Li hôn hay tiếp tục???

Vợ chồng e đã cưới được gần 2 năm chúng em chưa có con nhưng đã quá nhiều lần đứng trước sự lựa chọn li hôn hay tiếp tục! Em và ck ngày cưới xong ở cũng bố mẹ e nhưng đã nhiều lần ck e hay chấp vặt sống kiểu gia trưởng muốn ai cũng phải theo ý mình. E rất thương bố mẹ nhất là mẹ e làm nông k ra ngoài va chạm nhiều mà mấy lần nhìn e phải khóc vì tính gia trưởng đó. Có lần ck e đi học mà bạn a rủ đi chung em mới nói đi đường xa a đi có bạn mới an toàn. Ck e k nghe bảo đi 1m thôi vì đi cùng ban lại phải mất tiền góp ăn tối. E mới nói trời ơi sao a lại nghĩ đến chuyện đấy. Sống ích kỷ như thế thì làm sao ai dám làm bạn với a. Ck e nổi nóng hùng hục mang balo đi cái hộp cơm e làm cho để trong cặp ck e lôi ra ném ở cổng. Xong lúc đi rồi e mới vào phòng thì biết lấy thẻ rút tiền của e. Đến tối mới nói làm hỏng thẻ vì đi rút k biết mật khẩu.... Xong nói e là ép ông ấy phải đi đàn đúm với bạn. Ông ấy k có tiền nên lấy thẻ e đi. Lần đấy ck e bỏ nhà đi ở trọ 2 tháng nói với bme e là bận học k về được. Xong nói dù e có quỳ xin ông ấy về thì cũng k bao giờ về. E mặc kệ k đi ra chỗ trọ ấy lần nào thế rồi tự về. Rất rất nhiều lần chúng e cãi nhau toàn chuyện lặt vặt k đáng, nói ra thì đúng là quá xấu hổ. Đỉnh điểm là lần e và ck định li hôn vì tính coi thường gđ vk e k chấp nhận được và cứ cãi nhau là lèm bèm 1m nói chửi bới như đàn bà.... E quá sức chịu đựng khi vào phòng ck e dọn hết ảnh cưới vứt xuống gầm giường, khi bme đi làm hết ck e dọn quần áo, e ngăn lại thì bị đẩy ra. Ck e còn mở tủ xé đi tờ đk kết hôn. Đập vỡ con lợn e đang tiết kiệm. Quá đáng sợ, e khóc k biết bn lần rồi hai gđ nói chuyện lần đấy e đã đi làm đơn rồi nhưng bên ck gọi điện rồi mọi ng làm e lung lay rồi ck xin lỗi nên e lại bỏ qua. Chúng e ít cãi nhau sau chuyện đó đến giờ chúng e ra ở riêng được 3 tháng. Cs bình thường ck rất chiều vk nhưng theo kiểu gia trưởng chỉ cần ck thích còn kệ k qtam cảm xúc của vk. Cảm giác e k có tiếng nói trong căn nhà này. Tuần vừa rồi e ck e nổi giận ném 1 cái bát. E sợ chạy vào phòng. Tuần này thì hất nước vào e chỉ vì e nói tháo cái quạt trần lơ lửng ra vì lắp điều hoà rồi. Ck e bảo đàn bà k biết gì thì im mồm xong e nói lại mấy câu e bảo nói gì cũng k được, a cứ gia trưởng bảo thủ như thế cái gì thích thì a làm còn ý vợ a bỏ ngoài tai vậy tại sao a còn lấy e làm gì sao k ở 1m đi. E thật sự chán nản ck e có chung thủy và chiều e thật sự nhưng rất gia trưởng và bảo thủ như vậy. Liệu e có nên tiếp tục mối quan hệ này k? E cảm thấy bế tắc mỗi lần cãi nhau là ck e xưng hô tao mày. Thật sự e thất vọng! Giờ li hôn e về với bố mẹ thì có được bình yên k. E cũng quá thương bố mẹ nên chưa dứt khoát được! Mong các mom cho em xin lời khuyên. Em cảm ơn!

3 249

Thảo luận

Mh là cgai. Tính mh cũng cục. Mh là như mom. Mh nhẩy vào dã luôn. Cơn điên lên rồi. Không cần biết ai thua ai thắng. Cứ đánh được n dù chỉ 1 cái cũng bõ tức r. Nhưng 1 cái đấu phải cho n nhớ đời
07/02/2019 11:07 Trả lời
Đánh nhau à m? Đau chứ?
Mh là cgai. Mh tính cũng cục. Phải mh là mh nhẩy vào dã luôn. K cần với
07/02/2019 11:07 Trả lời
Bỏ đi bạn ạ. Gio chua có con chưa có sự ràng buộc về con cái. Bản thân mình đủ tốt để kiếm nguoi khác tốt hơn. Mà công nhận mom giỏi chịu đựng nhu e kiểu nv e bỏ từ 8 đời r. Đúng là mỗi nguoi mỗi tính mỗi duyên nhỉ
07/01/2019 13:07 Trả lời
Nên v nhé. Phụ nữ mình phải hp k vì nhung cái hi sinh mà mất đi cả thanh xuân nv
841694657xxx vâng, lấy ck xong nhiều suy nghĩ già nhanh bn m ạ
Chưa có con thì giải thoát đi bạn ak. Đàn ông ko coi vk ra j thì sao mà lâu bền dx
07/01/2019 11:07 Trả lời
Vâng m. Luôn nghĩ mình đúng và vk sai
Ẩn danh Ukm gia trưởng là thế đó mom
mom ơi mom làm theo cách này của bác hùng nè,nhiều người làm và đã có con rôid đấy mom,mom nhớ kiên trì làm theo nhé,chúc mom nhanh có e bé
07/01/2019 11:07 Trả lời
E xin ạ
1 ngày nào đó nó ko đơn giản là 1 cái hất nước hay 1 cái bát ném đi.hy vọng m đủ mạnh mẽ bảo vệ mình
07/01/2019 10:07 Trả lời
E cũng lo sợ điều đó m ạ
Chung sống cả đời mom ạ cảm thấy thoải mái mk ở thui. Còn cố gắng vun vén mà bị đạp đổ thì dừng lại sẽ tốt hơn mom ak. Bản tính khó dời
07/01/2019 08:07 Trả lời
Vâng m. Cs với e nhiều lúc quá ngột ngạt
Ẩn danh cố lên mom. Csong mk cứ thoải mái lên. Sông ngột ngạt quá tự mk giết chính mk thôi
Giang sơn dễ đổi. Bản tính khó dời. Một đời người là quá dài nha mom
07/01/2019 01:07 Trả lời
Ẩn danh mom nên nghĩ cho mình trước ạ. Nên chọn làm mẹ đơn thân cho thanh thản hay cố gắng có ba cho con rồi gồng gánh cả giang sơn ??
Thiên thần bé con vâng em cảm ơn m
Mom cũng thật kiên nhẫn :( gặp phải em chắc không bao giờ có câu chuyện này tái diễn lần 2 luôn chứ không phải băn khoăn nên tiếp tục hay dừng lại? Vấn đề là chồng Mom có thực sự muốn vun đắp gia đình hay không? Hiện mom chưa có con mà vợ chồng đã không hoà hợp được, lúc có con rồi liệu sẽ chịu được bao lâu? Chịu nhịn vì con cái thì cũng được, nhưng sẽ khổ tâm mom ạ. Vợ chồng là phải cùng nhau vun đắp và dần dần hoàn thiện nhau, để xây dựng tổ ấm. Còn mình thấy chồng bạn k phải là gia trưởng mà là trẻ con ích kỉ và chắc tính cách con người như này thì " giang sơn khó đổi, bản tính khó rời ", khó lòng thay đổi bạn ạ, kiểu chỉ muốn phá ngang!!!! Chúc bạn lựa chọn đúng :( mình thấy bạn đang khổ quá rồi !!!!
07/01/2019 01:07 Trả lời
Ẩn danh mạnh mẽ lên Mom ạ :) phụ nữ mình vốn đã rất thiệt thòi, nên mình hãy hy sinh cho những điều xứng đáng ^^ chúng ta có quyền được hạnh phúc Mom ạ !!!!
Mai Phương Lê vâng, e đã cho ng ta quá nhiều cơ hội rồi nên giờ phải tỉnh lại thôi m ạ
bỏ đi mom ơi, mom thương bme e còn thương mom hơn, bme bạn cũng k muốn bạn sống nv cả đời chưa kể sau này con cái nữa, đừng để con bạn có 1 người bố như vậy.
06/27/2019 15:06 Trả lời
E cảm ơn m. E cũng thấy sợ lắm m ạ. Ám ảnh bởi những hành động và lời nói