Tác hại của gen bụng!!!

Như đã nói với vài mẹ là em sẽ chia sẻ về việc Tại sao ko nên dùng nịt bụng nha các mẹ. Chia sẻ vẫn là chia sẻ nhưng ko phải mẹ nào cũng tin và thực hiện theo, nhưng thôi thì vì lương tâm nghề nghiệp em vẫn sẽ chia sẻ để các mẹ hiểu hơn :)). Sản phẩm nịt bụng thì nhiều vô kể, tác dụng có lẽ 1 vài mẹ đang bị “ảo giác” về việc eo mình thon lại nhưng thực chất là gì? - Nịt bụng để giảm mỡ ư? Không hề, các mẹ thấy thoát nhiều mồ hôi nhưng đó chỉ là nước chứ không phải mỡ, khi bù lại lượng nước đó thì cân nặng vẫn vậy. Chưa kể đeo đai trong 1 thời gian, mồ hôi tiết ra gây sự bức bối ở vùng đeo, đổ mồ hôi nhiều ở vụng bụng, tạo sự chèn ép và từ đó bệnh ngoài da sẽ có điều kiện được phát triển do mồ hôi đổ không thoát được hơi ẩm giữa da và gen bụng trong 1 thời gian lâu dài - Ăn ít lại ư? Điều này đúng khi các mẹ gen bụng, nhưng khi các mẹ gỡ bỏ gen ra thì vị giác sẽ hoành hành và cơn đói bắt đầu bủa vây, bắt các mẹ phải ăn nhiều để bù lại lượng calo bị mất và dĩ nhiên, kết quả giảm cân là con số 0 Và nếu mẹ nào là người bị đau dạ dày thì việc đeo gen càng khiến bệnh trầm trọng. Ép gen quá chặt sẽ gây ra việc trào ngược acid trong dạ dày, do dạ dày bị nén và đẩy dịch dạ dày tới nơi nó không nên tới. Việc ép quá chặt còn gây cho bạn sự tê nhức và buốt do máu không được lưu thông - Việc đeo quá nhiều khiến lệ thuộc vào nó, cơ bụng ít hoạt động, vùng core yếu làm cơ thể bạn mất cân bằng, gây ra các bệnh đau lưng, sút lưng… - Gen bụng CÓ THỂ gây ảnh hưởng tới cơ hoành, nội tạng ... Gen bụng có khả năng làm cong hoặc bẻ gãy hoàn toàn xương sườn, dịch chuyển nội tạng vòng vòng trong ổ bụng. Việc chèn ép và dịch chuyển các bộ phận nội tạng có thể khiến cơ thể bị rối loạn lâu dài, có thể là vĩnh viễn.. Vì thế nếu thực sự thấy eo mình nhỏ lại nhờ đeo gen thì bạn hãy nên đi chụp chiếu ngay lập tức nhé! À còn tất nhiên vẫn có mẹ bảo mình đi chụp chiếu chả làm sao, ok nhưng nó chỉ là tạm thời thôi ạ. Mỡ bụng là thứ cực khó giảm, kể cả những bài tập chuyên cho bụng, và tập toàn thân cực nặng với tạ cũng chưa chắc giảm trong 1 sớm 1 chiều đc đâu ạ. Cơ chế đốt mỡ của cơ thể ko phải chỉ dựa vào vài 3 chiếc eo làm nóng để tan mỡ đâu ạ ). Còn các mẹ nào vẫn cố bảo vệ ý kiến thì mình miễn tranh luận vì bản thân mình chứng kiến nhiều hậu quả do việc gen bụng gây nên rồi chứ ko phải đi copy trên mạng cho các mẹ đọc đâu ạ. Hi vọng các mẹ sẽ lắng nghe 😀

1 11

Thảo luận

Đang định mua. Đọc cái này của mom thôi khỏi mua luôn
07/29/2019 10:07 Trả lời
tập theo những bài cardio trên mạng í mom ạ. ko tác dụng nhanh như tạ nhưng cũng khỏe người đó
Finsi mình biết rồi. Thank mom nhá