Bé khó ngủ, cho ngủ võng, haizzz

Chán quá các mom, bé nhà mình được 1 tháng mà ban ngày bé khó ngủ quá, mấy lần bà nội cho lên ngủ võng giờ quen rồi cho lên võng ngủ mới sâu, bỏ xuống giường ko ngủ hoặc ngủ mơ màng mau giật mình (trv ban đêm vẫn chịu ngủ giường nhưng phải vỗ ngủ thật say bỏ xuống mới ngủ). Mà ngủ võng thì vừa ko tốt vừa ko yên tâm mình phải ngồi canh nó suốt vì con mình nó hay quơ tay chân mình sợ bé tung chăn lên mặt...còn bà nội nó mỗi lần canh bé ngủ là nằm còn đưa vèo vèo dù bé đã ngủ say. Mình nói ra thì bà nói con nít phải vậy nó mới chịu ngủ. Haiz, chán dễ sợ, con mình đã khó rồi còn tập thêm những cái khó cho thằng nhỏ....Có mom nào cùng cảnh ngộ với mình ko, giờ phải làm gì hả các mom?

1 49

Thảo luận

Bé còn nhỏ, não chưa phát triển hết, ngũ võng đưa lắc mạnh ảnh hưởng não
06/26/2019 20:06 Trả lời
Mom mua nôi đe võng có phải cột vào võng luôn Ko . Cho con nằm võng đỡ quấy hẳn nhưng sẽ bị quen võng , nhà mình jo cứ ăn, ngủ là phải có võng
06/26/2019 17:06 Trả lời
Mua chiếu đặt lên võng ở đâu bán vậy moi người.minh ra tiền mình nói mua gì cho ngta de hiểu
06/25/2019 15:06 Trả lời
Ghét nhất thể loại mẹ ck bắt cháu lên võng.
06/25/2019 12:06 Trả lời
Y chang bé nhà e lun
Con mình gần 7 tháng chưa đc nằm Võng ngủ bao giờ. Nằm trên giường bú xong là ngủ 2-3 tiếng
Y chang mẹ ck mình lun ak chán thiệt 😏😏
Ngủ võng thì m mua cái chõng tre bỏ vào, nằm cho thẳng lưng bé ko ảnh hưởng cột sống, có đung đưa thì nhẹ thôi, bé ngủ thì ko đung đưa nữa, vs đừng che bé kĩ thế nóng lại rôm sảy nổi lên đấy
Bỏ nôi tre lên võng mom có cột lại Ko , bé nhà mom mấy Th rồi
mẹ putin mình ko cột gì cả, cứ để lên vậy thôi, bé mình vừa tròn 2 tháng, cho nằm võng từ lúc 1 tháng
Mình thấy mấy m quan trọng quá việc nằm võng nằm nôi.bé mình ra tháng là nằm võng.đâu phải cứ lên võng nằm là phải lắc mạnh.m có thể nằm võng đưa nhẹ nhàng thôi.khi nào bé ngủ say thì thôi ko đưa nữa.sợ cong lưng thì mua nôi để võng.bé mình đây nay đc 3m.sáng ngủ võng để ngủ lâu mẹ vs ngoại làm việc.tối thì ẳm vô giường ngủ
Đung r. Ban ngay thi nam võng may mom đừng đưa khi con ngủ rồi. Đưa nhẹ nhàng co ảnh huong gi đâu. So cong lưng thi mua nôi tre để võng. Cứ lam quá vấn dê lên. Bé mình cũng nam võng ban ngay đây. It quấy hẳn.
Nguyên Bảo đúng là quan điểm nuôi con mỗi ng khác nhau.ai chẳng muốn thương con cơ mà có nhiều m ác cảm vs mẹ ck thế là cái gì mẹ ck nói cũng là sai.con mình cứ ra tháng ngủ ko sâu giấc thế là cho nằm võng luôn tới giờ 3m
k nên cho nằm võng m nhé hại bé ấy
06/25/2019 11:06 Trả lời
Ừ mom mình biết chứ nên đang ráng tập nè mom chỉ sợ con thức nhiều quá ko lớn thôi hic