Ti mẹ ngắn

Con mình được 8 ngày rồi. Núm ti mẹ ngắn quá con k chịu ti mẹ. Sữa về thì nhiều, đành phải hút sữa ra bình cho con ti thế này. Đây là mình hút 30' để con ti kẻo con nó khóc rặn đỏ cả mặt. Cực quá các mom ạ. Mom nào có cách nào cho con ti mẹ không, chỉ mình với [6]

0 35

Thảo luận

Phải cho ti thì mới dài ra đc. Lúc đầu khó nhưng, vài lần sẽ ok thôi m ạ
06/26/2019 13:06 Trả lời
Jo mà quay ngược t.g lại mình sẽ vắt sữa ra bình cho con ti. Hihi. Jo con mình 3m ko chịu ti bình nữa. Mà mình lại đi làm sớm ko biết sao đây
06/26/2019 13:06 Trả lời
Mình 4th cũng phải đi làm sớm, mỗi tội khuya k có vú nhét vào mồm liền là ảnh la làng, dậy hâm sữa rồi bế lên cho bú cực quá mom
p_84933227xxx thui ráng jo đi mom để sau này ko phải cực vụ tập bình
Mom vê đầu ti nhiều vào kéo nó ra. Rui cho con mút đc ít nào thì mút rui dần dần là bé bú đc nó sẽ tự dài ra thui .. Trước mình cũng vậy
06/26/2019 12:06 Trả lời
Kiên trì tập cho con bú mom ơi .. mình bị 1 bên cứ vừa vắt vừa cho bú nên giờ bú được cả 2 chứ cảnh vắt sữa cũng khiếp lắm nữa đêm con dậy đưa vú con ti khỏe hơn với lại con đang nhỏ bú chưa đc chứ to thêm vài tháng núm ngắn thế nào nó cũng kéo ra được nà ...
06/26/2019 11:06 Trả lời
Tháng đầu nuôi con vất vả quá các mom nhỉ hihi
mua núm trợ ti đi mom
06/26/2019 09:06 Trả lời
Mình mới mua nè mom hi để mình thử
Trong cái rủi có cái may là mom vẫn có nhiều sữa, vậy sau này khỏi phải cai sữa cho con. Mình con bú sct hoàn toàn, vì k có núm ti mà hút ra k dc bao nhiêu. Giờ thì đi đâu tha hồ đi vì ai cũng có thể bế hoặc cho con bú
06/26/2019 09:06 Trả lời
E đây Mom ti cũng 1 bên ngắn bên dài bé ti ko dc cũng khóc tội lắm e thì sữa cũng về Nhiu lam căng cứng ngực chảy sữa ướt het áo nên cũng hút sữa cho con ti nhưng cũng tập cho bé ti mẹ vì sợ bé bỏ ti mẹ !! Mà e thấy hút ra bình bé ti dc nhìu hơn ti mẹ á Mom
06/26/2019 08:06 Trả lời
Đúng rồi á mom, bé mình mới 10d có khi uống bình đến mức 60ml, k no là cứ ọ ẹ suốt. Mà cực cái khuya phải dậy hút rồi hâm sữa cho uống cực quá. Nhét ti mẹ thì la rặn đỏ cả mặt.
p_84933227xxx bé e sanh dc 1w rồi cho ti hết 60ml là no căng bụng luôn !! Khuya thì e cũng cho ti bình còn gần sáng thì ti mẹ ti mẹ cũng dc nhung hơi lâu và bé ti ít hơn . Mom mua đô trợ ti rồi cho bé ti thêm mẹ cho quen
Bữa nay hiện đại còn có máy trợ ti chứ mình mấy năm truóc dinh tập đầu sữa chưa về còn ti dc chứ khi sữa về cương vú là ko thấy cái đầu ti ở đâu luôn mỗi lần cho bé ti là như chịu cực hình ..bé thì khóc vì ko ngậm dc ti bà ngoại phải bóp cái núm lại rồi gặng nhét vào mồm bé..có hôm bắt ck ti truóc cho nó lõm một tí bé mới bú dc đến khi ra tháng bú lặm ti củng lòi ra
06/26/2019 08:06 Trả lời
Ẩn danh ua m cho bé đầu ti v mà vẫn còn ngắn à
Kim Kim(Mẹ Shin) bữa nay dài rồi mà mình sợ cái vụ đầu ti bị nứt nẻ đó mom
Mh cucng 1 bên ti ngắn. Ban đau cũng vật vã mới cho con ti đk. M cứ cố gắng bóp đầu ti ra cho con hút ti ra là đk mà
06/25/2019 23:06 Trả lời
Mom tập bao lâu v mom, nhóc nhà mình đc 10 ngày rồi,
Cũng mất mấy ngày m ợ. Né nhà nh giờ cũng mới gần đầy tháng thôi. Ti bên ngắn ngon lành luôn á
mom mua cai trợ ti đi ạ
06/25/2019 11:06 Trả lời
hợp tác đó mom ah.em mình ti ngắn bé ko ti dc.nên mua trợ ti về phải tập mất 1 buổi bé khóc nhưng vẫn chịu khó tập và cuối cùng bé hợp tác roi