ĐÃ CÓ TIM THAI - 5 TUẦN 6 NGÀY

Xin chào các moms! Vẫn là mình đây, ng bị tiền sử thai lưu và Gen Pal 1-serpin đây! Hnay đi siêu âm mình đã có phôi và tim thai đầy đủ lun rồi, một lần nữa các moms có thể chúc mừng 2 mẹ con mình được không ạ 🥰! Một cảm xúc không thể nào diễ tả bằng lời cho hết đc mấy moms ơi, hạnh phúc đến vỡ oà, khóc, cười, lại khóc rồi lại cười trong niềm vui vô bờ bến! Lần đầu tiên mình biết thế nào là sự hiện diện mầm sống trong cơ thể của 1 ng mẹ! Chỉ vỏn vẹn vài chữ kết luận: MỘT THAI SỐNG TRONG LÒNG TỬ CUNG làm mình nghẹn ở sống mũi, tay cầm phiếu siêu âm run run và mỉm cười với ng chồng đang hồi hộp đứng bên ngoài chờ đợi. Hồi nào giờ Bs chỉ toàn kết luận: theo dõi thai...... Nhưng từ giây phút này đây đã thay đổi hết r các mom à, con đã trao sự sống và chịu ở lại với vợ chồng mình rồi, khi m đang viết những dòng chia sẻ này thì m vẫn khóc vì quá vui sướng ⛔️Vào tuần trước, chính xác ngày 6/8 vừa qua mình đã giấu GD đi khám sớm trước đó 1 ngày, các mom có thấu hiểu đc cảm giác của 1 ng 2 lần tưng đánh mất con mình nó ám ảnh đến dường nào. Khi bước vào phong siêu âm kết quả vẫn chưa có noãn (yolksac), phôi và tim thai! Bs cũng bảo hơi chậm xíu vì thai m lúc ấy đc 5w rồi, Bs cho làm Beta thì kết quả đc 7630 IU/L (hoàn toàn hợp lệ với số thai đang hiện diện), Bs có trấn an bảo mình về đợi thêm 1 tuần nữa vì cũng chưa nói lên đc điều gì cả! Và hnay quay lại thì m đã có đáp án chính xác rồi! M vui lắm luôn ⛔️Hiện m vẫn dùng các đơn thuốc cũ như lần đầu tiên siêu âm, m đc tiêm thêm Progesterone (2 ống) vì m có ra xíu xiu dịch nâu, phải chùi khăn giấy mới thấy đc nên BS vẫn cẩn thận cho m tiêm và dặn k đc đi lại nhiều, tốt nhất nằm treo giò đến khi nào thai khoẻ thì thôi -Lovenox -Dusphaton -Aspirin 81mg -Cyclogest -Acid folic Chúc các mom luôn bình an và khoẻ mạnh nha

39 260

Thảo luận

Chúc mừng m và gia đình nhé.
08/20/2019 19:08 Trả lời
Chúc mung mom.chuc me con mom 1 thau kì khỏe mạnh.
08/18/2019 20:08 Trả lời
Chúc mừng m nha,chúc m có 1 thai khỏe mạnh
08/18/2019 20:08 Trả lời
Chúc mừng gia đình mom có thêm thành viên mới nhé
08/16/2019 15:08 Trả lời
chúc mừng mom nhé
08/15/2019 20:08 Trả lời
Chúc mừng mom e mất con 4 lần hiện cũng đag tiêm levonox mong con khoẻ mạnh
08/14/2019 21:08 Trả lời
Hihi. Chúc mừng c nhiều nhé. Đợt này e mới sinh nên bận k vào lily. V mà hn vào lại thấy bài này của c. Cảm giác trên tờ giấy thấy hai chữ tim thai. E cũng từng vui sướng nv r nè. Muốn bay lên trời luôn :))) Chúc hai mẹ con luôn khoẻ mạnh nha.
08/14/2019 18:08 Trả lời
Chúc mừng m ak.chúc m cả thai kì luôn khỏe mạnh ạ
08/14/2019 17:08 Trả lời
Chúc mừng Mom. Chúc Mom vs con khỏe mạnh.
08/14/2019 13:08 Trả lời
Chuc mung m nhé...chuc me con m mạnh khỏe suot thai kì
08/14/2019 13:08 Trả lời