Vỡ mộngggg 😭😭

Hổng biết ở đây có mom nào như em hông, trước kia đang bầu, em hay nói với Tuấn (chồng em) là Sau này sinh xong, tui sẽ mang Eric (Mộc) đi du lịch khắp thế gian này. Hai má con tui sẽ đi du lịch với nhau, cùng nhau tận hưởng 🤣 Hôm qua Eric tròn 4m12d, tính ra mới 4m hơn nhưng Eric đã từng đi xe máy, xe ô tô, tàu cao tốc, phà cao tốc để đi những chặn đường xa di chuyển liên tục từ điểm này tới điểm khác khá thuần thục 2 tuần trước Tuấn có đưa hai mẹ con về Bến Tre cho hai mẹ con ở ngoại chơi, Tuấn về lại Phú Quốc có việc. Hôm qua Tuấn book vé máy bay cho hai mẹ con bay cho lẹ. Đó giờ đi thì xa và lâu thiệt nhưng có ng theo phụ. Hôm qua đánh liều hai má con tự đi. Trong lòng lâng lâng vui sướng vì hai má con sắp có không gian chu du riêng. Nhưng sau ngày hôm qua thì em thật sự vỡ mộng các mom ạ 😭 Do em sinh mổ nên k đai Eric được, cứ cấn ngay vết mổ em cứ thôn thốn, thêm nặng trì vai nữa. Mà xe đẩy thì chưa mua, mà có mua cũng đâu có xách lên máy bay 😭 một mẹ một con bồng bế nhau làm vé, qua cửa hải quan, ngồi chờ, sắp hàng, lên máy bay, xuống máy bay, lấy hàng kí gửi... muốn chết đi sống lại 😭😭 Giấc mộng hai má con tự đi du lịch sắp tới tan thành mây khói, vì em có dự định đầu tháng sau hai má con book vé bồng nhau ra đà lạt. Tuấn cũng duyệt và hứa tài trợ kinh phí. Nhưng bây giờ dù Tuấn có dát vàng lên tay em em cũng không đi đâuuuu, đuối lắm rồiiiii 😭😭 hai tay rả rời không nhấc nổi 😭😭 Thôi đành gác lại du lịch hai má con vào một ngày ảnh biết đi vại 😣

10 62

Thảo luận

Năm ngoái cô Jane cùng đồng nghiệp đi Vũng Tàu, bạn ấy mang em cu 10th theo mà dc 1 lần là sợ tới giờ luôn ấy. Nay em cu gần 2 tuổi rồi mà bạn ấy dẹp luôn ý định đi đâu đó với con 1m mà ko có ck theo.
06/17/2019 12:06 Trả lời
N P N T bạn kia cũng dễ lắm, mà do chưa tự đi dc nên cứ phải bế như Mộc vậy đó. Mà bế lâu thì con nóng nực khó chịu. Cô Jane bế phụ mà còn phờ hết cả người ra. Mẹ Mộc đi đâu mà có bà ngoại hay ck theo cùng hãy đi. Đi 1m cực lắm. Khi nào em biết ăn uống lung tung dc rồi mới khoẻ.
🌷🌷Jane🌷🌷 em định đợi mộc biết đi r mới đi nè cô Jane. Chứ thiệt bữa ẵm có xíu mà cảm tưởng gãy hai cái tay luôn á huhu
Mẹ mộc mua xe đẩy làm hành lí kí gửi, tháng nữa thì vết thương của mẹ mộc cũng bớt đau, kệ mộc cứ yên tâm mà chu du khắp thế gian 😍😍😍
06/17/2019 12:06 Trả lời
Em bế từ lúc làm vé vô hải quan r lên máy bay đó mom. Mà chịu k thấu luôn á
N P N T vết thương ở trong mà m, trộm vía Mộc cưng qá chi để nặng mẹ, hôm qa Beo đc ra cữ cũng bế Beo 1 tăng nên hiểu tâm sự của mẹ Mộc ớ
Bay từ bến tre luon hả mẹ Mộc
06/17/2019 11:06 Trả lời
Bay từ Sg mẹ shin. Bến tre k có sân bay hihi
N P N T vay là ngoại theo 2 mẹ con đưa đến sân bay r 2mc moi tự bay vào ha
Đi có 2mc thì mẹ vất vả rồi làm gì cũng phải khánh theo cả mệt lắm mom
06/17/2019 08:06 Trả lời
Ah mà đi máy bay vẫn dc mang xe đẩy theo á mom ,nhưng bỏ trong hành lý kí gửi á
Mẹ cún ( Nhím 🐩 ) vâng, em biết mà. Nhưng khoảng ẵm từ lúc check xong vé lên nhập cảnh rồi lên máy bay rồi xuống máy bay cũng đủ đuối r đó mom 🤣
Tui đi có Ba Andy theo mà mún xĩu lên xĩu xún nè..có 2 mẹ con chắc khóc tiếng miên lun đó
06/16/2019 22:06 Trả lời
Nhìn đi đà lạt thích quá hàaaaaaaa
:)) m thù từ bầu đã vỡ mộng rời, thấy trên fim dễ thế, :)) thôi thì xd gần thì 2-3 năm xa thì 5-6 năm mới đi choei dc
06/16/2019 19:06 Trả lời
Em bầu em đi tùm lum mình, di chuyển liên tục ý. Ai cũng ớn dùm. Mộc cũng dễ lắm, chỉ có ẵm ớn quá luôn huhu
N P N T đi oto thì k lo , m xe máy nên ck toàn lo ,:)) thôi tận hưởng dc luac nào hay lúc ý
Đk đi thì vui wa trời rồi,nhg mỗi 2mc đi thì vất đó
06/16/2019 16:06 Trả lời
Thế thì ẵm vất lắm
Duong Anh đúng r mom. Em bế có lên xuống máy bay mà tay em như rớt ra
Mẹ mộc cho mk hỏi la mẹ mộc ăn j để sữa đặc va thơm z
06/16/2019 15:06 Trả lời
Mẹ Tũn mỗi tháng tăng 1 kí là quá oki đó mom. K có bị nhỏ đâu nè
N P N T k sợ 3 thag k đc nổi 7kg
ở nhà 2 mc thoi cung met nua chu dung noi di dau mom oi
06/16/2019 14:06 Trả lời
muon di 2 ma con phai doi it nhat no 2-3tuoi moi khoe ak mom
Lavie vâng mom, lâu quá luôn huhu
Hi nửa tháng nữa...Andy đi Đà Lạt nè Mộc 💕
06/16/2019 12:06 Trả lời
N P N T hi Andy đi với ba mẹ nè Mộc. Mộc đi cùng mình hông 💕💕
mẹ AnDy🐷🐷🐷 mẹ ngán ẵm quá r andy ơi. Ba mộc dạo này bận lo làm giấy đất đai nên hỗng có đi dc hix