứ có lúc bắt ck e rua bát nấu cơm vì sợ e đứng bếp nóng :))))
Vậy tốt rồi mom. K vừa lòng j thì nói ra vậy mới k thâm hiểm
Nếu đẻ dc thuong thi đẻ da đe bà lam nhu ba gioi lăm yk cổ hủ đeo chịu dc
06/22/2019 12:06 Trả lời
Uh, ai cũng muốn dc sinh thường, nghe sinh mổ là lo lắng rồi
Mẹ ck mk k dc như mẹ ck mom eo oi con dâu đẻ mổ mà ra viện thăm còn trách móc k chịu đi bộ nhiều mà đẻ thường dc thế có điên k đi đẻ tiền vk ck mk tu lo ba me ck k cho con dâu và cháu 1 đồng nào 5 ngày ở viện toàn mẹ đẻ và ck chăm về nha thi chẳng chịu bế cháu bế dc 5’ kêu mỏi đau lưng thế mà thằng cháu ngoại 14kg mẹ nó mag lên bà trông rồi bế bây h bé nha mk dc hơn 2 thang roi trộm vía e ngoan mẹ cũng đỡ mệt hnay bà noi bế cháu ỉa mà bà mag đi thay cởi quần nó ra rồi k rửa cho nó roi kêu ỉa hết đi mk đang nấu cơm lại chạy vào rửa cho con tội nó quá k biet lúc mk đi làm rồi thì bà bế va chăm cháu kiểu j nữa
06/22/2019 12:06 Trả lời
Giống mẹ ck e
Mom gửi về mẹ đẻ. Chắc. Con gái bả cũng bị mẹ ck đối xử như thế
Mẹ ck mình number 1 lắm.mình lưu sdt của mình cho mẹ mình là" con gái"
06/20/2019 20:06 Trả lời
Chúc mừng mom nha
Có mẹ chồng vậy nhất Mom rồi