Tư thế bú

Thường các mom cho con bua nằm hay là ẵm bé bú??? E thấy nhiều ng nói bú nằm không tốt

0 19

Thảo luận

Bú nằm từ u đẻ đến giờ đã hơn 6tháng . Nội nó ko cho bú ngồi vì sợ mẹ nó mỏi lưng
08/12/2019 15:08 Trả lời
Mình thì ko biết có tốt hay ko, nhưng xưa giờ mình chỉ ãm con cho bú thôi, bú nằm mình đưa ti vô miệng con ko đưa tới, và rất là mỏi
08/11/2019 14:08 Trả lời
Nói chung ẵm vẫn tốt hơn nhưng nhiều khi mỏi và ko đc thoải mái lắm
Mình từ lúc sinh ra đã cho bé bú nằm, mới sinh nếu sợ bé sặc thì sau khi cho bú, mom hay nhờ ng khác bế bé lên tí rồi đặt bé nằm là dc
08/10/2019 22:08 Trả lời
Bé mình Từ 4 tháng mới cho bú nằm á còn trc mình ẩm cho bú k à nhưng bé ngủ k ngon mới vừa bú xong cho nằm xuống lại thức, từ 4 tháng mình cho bú nằm nên bé ngủ ngon hơn càng lớn càng lên tâm mẹ có ngủ qên con cũg Tự đẩy ra k sợ con ngợp
08/10/2019 22:08 Trả lời
Bé mình thì ẳm cho bú. Bé quen với mình cũng quen rồi
08/10/2019 21:08 Trả lời
Em cho bú ngồi tới độ 2th là bú nằm luôn mom. Trc bé hay ọc nên ngồi cho bú. Sau này hết r nên bú nằm tới nay 6th r
08/10/2019 19:08 Trả lời
Lúc mình mới sinh xong tới 2 tháng nay cũng nằm ko à, mà bữa bạn mình con cũng 4tháng rồi khuyên mình là ẵm bú chứ nằm bị vô phổi á làm mình sợ quá, mà ẵm thì mỏi quá ko thoải mái!
Rose🌹 tại sợ em bé sặc á mom. Mà nằm thấy bé ổn thì k sao. Mình vs bé bú nằm giờ bé quen nghiêng ng qua mẹ bú k hà
Bé mìh bú nam đến h 9th mấy r vẫn bth khs cả ạ
08/10/2019 16:08 Trả lời
Vậy bả mom? Tại mình có ng bạn con 4tháng rồi nói là lúc mới sinh cũng làm biếng nên cho nằm bú và bị vô phổi á, rồi bạn mình khuyên mình nên cho ẵm bú mà mình ẵm thấy ko thoải mái mỏi quá trời mà nằm thì lại sợ haiz
Rose🌹 bé mìh thì tu lúc ms sih đến h 9th mấy bth kh bị gi í m . mìh thấy bạn mình củng cho bú nam con 6th mấy củng kh bị gì í hì
Dung roi ah, bú am len thi sữa chảy xuống tốt hơn cho be, bu nằm khi ng mẹ mới mổ , chứ nằm dễ sặc, theo mình là vậy. Mình nghe nói cong vẹo cột sống cũng do tư thế am sai, mệt thiệt luôn.
08/10/2019 16:08 Trả lời
Văn Thị Phương Thúy à mình cho bé bú sữa mẹ á mom nằm sợ sữa tràn vào phổi tại bạn mình bị bên khuyên mình á
Ẩn danh bu nằm mà đầu bé cao chút, mà nằm vậy bé mỏi cổ ko m ??