Tập Aerobic có giảm được cân ko?

Hôm trước mình cũng đã nói qua về việc ăn uống và nịt bụng. Và cũng thấy có mẹ bảo là chỉ tập Aerobic và nịt bụng, ăn ít là giảm nhưng sự thật thì sao nhỉ? Trước tiên các mẹ cần hiểu là: Aerobic là bộ môn thuộc nhóm Cardio, tức là thể lực. Nó tốt cho tim mạch nhiều hơn và cũng làm các mẹ khỏe hơn, dai sức hơn thôi chứ ko phải chỉ cần tập nó là giảm được cân ha. Ở trung tâm mình đang làm 1 tuần có rất nhiều các bộ môn thể lực như Aerobic, thậm chí Aerobic bị đánh giá là loại bài tập chỉ để vui, chứ so với các bài tập khác chả là cái gì. Haha. Kể cả các mẹ có tập chăm chỉ, thì việc giảm cân sẽ xảy ra trong vài ba tháng đầu và chững nhé vì Aerobic ko có nhiều khả năng đốt mỡ, mà muốn giảm cân đẹp là phải giảm mỡ thừa trong cơ thể nha. Dĩ nhiên ko phải ai cũng có time và điều kiện đi tập Gym, nên việc tập đc Aerobic đã là tốt lắm rồi, giúp tim khỏe, da đẹp, người khỏe. Còn nếu quyết tâm giảm cân thì phải kết hợp nhiều lắm nha các mẹ ^^.

0 2

Thảo luận

Muốn giảm cân phải cắt đi lượng tinh bột( cơm, bún, phở, bánh,...) và đường( trái cây vị ngọt cũng ko dc). Mom tìm hiểu về phương pháp keto sẽ hiểu. Aerobic cho khỏe mạnh thôi, nhịn ăn 1 chén cơm mà uống 1 ly nước ngọt cũng như ko mom à
08/03/2019 10:08 Trả lời
Mình đang chia sẻ mà mom :))). Mình làm ở phòng Gym nên những cái này mình rất rõ. Keto chỉ là 1 phương pháp ăn giảm cân nhưng ko phải ai cũng hợp nha