Con đi chơi 😊😊😊

Mấy m ơi. Sinh xong bao lâu thì mấy m cho con đi chơi? Nhà mình thì chỉ 15 ngày sau sinh là đã mang Bơ đi chơi rồi. Mặc dù lúc đó cuối mùa đông nhiệt độ chỉ 10 đến 15 độ C thôi. Nhưng mình vẫn muốn con ra ngoài để hít không khí và quan trọng muốn tạo sức đề kháng cho con. Và từ đó đến giờ cứ cách 1,2 tuần là con lại được đi mall, công viên, sở thú, đi ăn, đi chợ với mẹ. Mẹ cứ địu con trước ngực hoặc bỏ lên xe mà đẩy đi thôi 😊😊😊. Trộm vía con lại ngoan ngoãn k quấy khóc bao giờ Chia sẻ hình ảnh con đi chơi thôi nào mấy m ơi❤️❤️❤️

26 260

Thảo luận

Con mình 1 tháng là đc ra ngoài đi ăn chơi rồi. Đc cái gia đình 2 bên mình khá hiện đại và khoa học
07/04/2019 12:07 Trả lời
Thế thì còn gì bằng m ah. Ba mẹ mình và ba mẹ ck cũng vậy. Khuyên con nên cho đi để tăn sức đề kháng
Bên đó môi trường trong lành mom à. Bên mình nóng bức,bụi bặm mà cho con ra ngoài tội con lắm. Bé mình sau 1m cho ra phòng khách nằm thì mấy bà cô hàng xóm còn bảo ra sớm thế,2m mình cho về nội về cô chơi mọi ng cũng bảo đi đâu mà sớm thế.hihi.may mà bm mình hiện đại bảo kệ cho nó quen sương gió.😂😂😂
07/03/2019 08:07 Trả lời
Mẹ Casper uh mom.ông nội thương lắm,hok muốn cho về ý.hihi.chỉ mong con luôn khoẻ để cùng mẹ đi du lịch,mẹ là ng mê đi mà.😂😂😂
Vũ Nguyễn vâng m. Có con đi chung tuy mệt mà vui 😄😄😄
Con bạn thấy cưng quá. Ở bên này mới sanh được vài ngày là thấy nhiều người ẵm đi chợ đi mall hết rồi.
07/03/2019 00:07 Trả lời
Vâng. Cám ơn b nha. Mình đi mall thấy mới có mấy ngày còn nhỏ xíu mà Mỹ đã cho đi. Vào mùa hè thì k nón,k bao tay, bao chân gì luôn
E thì mẹ ck bao 5th ms cho đi cổ hủ thế kbiet cứ bắt cháu ở trong nhà suốt
07/02/2019 21:07 Trả lời
Mẹ Casper bh ms hơn 3th mom ak xin bà cho cháu đi chs bà bảo chua đi đc
Mẹ Thỏ ở với cha mẹ thì đành chịu m ơi vì ông bà thường theo kiểu xưa mà. Thôi m ráng vài tháng rồi đi hay m thử nói bà hiểu xem sao
Hihi My cũng vừa đc Ba Mẹ cho đi siêu thị đây. Vào trỏng mát với chơi mệt nên ngủ trên đường về luôn... Con em tới 3 tháng bà ngoại mới cho đi chơi. Đi đc rồi là tuần nào cũng cho đi. Chủ nhật vừa rồi thỳ đi câu cá với Ba và Cậu. Dự là chủ nhật tới cho đi công viên hihi
07/02/2019 11:07 Trả lời
Mẹ Casper hihi vâng mom.. Mỗi lần đi về là bé ngủ ngon lắm. Kiểu đc thư giãn thoải mái á mom... Chứ ở nhà vs mẹ xung quanh 4 bức tường thỳ cũng buồn lắm
Thiên Kim ❤️🍀( My ) vâng. Bé cũng đc thư giãn ah m. Mà đi vậy bé mau học hỏi nữa. Môi trường nào cũng dạy cho bé nhiều điều cần khám phá 😊😊😊
Bé nhà m trc 1 tháng mới cho ta ngoài chơi.còn ở nhà chỉ tắm nắng ở hiên nhà
07/01/2019 20:07 Trả lời
Vâng m. 1th đi cũng tốt rồi m ơi
1m e cũng cho bé đi r nè bh bé đc 3m rươi r
07/01/2019 19:07 Trả lời
Huyền Đô Đô vâng. Nuôi 2 con 1 lượt thì cực lắm. Từ tiền bạc đến nuôi dạy rồi cả tình thương nữa, k thể dành thời gian nhiều cho bé đầu đc nhưng m hãy nghĩ đến sau này. 2 bé gần tuổi dễ thân và gần gũi, chia sẻ với nhau nhiều hơn. Nếu m có ý định sinh 2 thì thà sinh 1 lần rồi nghỉ luôn. Cực lúc nhỏ nhưng chúng lớn là m lại sướng. Chứ khi bé lớn 6,7t rồi m có lại bé nhỏ cũng ngán lắm ah nha. Chỉ sợ ở đây là sức khoẻ và sự an toàn của 2 mẹ con m thôi
Mẹ Casper vâng cảm ơn mom đã động viên
Con mình hơn 3 tháng rồi mà mình cho con vào xe đẩy rồi đẩy con đi ăn cùng với ck mình cách nhà khoảng 300m mà về bị má Ck nói “ con mới mấy tháng mà ẵm đi ăn nhà hàng, làm như nó biết ngồi hay biết bò rồi kg bằng “. Buồn gì đâu luôn á
07/01/2019 18:07 Trả lời
Mẹ ck mà m. 10 ng thì hết 8 ng vậy rồi. Chỉ có 2ng hiểu và thương con dâu thôi. M đừng buồn cứ nghĩ thoáng lên
Mẹ Casper mình biết rồi mom. Thanks m
1 tuần cho con đi đc rôi
07/01/2019 18:07 Trả lời
Chắc mẹ ở nước ngoài đúng k nên mớ dc đi sớm vậy chứ ở vn ngta cữ đủ đieiwd
07/01/2019 12:07 Trả lời
Mẹ Casper cũng tùy chổ á mẹ chứ đó em tận 3th mẹ ck mới cho ik ôi mệt lăm
Tiên Bình Nhi vâng m. Mỗi chỗ mỗi khác nhưng bây h ngta có xu hướng k kĩ như xưa nữa hihi