Suy sụp

Tôi vừa trải qua 1 cú sốc, khi k biết cuộc đời mình sẽ như thế nào. ... Tuổi thơ tôi k hạnh phúc, bố tôi thường đánh đập mẹ tôi, cảnh bạo lực gia đình hằn sâu trong tim tôi, nó mãi là vết thương k lành. Lấy chồng, tôi chỉ mong ước gđ tôi sẽ hạnh phúc, các con của tôi sẽ có 1 tuỏi thơ hạnh phúc. Nhưng đời k như mơ, kết hôn chưa đầy 1 tháng, chồng tôi đánh đập tôi khi đang mang thai đứa con bé bỏng. Đến thời điểm này hơn 1 năm kết hôn, a ta đánh tôi 6 lần rồi. Tôi đưa con về ngoại, nhưng dấu mọi ngừoi k cho bố mẹ tôi biết chồng đánh tôi. Hôm nay ngày rằm tháng 7, gia đình tôi tổ chức ăn rằm, chồng tôi có về ăn. Xong chồng ngủ lại với con. Tôi đã có ý định sẽ li thân vì chồng tôi đánh tôi đã nhiều lần rồi. Sau khi ăn uống xong xuôi, mẹ tôi có lại nhà o của tôi ngồi chơi( nhà o cách mấy bước chân). Mẹ tôi về muộn thế là bố tôi chửi mẹ rồi lao vào đấm mẹ tôi. Lúc đó chồng tôi cũng biết. Đau đớn quá mn à, tại sao tôi lại khổ như thế, tại sao tôi lại bất hạnh như thế. Mẹ tôi bị bố đánh, tôi lấy chồng cũng bị chồng đánh. Nhưng hôm nay chồng tôi vừa đánh tôi cách đây mấy ngày, giờ lại để hắn thấy bố tôi đánh mẹ tôi. Tại sao lại tồn tại những thằng đàn ông như thế. Người ta còn có nhà để về, còn tôi biết đi đâu về đâu bây giờ.

4 89

Thảo luận

Chia buồn vs m, m hiểu, câu chiện của m là gia đình m k bất hạnh, những lúc hp nhiều hơn, nhưng vì nhiều lý do m cũng đã phải chứng kiến cảnh bố đánh mắng mẹ, khi ý còn bé nhưng m đau lòng lm, và đã nghĩ k bh có thể sống vs 1 ng đàn ông bạo lực. Thế r duyên số đưa đẩy, m gặp, yêu và lấy ck mình. Anh đã từng đánh m, tát m khi 2 vck cãi vã...khi ấy m hoang mang và đau khổ lm, khóc lóc như 1 con điên dại...đánh m xong a cũng ngồi thụp 1 góc khóc. Dần dần vck m gương vỡ lại lành, anh bảo lúc a tức thì e đừng cãi a, lạit thiệt e..bt ck m cũng rất chiều m, tiền đưa m tiêu, muốn ăn muốn mua j mua cho, cùng m vun đắp hp và chaof mừng thanhf viên ms nhưng vết thương trong lòng m k bh có thể lành lại đc.
08/19/2019 17:08 Trả lời
Đàn ông Việt nam mom ạ. Giải thoát bản thân đi mom . Rồi sau này mom sẽ tốt hơn
08/19/2019 17:08 Trả lời
Tội mom thế. Giờ mom tinh sao? Mang thai ko làm gì dc dau mom ak
08/19/2019 16:08 Trả lời
Ck mình tối wa mới hỏi sức ck mà wanh vk ko bít ra sao nữa ha.mình cũng chưa từng tưởng tượng dc bị ck wanh sẽ ntn.nhưng chắc chắn rằng mình sẽ ko thể ju thương người ck như trước dc nữa
08/19/2019 06:08 Trả lời
Chúc m hạnh phúc nà
Thương mom cố gắng lên mom nhé mk khuyên chân thành mok nên li hôn
08/19/2019 06:08 Trả lời
Biét sớm muộn gì cũng li hôn, nhưng giờ công việc mình chưa có, con ốm, bố mình cũng đuổi mình rồi. Hôm nay mình về vớick m à
Đọc mà thấy thương m quá[6][6][6] Mìh thì ko trải qua như m. Bamá mìh sống iu thuong nhau iu thương con cái. H mìh lấy ck vkck mìh ở riêng xa cả nội ngoại. Đc cái ck cũg thương và lo cho mìh. M thấy cs hiện tại ko êm ấm thì nên giải thoát đi m. Thời đại này rồi ck ko vì mìh thì mìh chỉ vì con thôi. Chúc m sớm có cs yên ấm nhé.
08/19/2019 05:08 Trả lời
Ẩn danh vậy ah m. Mọi khó khăn rồi sẽ qua phần nào phụ thuộc vào qđ của m. Chúc m sớm có c.s an bình nha.
Diệu Hiền tối hôm trước mình về lấy đồ cho con thì ch có ôm mình ròii nói nhớ vợ nhớ con. Khi đó mình hất tay ra rồi cắm. Giờ mình k còn quyết định nào khác là về với ch, chứ bố mình ác, gia trưởng, k thương con nên mình cũng k ở đc. Giờ về mình cũng k tha thứ cho ck đc nữa
M đọc nhé
08/19/2019 00:08 Trả lời
Cảm ơn m
Cs phía trc của m sẽ còn nh màu tối nếu cứ như v. Có bầu ng ta còn lo cho vk này kia chưa đủ đây cìn đánh đập vk mà k lo nghĩ cho đứa bé. Cứ tiếp tục như v m sẽ còn khổ mai m ạ. Vì tình vũ phu như v sống với nhau ng phụ nữ mãi bất hạnh. M hãy đưa ra qd phù hợp nhé.
08/19/2019 00:08 Trả lời
Hôm nay bố mình ra mặt bênh con rể, việc ck đánh mình mình k nói với ai cả. Đến nhà mình bố nói đưa mẹ con về, rồi ck bắt đầu kể lễ thái độ mình này nọ mà k dám kể là chửi mình, chưi cha mẹ đánh đập mình. Nói chung là đổ lỗi do mình ý m. Bố mình lại bênh con rể. Nghĩ tức lắm m, vì thương mẹ k muỗn mẹ biết nó đánh đập mình chứ k mình đã nói toẹt ra cả rồi
08/16/2019 22:08 Trả lời
Ẩn danh bố mình đuổi mình đi rồi.
Ẩn danh Do Mom ko nói bao che cho cái xấu thì ai mà biết Mom như thế nào đâu. Haizz, thôii cs của Mom thì Mom tự chịu vậy chứ ai nói gì cũng vậy thôi, đó là do Mom chọn thôi chả ai ép cả
Hồi xưa nhà mình cũng thế. Bố suốt ngày đánh mẹ, ng bố ích kĩ chỉ nghĩ cho bản thân k làm việc gì ngoài việc nói, chửi. Và kết cục mẹ vì sinh con quá nhiều và làm lụng quá sức mà mất cách đây 9 năm. Bố tôi lấy vk khác. K biết cs hôn nhân của tôi sau này như thế nào nhưng bây giờ kết hôn đc 3 năm mọi ch vẫn tốt đẹp, đc nhà ck thương yêu và ck cưng. Nghĩ lại hồi xưa mẹ mà chỉ rớt nước mắt vì khi con cái thành công, đủ trưởng thành tự lo cho bản thân thì mẹ lại k còn nữa
08/16/2019 22:08 Trả lời