Suy sụp

Tôi vừa trải qua 1 cú sốc, khi k biết cuộc đời mình sẽ như thế nào. ... Tuổi thơ tôi k hạnh phúc, bố tôi thường đánh đập mẹ tôi, cảnh bạo lực gia đình hằn sâu trong tim tôi, nó mãi là vết thương k lành. Lấy chồng, tôi chỉ mong ước gđ tôi sẽ hạnh phúc, các con của tôi sẽ có 1 tuỏi thơ hạnh phúc. Nhưng đời k như mơ, kết hôn chưa đầy 1 tháng, chồng tôi đánh đập tôi khi đang mang thai đứa con bé bỏng. Đến thời điểm này hơn 1 năm kết hôn, a ta đánh tôi 6 lần rồi. Tôi đưa con về ngoại, nhưng dấu mọi ngừoi k cho bố mẹ tôi biết chồng đánh tôi. Hôm nay ngày rằm tháng 7, gia đình tôi tổ chức ăn rằm, chồng tôi có về ăn. Xong chồng ngủ lại với con. Tôi đã có ý định sẽ li thân vì chồng tôi đánh tôi đã nhiều lần rồi. Sau khi ăn uống xong xuôi, mẹ tôi có lại nhà o của tôi ngồi chơi( nhà o cách mấy bước chân). Mẹ tôi về muộn thế là bố tôi chửi mẹ rồi lao vào đấm mẹ tôi. Lúc đó chồng tôi cũng biết. Đau đớn quá mn à, tại sao tôi lại khổ như thế, tại sao tôi lại bất hạnh như thế. Mẹ tôi bị bố đánh, tôi lấy chồng cũng bị chồng đánh. Nhưng hôm nay chồng tôi vừa đánh tôi cách đây mấy ngày, giờ lại để hắn thấy bố tôi đánh mẹ tôi. Tại sao lại tồn tại những thằng đàn ông như thế. Người ta còn có nhà để về, còn tôi biết đi đâu về đâu bây giờ.

2 77

Thảo luận

M đọc nhé
08/19/2019 00:08 Trả lời
Cs phía trc của m sẽ còn nh màu tối nếu cứ như v. Có bầu ng ta còn lo cho vk này kia chưa đủ đây cìn đánh đập vk mà k lo nghĩ cho đứa bé. Cứ tiếp tục như v m sẽ còn khổ mai m ạ. Vì tình vũ phu như v sống với nhau ng phụ nữ mãi bất hạnh. M hãy đưa ra qd phù hợp nhé.
08/19/2019 00:08 Trả lời
Hôm nay bố mình ra mặt bênh con rể, việc ck đánh mình mình k nói với ai cả. Đến nhà mình bố nói đưa mẹ con về, rồi ck bắt đầu kể lễ thái độ mình này nọ mà k dám kể là chửi mình, chưi cha mẹ đánh đập mình. Nói chung là đổ lỗi do mình ý m. Bố mình lại bênh con rể. Nghĩ tức lắm m, vì thương mẹ k muỗn mẹ biết nó đánh đập mình chứ k mình đã nói toẹt ra cả rồi
08/16/2019 22:08 Trả lời
Ẩn danh bố mình đuổi mình đi rồi.
Ẩn danh Do Mom ko nói bao che cho cái xấu thì ai mà biết Mom như thế nào đâu. Haizz, thôii cs của Mom thì Mom tự chịu vậy chứ ai nói gì cũng vậy thôi, đó là do Mom chọn thôi chả ai ép cả
Hồi xưa nhà mình cũng thế. Bố suốt ngày đánh mẹ, ng bố ích kĩ chỉ nghĩ cho bản thân k làm việc gì ngoài việc nói, chửi. Và kết cục mẹ vì sinh con quá nhiều và làm lụng quá sức mà mất cách đây 9 năm. Bố tôi lấy vk khác. K biết cs hôn nhân của tôi sau này như thế nào nhưng bây giờ kết hôn đc 3 năm mọi ch vẫn tốt đẹp, đc nhà ck thương yêu và ck cưng. Nghĩ lại hồi xưa mẹ mà chỉ rớt nước mắt vì khi con cái thành công, đủ trưởng thành tự lo cho bản thân thì mẹ lại k còn nữa
08/16/2019 22:08 Trả lời
Khổ thân m, nói thật thà cực khổ làm mẹ đơn thân còn hơn có ck như thế, rồi con m nó sẽ lại đau khổ khi ba nó đánh mẹ nó m ạ
08/16/2019 13:08 Trả lời
Thương mom quá nhưng hãy vì con mà mạnh mẽ lên mom. Nếu 1 thời gian nữa mà ck vẫn tính đó thì mom nên ly hôn đi
08/16/2019 13:08 Trả lời
M thj gét nhất đàn ông vũ phu..có thể nói với nhau =lời nói mà..bố mjh ngày xưa cũg k có đánh mẹ mjh nhưg hay đập phá đồ..jo vk ck mjh k có như thế..nhju khk ck mjh nói chjện lớn tiếng với mjh mjh đã bực r đó..nếu m cthay k chju nổi nuaq, thj lidi đi m..
08/16/2019 10:08 Trả lời
Mình muốn lắm nhưng khi mình chưa có tiền, chưa có công việc, con đang nhỏ, li dị cũng k đê dàng gì
Bố mình lúc xưa cũng hay danh đập mẹ nhưng con cai lớn lên thì ko đánh nữa chửi thôi mình lấy ck gần một năm trước cưới ở chung 1 năm đc cái ck chưa đong đến ngón tay mình ck đc cái ăn nói tự tế ít khi xúc phạm mình lắm
08/16/2019 09:08 Trả lời
Thương m quá [6]
Ba Mom đánh mẹ Mom mà đánh trước mặt con rể là hết thuốc chữa r, vũ phu nó ăn sâu vào máu r, như vậy thì ck Mom nó khinh thêm và nó nghĩ nó đánh Mom như vậy là nó đúng . Ko trách dc nó đâu, giờ chỉ có hỏi Mom cảm thấy chịu dc cuộc sống như vậy ko? Nếu Mom cảm thấy HP với cuộc sống như vậy thì tiếp tục còn ko thì ly hôn. Cuộc sống của mình sướng khổ đều do mình mà ra thôi. Mom hãy nhớ rằng “Ko ai có quyền làm tổn thương mình trừ khi mình cho phép” .
Mình k hạnh phúc, cuộc hôn nhân này sai lầm quá r m à
Ẩn danh Nếu Mom thấy sai lầm và ko chịu dc nữa hãy dừng lại. Vì mình chỉ sống 1 lần thì phải sống sao cho vui vẻ và HP. Mẹ Mom đã như vậy r Mom đừng nên đi theo dấu chân mẹ Mom để khổ cả đời . Con cái chứng kiến cảnh như vậy thật sự rất tổn thương tâm lý của nó. Mom ko HP thì con cái Mom cũng ko thể HP nỗi đâu. Cuộc sống luôn cho mình cơ hội thứ 2 nó được gọi là ngày mai, đừng ngồi đó ủ rũ than thân trách phận hãy mạnh mẽ đứng dậy và tự cứu lấy mình ,tìm cho mình 1 lối thoát, 1 ánh sáng, ko ai cứu dc Mom ngoài bản thân Mom cả, phải biết iu bản thân mình đừng sợ bất cứ diều gì hết Mom ak. Nó đánh Mom 1 lần là do lỗi của nó nhưng để nó đánh lần 2-3... thì là lỗi của Mom r. Vì Mom cho nó cái quyền đó