Bạn ck

Có m nào như mình ko ạ. Tính mình trc nay khá thẳng nếu ko muốn bị gọi là cộc tính. Nên mình thương ai sẽ thương rất nhiều và hết lòng, nhưng khi ghét thì kiểu như ng ta nói "cả thở cũng ghét". Ck mình có 1 ng bạn gọi là thân lắm á. Lúc trc ck bỏ nhà đi là qua nhà ng đó ở. Mình lúc đầu cũng ko có thái độ gì vì bạn của ck mà, nhưng sau 1 việc thì mình mất hết cảm tình. Lần đó ck gọi ng này đi cf và có chở mình, thì hẹn lúc 2:30 vì 4h ck mình đi công việc. Ấy vậy mà tới gần 4h ng kia mới ló mặt, ng thì nồng mui bia,r la toáng lên gác chân lên bàn trc m mình nói chuyện. R ầm ầm là ck mình hẹn sai giờ trong khi đt vẫn còn tin nhắn giờ giấc. Mình đã bực r, r lại hút thuốc phà thẳng vô mặt mình vì ông đó ngồi trc quạt, mình ko nói nhưng khi về mình có nói vs ck, ck thì nể bạn nên nói mình bỏ qua,mà cái tính mình thì đã ko ưa là ko ưa. Chưa hết. Lần sau mình đi làm thì ck đón về nhà ck nấu cơm ăn, ông đó ở trên phòng ck mình chơi game, mình ko nói j xuống nấu cơm, ck cũng ngồi chơi theo ko xuống phụ.khi mình gọi ck xuống ăn thì ông đó lòi mặt xuống, hỏi " ủa nãy h em nấu cơm hả". Sôi máu mình trả lời "nãy h em chơi vs chó". Ck giật mình trừng mắt vs mình nhưng mình lơ luôn. Tối về ck nt nói mình tại sao như v, làm ck khó xử đủ thứ. Mình bảo do bạn a gây trc, a cũng ko phải ko biết tính e. Ck nói ko lẽ h bắt a phải bỏ ng bạn thân của a. Mình nói "e ko bắt a bỏ, nhưng nếu a đi vs ng đó thì đừng gọi e, mà có e thì đừng gọi ng đó". Ck chấp nhận và thật sự ck làm v mấy m ạ, cứ như đang ngoại tình vì mình ko thích cái gì dính líu tới ng kia. Đến khi cưới ck nói mình mời ng đó, mình bảo bạn a mà muốn sao thì muốn, e vẫn vậy. H cũng hơn 2-3 năm r mà vừa r ck ngồi cf vs ông đó, mình bước vô quán thấy thì cầm chìa khóa đi luôn ko muốn ngồi chung, bảo ck khi nào về thì gọi. Ck bảo "lỡ ai làm mình ghét chắc mình căm cả đời".

1 7

Thảo luận

M xử lí cũng khéo á m. Và ck m cũng biết đôi bên nên dễ bề cư xử m ạ. Bạn thân của ck k hợp í vs m n vs ck m thì lại khác nên k thể ns cấm hay k cho đc. Chỉ là tránh mặt nhau đỡ gây khó chịu đôi bên thôi à.
06/24/2019 18:06 Trả lời
Vì bạn ck gây khó chịu vs mình chứ vs ck thì thân như ae v. Nên cấm ổng luôn mới là lớn chuyện nữa. Nên thôi, ck tự biết là đc r. Ngay cả e ruột mình làm sai, mình còn thấy ghét đến nỗi cô lập nó, ck cũng năn nỉ thay nó lắm mình mới bỏ qua
Bạn bè cũng k bằng vk được! Ck mà coi trọng bạn hơn vk đúng là ghét mom nhỉ?
Vì bạn thân á m. Mà thật sự ko hiểu sao nhiều lần ck bảo ch lâu r bỏ qua đi. Mà mình nói h ngồi chung r bạn a nói j e xong e đía lại a cũng ko vui đâu. Thà e ko có mặt luôn, ck im à m
Khói Trắng Ảo uh vậy đi cho vẹn cả đôi đường mom ah!
Như e thì e ghét r chỉ ko vui vẻ thôi. Chứ ko đến mức thái độ. Nhất là đấy là thằng bạn thân. Bt vc vui vẻ thì ksao. Đến lúc vc lục đục ck mình mà tâm sự vs nó nó ghét mình nó lại ns nhưng câu ko hay để 2 vc càng xa nhau thì mệt lắm
Mình ko ra mặt nói thẳng nhưng mình nói vs ck, vẫn cho ck gặp nhưng khi có mình thì ko gọi ng đó tới và ngược lại